विविध ठिकाणी व्यापाऱ्यांचा UPI शुल्काला विरोध, तीव्र आंदोलनाचा इशारा
उल्हासनगरमधील व्यापाऱ्यांनी UPI व्यवहारांवर लागू करण्यात येणाऱ्या अतिरिक्त शुल्काला विरोध दर्शवला आहे. त्यांनी अर्थमंत्र्यांना निर्णय मागे घेण्याची विनंती केली असून, यामुळे डिजिटल अर्थव्यवस्थेकडे होणारी प्रगती उलटसुलट होण्याची भीती व्यक्त केली आहे. व्यापाऱ्यांनी सरकारला या निर्णयावर पुनर्विचार करण्याचे आवाहन केले आहे, अन्यथा तीव्र आंदोलन छेडण्याचा इशारा दिला आहे.
उल्हासनगर येथील व्यापारी संघटनांनी UPI (युनिफाइड पेमेंट्स इंटरफेस) व्यवहारांवर लागू करण्यात येणाऱ्या अतिरिक्त शुल्काला (MDR – मर्चंट डिस्काउंट रेट) तीव्र विरोध दर्शवला आहे. यासंदर्भात उल्हासनगर शॉपकीपर असोसिएशनने थेट केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांना ट्वीट करून या निर्णयावर पुनर्विचार करण्याची मागणी केली आहे. व्यापाऱ्यांच्या मते, हा शुल्क आकारल्याने देश डिजिटल अर्थव्यवस्थेकडे करत असलेली प्रगती मंदावेल आणि ग्राहक व व्यापाऱ्यांमध्ये वादाची शक्यता निर्माण होईल. महाराष्ट्रातील केमिस्ट असोसिएशनचे अध्यक्ष दिपेन अग्रवाल यांनीही राज्य सरकार आणि वरिष्ठ मंत्र्यांपर्यंत ही बाब पोहोचवली आहे.
व्यापाऱ्यांनी इशारा दिला आहे की, जर हा निर्णय मागे घेण्यात आला नाही, तर मोठे आंदोलन छेडले जाईल. सरकारला सध्या डिजिटल पेमेंट्समुळे २ लाख कोटींहून अधिक जीएसटी संकलन मिळत असताना, लहान शुल्कांसाठी व्यापाऱ्यांना त्रास देऊ नये, अशी त्यांची मागणी आहे. या शुल्क आकारणीमुळे व्यापारी पुन्हा रोख रकमेच्या व्यवहारांकडे वळतील आणि त्याचा अंतिम परिणाम सरकारलाच भोगावा लागेल, असे व्यापाऱ्यांचे म्हणणे आहे. त्यांनी १५ ऑक्टोबरपासून लागू होणारा हा निर्णय त्वरित रद्द करण्याची मागणी केली आहे.
Published on: Sep 19, 2026 09:48 AM
विविध ठिकाणी व्यापाऱ्यांचा UPI शुल्काला विरोध, तीव्र आंदोलनाचा इशारा
निवडणूक आयोगाने TMC चं चिन्ह गोठवताच, ममता बॅनर्जींचा मोठा निर्णय थेट
फक्त 10 मिनिटांच्या पावसाने कल्याण-नगर महामार्ग जलमय! वाहतूक कोंडीने..
दुष्काळसदृश परिस्थितीवर मोठी घोषणा, 5 तारखेपासून पिकांच्या नुकसानीच्या

