Laxman Hake | मुंबईत कोणी भीक घालणार नाही म्हणून उपोषण मागे घेतलं, लक्ष्मण हाके यांची जरांगेवर टीका
मुंबईत कोणीही भीक घालणार नाही या भीतीने मनोज जरांगे पाटलांनी उपोषण मागे घेतले, असा दावा ओबीसी नेते लक्ष्मण हाके यांनी केला आहे. हाकेंनी जरांगे पाटलांवर टीका करत, त्यांचे आंदोलन म्हणजे ‘रियालिटी शो’ चा फिनाले होता असे म्हटले. जरांगे पाटलांच्या मागणीला अनेक नेत्यांनी खतपाणी घातल्याचा आरोपही त्यांनी केला.
ओबीसी नेते लक्ष्मण हाके यांनी मराठा आंदोलक मनोज जरांगे पाटील यांच्यावर जोरदार टीका केली आहे. मुंबईत कोणीही भीक घालणार नाही या भीतीने जरांगे पाटलांनी आपले उपोषण मागे घेतल्याचा दावा हाके यांनी केला आहे. जरांगे पाटलांनी उपोषण स्थगित करण्यामागचे हेच मुख्य कारण असल्याचे हाके यांनी म्हटले आहे.
हाके यांच्या मते, मनोज जरांगे पाटलांनी दिलेल्या आम्हाला तीन महिने वेळ द्या या वक्तव्यावरही त्यांनी प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. हे सारे एक नाटक असून, सकाळी झालेला हा रियालिटी शोचा फिनाले होता, असे हाके म्हणाले. जरांगे पाटलांच्या आंदोलनाचा पोपट आधीच मेलेला होता, मात्र महाराष्ट्रातील अनेक नेत्यांनी त्याला खतपाणी घालून जिवंत ठेवले, असा आरोपही हाके यांनी केला. मराठा आमदार, खासदार, मंत्री आणि पुढारी हे जरांगे पाटलांच्या बेकायदा मागण्यांना सतत पाठिंबा देत राहिले, असेही त्यांनी नमूद केले. सरकारने प्रतिसाद न दिल्याने जरांगे पाटलांचा पोपट मेला, असेही हाके यांनी स्पष्ट केले.

