AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तर त्यांना आरक्षण द्यायला हवं! बंजारा समाजाबाबत जरांगेंचं मोठं विधान

तर त्यांना आरक्षण द्यायला हवं! बंजारा समाजाबाबत जरांगेंचं मोठं विधान

| Updated on: Sep 15, 2025 | 1:55 PM
Share

मनोज जरांगें यांनी बंजारा समाजासाठी आरक्षणाची मागणी केली आहे. हैदराबाद गॅझेटमधील नोंदींनुसार, त्यांना आरक्षण मिळावे असे त्यांचे म्हणणे आहे. जरांगें यांनी बंजारा समाजाच्या कष्टाची आणि शांत स्वभावाची प्रशंसा केली आहे. या मागणीमुळे राज्यात निर्माण झालेल्या सामाजिक तणावालाही त्यांनी स्पर्श केला आहे.

मनोज जरांगें यांनी बंजारा समाजासाठी आरक्षणाची मागणी केली आहे. त्यांच्या मते, जर बंजारा समाजाच्या नोंदी हैदराबाद गॅझेटमध्ये अस्तित्वात असतील तर त्यांना आरक्षणाचा लाभ मिळाला पाहिजे. ते म्हणतात की, बंजारा समाज अतिशय कष्टाळू असून ते कोणालाही अकारण विरोध करत नाहीत. जरांगें यांनी मराठा आरक्षण आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर ही मागणी केली आहे. मराठा समाजासारख्याच इतर समाजांनाही या गॅझेटचा फायदा मिळाला पाहिजे, असे त्यांचे मत आहे. राज्यात काही ठिकाणी मराठा आणि बंजारा समाजात सामाजिक तणाव निर्माण झाल्याचेही जरांगें यांनी नमूद केले.

Published on: Sep 15, 2025 01:55 PM