AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Nitin Gadkari : आज माझ्याकडे 15 लाख कोटी आहेत पण खर्च करता येत नाही, कारण... गडकरींनी काय व्यक्त केली खंत?

Nitin Gadkari : आज माझ्याकडे 15 लाख कोटी आहेत पण खर्च करता येत नाही, कारण… गडकरींनी काय व्यक्त केली खंत?

| Updated on: Nov 02, 2025 | 5:16 PM
Share

केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी सांगितले की, त्यांच्याकडे १५ लाख कोटी रुपये आहेत, परंतु काम करण्यासाठी मनुष्यबळाची कमतरता आहे. पैशांची कमतरता नसून, काम करणारे लोक उपलब्ध नसल्याने विकास कामांवर खर्च करता येत नाही, असे त्यांनी स्पष्ट केले. योग्य सुरुवात केल्यास मोठ्या प्रमाणात रोजगार निर्मिती होऊ शकते, असेही गडकरी म्हणाले.

केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी नुकतेच एक महत्त्वाचे विधान केले आहे. त्यांनी सांगितले की, त्यांच्याकडे पैशांची कमतरता नसून, देशातील विकास कामांसाठी १५ लाख कोटी रुपये उपलब्ध आहेत. मात्र, हे मोठे बजेट असूनही ते खर्च करता येत नाहीत, कारण काम करण्यासाठी पुरेसे मनुष्यबळ उपलब्ध नाही, अशी खंत त्यांनी व्यक्त केली.

नितीन गडकरींच्या मते, बाजारात पैसे घेऊन काम करण्यासाठी अनेक लोक आणि संस्था उत्सुक आहेत, परंतु प्रत्यक्ष काम पूर्ण करणारे कुशल कामगार, अभियंते किंवा इतर कर्मचारी वर्ग मिळत नाही. यामुळे निधी असूनही अनेक प्रकल्प रखडले आहेत किंवा त्यांची गती मंदावली आहे. केंद्रीय मंत्र्यांनी यावर भर दिला की, एकदा योग्य पद्धतीने कामाला सुरुवात झाली की, मोठ्या प्रमाणावर रोजगार निर्मिती होऊ शकते.

देशात ह्यूज पोटेंशियल असल्याचे त्यांनी नमूद केले, ज्याद्वारे लाखो नोकऱ्या निर्माण होण्याची क्षमता आहे. या विधानातून केंद्रीय मंत्र्यांनी निधीची उपलब्धता आणि कुशल मनुष्यबळाची कमतरता यातील दरी स्पष्ट केली आहे, ज्यामुळे विकासाची गती थांबत असल्याचे चित्र समोर येते. कुशल मनुष्यबळ तयार करण्याच्या आणि उपलब्ध करून देण्याच्या गरजेवर हे विधान प्रकाश टाकते.

Published on: Nov 02, 2025 05:16 PM