AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आंदोलनामध्ये पोलिसांनी वापरली छऱ्यांची बंदूक, 25 वर्षीय तरुण जखमी; द हिंदूचा मोठा दावा

आंदोलनामध्ये पोलिसांनी वापरली छऱ्यांची बंदूक, 25 वर्षीय तरुण जखमी; द हिंदूचा मोठा दावा

| Updated on: Jul 22, 2026 | 3:21 PM
Share

दिल्लीतील आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर पोलिसांनी पॅलेट गन (छऱ्यांची बंदूक) वापरल्याचा दावा समोर आला असून, या वृत्तामुळे राजकीय वर्तुळात नवी चर्चा सुरू झाली आहे. 'द हिंदू'ने प्रसिद्ध केलेल्या वृत्तानुसार, आंदोलनादरम्यान पॅलेट गनचा वापर करण्यात आल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.

दिल्लीतील आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर पोलिसांनी पॅलेट गन (छऱ्यांची बंदूक) वापरल्याचा दावा समोर आला असून, या वृत्तामुळे राजकीय वर्तुळात नवी चर्चा सुरू झाली आहे. ‘द हिंदू’ने प्रसिद्ध केलेल्या वृत्तानुसार, आंदोलनादरम्यान पॅलेट गनचा वापर करण्यात आल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.

वृत्तानुसार, पॅलेट गनच्या छऱ्यांमुळे जखमी झालेल्या 25 वर्षीय तरुणावर दिल्लीतील लेडी हार्डिंग मेडिकल कॉलेजमध्ये उपचार सुरू आहेत. संबंधित तरुणाच्या दुखापतीबाबत वैद्यकीय उपचार सुरू असल्याचे वृत्तात नमूद करण्यात आले आहे.

या वृत्तानंतर काँग्रेस नेते पवन खेरा यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यावर निशाणा साधला आहे. “देशातील विद्यार्थ्यांविरोधात युद्ध छेडण्याचा प्रयत्न सुरू आहे का?” असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला आहे. आंदोलनादरम्यान वापरण्यात आलेल्या पोलिसी कारवाईवर त्यांनी गंभीर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

दरम्यान, पॅलेट गनचा वापर झाल्याच्या दाव्याबाबत केंद्र सरकार किंवा दिल्ली पोलिसांकडून अद्याप अधिकृत प्रतिक्रिया समोर आलेली नाही. या प्रकरणाची अधिकृत माहिती आणि संबंधित यंत्रणांची भूमिका स्पष्ट होण्याची प्रतीक्षा आहे.

दिल्लीतील आंदोलन, त्यावरील पोलिस कारवाई आणि त्यानंतर समोर येणाऱ्या दाव्यांमुळे राजकीय वातावरण अधिक तापले असून, या प्रकरणातील पुढील घडामोडींवर सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

Published on: Jul 22, 2026 03:21 PM

Follow Us