AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Pankaja Munde :  'विचारोंकी अटल चोटी हूँ, मै गोपिनाथ मुंडे की बेटी हूँ...', भर भाषणातून पंकजा मुंडेंची शेरोशायरी

Pankaja Munde : ‘विचारोंकी अटल चोटी हूँ, मै गोपिनाथ मुंडे की बेटी हूँ…’, भर भाषणातून पंकजा मुंडेंची शेरोशायरी

| Updated on: Oct 02, 2025 | 2:27 PM
Share

पंकजा मुंडे यांनी दसरा मेळाव्यात संघर्ष वारसा हक्काने मिळाला आहे, तर लढण्याची जिद्दही मिळाली आहे असे सांगितले. गोपीनाथ मुंडे यांची कन्या म्हणून आपली विचारांची अटल चोटी असल्याचे नमूद केले.

पंकजा मुंडे यांनी दसरा मेळाव्यात आपल्या भाषणात उपस्थित जनसमुदायाला गोपीनाथ मुंडेचे आणि पंकजा मुंडेचे बहाद्दर सैनिक असे संबोधत त्यांच्या निष्ठेला दाद दिली. त्यांनी सांगितले की, “विरासत में संघर्ष मिला है तो जिद भी मिली है लडने की चाहे जो भी हो डटकर आगे बढने की.” कोणत्याही परिस्थितीत मागे न हटण्याची आपली भूमिका स्पष्ट करत त्यांनी स्वतःला विचारांची अटल चोटी आणि गोपीनाथ मुंडेची बेटी म्हटले.

या भाषणादरम्यान पंकजा मुंडे यांनी नैसर्गिक आपत्तीमुळे बाधित गावांना दिलेल्या भेटीचा उल्लेख केला. तेथील लोकांचे संसार वाहून गेलेले पाहून आपल्या डोळ्यात अश्रू तरळल्याचे त्यांनी सांगितले. या कठीण काळात त्यांनी एक महत्त्वाचे निरीक्षण नोंदवले. त्यांच्या मते, जाती-पातीचे सर्व भेद गळून पडले आणि माणूस माणुसकीने एकमेकांच्या मदतीला धावून आला. त्यांनी उपस्थित जनसमुदायाला शेजारच्या व्यक्तीचा हात पकडून एकजुटीचा संदेश देण्याचे आवाहन केले, जेणेकरून माणुसकी आणि एकोपा टिकून राहील.

Published on: Oct 02, 2025 02:27 PM