Maharashtra Local Elections : अशी ही पळवा-पळवी… शिंदे अन् भाजपात फोडाफोड, उमेदवाराचाच पक्षप्रवेश, महायुतीत खटके कायम
महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकांमध्ये महायुतीतील घटक पक्ष भाजप, शिंदे गट आणि अजित पवार गट यांच्यात उमेदवारांच्या फोडाफोडीची स्पर्धा सुरू आहे. छत्रपती संभाजीनगर, हिंगोली, जळगाव आणि पुणे येथील घटनांनी युतीमध्ये तणाव निर्माण झाला आहे. वरिष्ठ नेत्यांच्या सूचना डावलून एकमेकांचे उमेदवार पळवले जात असल्याने भविष्यातील राजकारणावर परिणाम होण्याची शक्यता आहे.
महाराष्ट्रातील आगामी स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर सत्ताधारी महायुतीमधील भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेमध्ये (शिंदे गट) उमेदवारांच्या फोडाफोडीचे राजकारण तीव्र झाले आहे. एकमेकांचे अर्ज भरलेले उमेदवार माघार घेऊन प्रतिस्पर्धी पक्षात प्रवेश करत असल्याने महायुतीतील संबंधांमध्ये तणाव वाढला आहे. या फोडाफोडीच्या राजकारणाचा एक महत्त्वाचा प्रसंग छत्रपती संभाजीनगर जिल्ह्यातील फुलंब्री नगरपंचायतीमध्ये घडला.
येथे भाजपने शिंदे गटाचे नगराध्यक्षपदाचे उमेदवार आनंद ढोके यांना थेट आपल्या पक्षात प्रवेश दिला. ढोके यांनी उमेदवारी मागे घेऊन भाजपमध्ये सामील झाल्याने शिंदे गटाला धक्का बसला आहे. फुलंब्रीमध्ये भाजप आणि अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीची युती आहे, तर शिंदे गट स्वतंत्रपणे लढत आहे. या घटनेमुळे दोन्ही बाजूंनी नव्या वादाला तोंड फुटले असून, महायुतीमधील अंतर्गत संघर्षाची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू आहे. या फोडाफोडीमुळे स्थानिक पातळीवरील राजकारणात अस्थिरता निर्माण झाली असून, भविष्यातील निवडणुकांवर याचे परिणाम दिसू शकतात.
कल्याण डोंबिवली महापालिकेत शिवसेनेचाच महापौर बसेल
हर्षवर्धन पाटलांच्या कन्या घड्याळ चिन्हावर झेडपी निवडणूक लढणार?
लातूरमध्ये मोठ्या घडामोडी, ZP निवडणुकीसाठी शेवटचा दिवस असल्याने...
KDMC मध्ये मोठा गेम? या पक्षाच्या मदतीने होणार शिंदेंचा महापौर?

