Uddhav Thackeray : बा देवा महाराजा… यंदा आमचा महापौर होऊ दे.. ठाकरेंनी गाऱ्हाणं घालत सांगितला 2012 चा ‘तो’ किस्सा
उद्धव ठाकरे यांनी मागाठाणे येथील मालवणी महोत्सवात शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचा महापौर मुंबई महापालिकेत व्हावा, अशी इच्छा व्यक्त केली. २०१२ साली केलेल्या अशाच विनंतीनंतर सुनील प्रभू महापौर झाले होते, याची त्यांनी आठवण करून दिली. मुंबईतील सद्यस्थिती पाहता एकजूट महत्त्वाची असल्याचे त्यांनी नमूद केले.
उद्धव ठाकरे यांनी नुकत्याच मागाठाणे येथील मालवणी महोत्सवात उपस्थिती लावली. यावेळी त्यांनी मुंबई महापालिकेत आपला महापौर पुन्हा निवडून यावा, अशी अपेक्षा व्यक्त केली. २०१२ साली असेच गाऱ्हाणं घातल्यानंतर सुनील प्रभू महापौर झाले होते, याची आठवण ठाकरे यांनी उपस्थितांना करून दिली. त्यांना विश्वास आहे की, त्यांची ही इच्छा पूर्ण होईल.
ठाकरे यांनी यावेळी मुंबईतील सद्यस्थितीवर भाष्य केले. आता झोपून चालणार नाही असे सांगत, सध्याचे संकट आणि एकजूट किती महत्त्वाची आहे, हे त्यांनी अधोरेखित केले. जर या संकटाकडे दुर्लक्ष केले, तर पुढील पाच वर्षांत मुंबईत आपले अस्तित्व टिकवणे कठीण होईल, अशी भीती त्यांनी व्यक्त केली. आज दुपारी झालेल्या एका मोर्चाचाही उल्लेख त्यांनी केला, ज्यात अनेकजण सहभागी झाले होते.
मराठी माणसाची जिद्द आणि संघर्ष करण्याची वृत्ती बाळासाहेबांनी शिकवली असून, कोणी अंगावर आल्यास मागे हटायचे नाही, असे आवाहन त्यांनी केले. त्यांनी कार्यकर्त्यांना एकत्र राहण्याचे आणि मजबूत राहण्याचे आवाहन करत “जय हिंद, जय महाराष्ट्र” च्या घोषणा दिल्या.
Published on: Nov 02, 2025 02:40 PM
राज्यसभेच्या जागेसाठी राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली, छगन भुजळ यांना...
चार अल्पवयीन मुलांसोबत स्टंट, आजोबांचा कारनामा महागात पडला, पोलिसांनी
अन्न व औषध प्रशासनाची मोठी कारवाई; 1.02 कोटी रुपयांचा अवैध गुटखा जप्त
मुंबई | गॅस वाहतूक करणाऱ्या टँकरचा भीषण अपघात; गॅस गळतीने खळबळ, पहा Vi
