Marathwada Rainfall : मराठवाड्यात हाहाकार, एकाच दिवसात पडला 113 टक्के पाऊस, अहवालात काय म्हटलंय?
आठवड्यात झालेल्या पावसाचा प्रशासकीय अहवाल समोर आला आहे. या अहवालानुसार, मराठवाड्यात एकाच दिवसात 113% पाऊस कोसळला. या अतिवृष्टीमुळे मराठवाड्यात सर्वत्र पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे.
गेल्या आठवड्यात झालेल्या पावसाचा प्रशासकीय अहवाल नुकताच समोर आला आहे. या अहवालानुसार, मराठवाडा विभागात एकाच दिवसात तब्बल 113 टक्के पाऊस झाल्याची धक्कादायक माहिती उघड झाली आहे. ही अतिवृष्टी सामान्य वार्षिक पर्जन्यमानाच्या तुलनेत लक्षणीय आहे. एका दिवसात इतक्या मोठ्या प्रमाणावर पाऊस पडल्यामुळे मराठवाड्यात सर्वत्र पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. या मुसळधार पावसामुळे मराठवाड्यातील जालना, बीड, परभणी, नांदेड आणि धाराशिव यांसारख्या अनेक जिल्ह्यांमध्ये जनजीवन विस्कळीत झाले आहे.
अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याने वाहतुकीवर परिणाम झाला असून शेतीचेही मोठ्या प्रमाणावर नुकसान झाल्याचे प्राथमिक अंदाज आहेत. प्रशासकीय यंत्रणांनी या पूरस्थितीची गंभीर दखल घेतली असून, नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन केले आहे. या एक दिवसीय अतिवृष्टीमुळे निर्माण झालेल्या गंभीर परिस्थितीवर प्रशासन लक्ष ठेवून आहे.
पायधुनीमधील चौघांच्या मृत्यूचा ससपेन्स कायम, कलिंगड की गोल्डन अवर....
'TMC चा पराभव नाहीच', उद्धव ठाकरेंचा ममता बॅनर्जींना कॉल, राऊतांनी...
सावधान...महाराष्ट्रात बोगस नवरीचा धुमाकूळ, आठ तरुणांशी लग्न करून ठकवलं
नसरापूर प्रकरणावर राज्यभर संताप; पोस्टमॉर्टेम अहवालातील धक्कादायक.....

