उद्यापासून हिवाळी अधिवेशन; सरकारचा चहापानाच्या कार्यक्रमाला सुरुवात
नागपूर हिवाळी अधिवेशनाच्या पूर्वसंध्येला सरकारने आयोजित केलेल्या चहापानाच्या कार्यक्रमावर विरोधकांनी बहिष्कार टाकला. दोन्ही सभागृहांमध्ये प्रथमच विरोधी पक्षनेता नसणार असल्याने विरोधकांनी ही भूमिका घेतली आहे. महायुतीचे नेते उपस्थित होते, तर अजित पवार गैरहजर होते. अधिवेशनादरम्यान विदर्भासाठी काही महत्त्वपूर्ण निर्णयांची शक्यता वर्तवली जात आहे.
उद्यापासून सुरू होणाऱ्या हिवाळी अधिवेशनापूर्वी सरकारने आयोजित केलेल्या चहापानाच्या कार्यक्रमावर विरोधी पक्षांनी बहिष्कार टाकला आहे. महाराष्ट्राच्या राजकारणात हा एक महत्त्वाचा क्षण मानला जात आहे, कारण इतिहासात प्रथमच दोन्ही सभागृह विरोधी पक्षनेत्यांशिवाय कामकाज करणार आहेत.
सरकारच्या चहापानाच्या कार्यक्रमाला मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि इतर महायुतीचे मंत्री उपस्थित होते. दुसरीकडे, विरोधी पक्षाने पत्रकार परिषद घेऊन सरकारवर अनेक आरोप केले. या चहापानाच्या कार्यक्रमानंतर महायुती सरकारची पत्रकार परिषद होणार असून, त्यात विरोधकांच्या आरोपांना उत्तर दिले जाण्याची शक्यता आहे. उपमुख्यमंत्री अजित पवार हे चहापानाच्या कार्यक्रमाला आणि मंत्रिमंडळाच्या बैठकीला अनुपस्थित होते, ते रात्री नागपुरात दाखल होऊन उद्यापासून अधिवेशनात सहभागी होतील. हे अधिवेशन १४ डिसेंबरपर्यंत चालणार आहे.
उद्यापासून हिवाळी अधिवेशन; सरकारचा चहापानाच्या कार्यक्रमाला सुरुवात
महिलांच्या फसवणुकींची आयोग दखल घेत नाही; अंधारेंचा गंभीर आरोप
इंडिगो अजूनही विस्कळीत, आजही अनेक विमानं रद्द
हिवाळी अधिवेशनाच्या पार्श्वभूमीवर नागपूरात नेत्यांची बॅनरबाजी

