Sudhir Mungantiwar : …ते स्वतःच्या पक्षाचा अवमान करताय, खरंतर त्यांना शिंदे साहेबांवर… आदित्य ठाकरेंच्या ‘त्या’ दाव्यावर भाजपकडून उत्तर
आदित्य ठाकरेंच्या शिंदे गटातील आमदारांच्या भाजप प्रवेशाच्या वक्तव्यावर सुधीर मुनगंटीवार यांनी टीका केली आहे. "आमदार भाजपात जातात" असे म्हणणे म्हणजे स्वतःच्या पक्षाचा अवमान करणे असून, त्यांच्या विचारशक्तीतील आकर्षण संपले आहे. सत्ता गमावल्याचा राग एकनाथ शिंदे यांच्यावर असल्याचा आरोप मुनगंटीवार यांनी केला.
आदित्य ठाकरे यांनी नुकतेच शिंदे गटातील २२ आमदार भाजपमध्ये सामील होतील, असा दावा केला होता. त्यांच्या या वक्तव्यावर भाजपा नेते सुधीर मुनगंटीवार यांनी तीव्र शब्दांत प्रतिक्रिया दिली आहे. “आमदार भाजपमध्ये जातात असे सांगून ते स्वतःच्या पक्षाचा अवमान करतात,” असे मुनगंटीवार म्हणाले. मुनगंटीवार यांच्या मते, विरोधकांनी असे दावे करणे म्हणजे स्वतःच्या पक्षाच्या विचारशक्तीतील आणि चुंबकीय शक्तीतील कमतरता मान्य करण्यासारखे आहे. ते म्हणाले की, खरेतर त्यांचे (आदित्य ठाकरे यांचे) आमदार त्यांच्याकडेच राहायला हवेत. जर आमदार इतर पक्षात जात असतील, तर याचा अर्थ तुमच्या पक्षात त्यांना टिकवून ठेवण्याचे आकर्षण संपले आहे, असे मुनगंटीवार यांनी सूचित केले.
या संदर्भात बोलताना मुनगंटीवार यांनी महाभारतातील आणि रामायणातील भांडणे लावणाऱ्या पात्रांचा उल्लेख करत, आता असे काम आदित्य ठाकरे यांनी सुरू केले आहे, अशी टीका केली. त्यांना सत्ता गमावल्याचा प्रचंड राग एकनाथ शिंदे यांच्यावर आहे. या रागातूनच आदित्य ठाकरे असे वक्तव्य करत आहेत, जे ते समजून घेत नाहीत, असे मुनगंटीवार यांनी स्पष्ट केले. एखादा पक्ष आपले आमदार टिकवून ठेवू शकत नाही, हे दाखवून देणे म्हणजे स्वतःच्या पक्षाचा अपमान करण्यासारखे आहे, असे मुनगंटीवार यांनी म्हटले.
Published on: Dec 09, 2025 05:10 PM
खरातवरील महाराष्ट्र एपस्टीन फाईल्समध्ये अनेक नेत्यांची व्यक्तिरेखा,
उद्धव ठाकरे, फडणवीस एकाच विमानाने रवाना, नेमकं काय घडलं? थेट व्हिडीओ आ
विलास घुले प्रकरणात हे काय घडलं? 'पुरावे मिटवण्यासाठी 10 व्या आरोपीला
प्रवाशांचा श्वास घुसमटला; तब्बल 20 मिनिटे... कोकण स्पेशल मांडवी एक्सप्
