AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

डस्टर इज बॅक! 10.49 लाखांत लाँच झाली नवीन Renault Duster, क्रेटाचे टेन्शन वाढणार?

भारतीय रस्त्यांवर अधिराज्य गाजवणारी रेनॉल्ट डस्टर पुन्हा एकदा नव्या अवतारात परतली आहे. 10.49 लाख रुपयांच्या सुरुवातीच्या किमतीत लाँच झालेली ही एसयूव्ही थेट ह्युंदाई क्रेटाला आव्हान देत आहे. अधिक मायलेज, प्रगत कनेक्टिव्हिटी आणि स्मार्ट फीचर्समुळे डस्टर आता पूर्वीपेक्षा जास्त शक्तिशाली आणि आधुनिक झाली आहे, ज्यामुळे ग्राहकांना उत्तम पर्याय मिळाला आहे.

डस्टर इज बॅक! 10.49 लाखांत लाँच झाली नवीन Renault Duster, क्रेटाचे टेन्शन वाढणार?
डस्टर इज बॅक! 10.49 लाखांत लाँच झाली नवीन Renault Duster, क्रेटाचे टेन्शन वाढणार?Image Credit source: TV9 Network
| Edited By: | Updated on: May 06, 2026 | 10:12 PM
Share

रेनॉल्टने आपली लोकप्रिय एसयूव्ही डस्टर 2026 भारतात अधिकृतपणे लाँच केली आहे. डिझाइन आणि तंत्रज्ञानाच्या बाबतीत ही कार क्रेटापेक्षा तीन पावले पुढे असल्याचा दावा केला जात आहे. इंधन कार्यक्षमता आणि हाय-टेक फीचर्सच्या जोरावर डस्टरने मध्यम आकाराच्या एसयूव्ही सेगमेंटमध्ये खळबळ उडवून दिली असून, खरेदीदारांसाठी हा एक किफायतशीर आणि दमदार पर्याय ठरत आहे.

नवीन रेनो डस्टरने पुन्हा एकदा भारतातील एसयूव्ही मार्केटमध्ये धमाकेदार एन्ट्री केली आहे. याची सुरुवातीची किंमत 10.49 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) ठेवण्यात आली आहे.

मिड-साइज एसयूव्ही सेगमेंटमध्ये, ती थेट ह्युंदाई क्रेटाशी स्पर्धा करते, जी आधीपासूनच ग्राहकांची पसंती आहे. जरी दोन्ही एसयूव्ही त्यांच्या स्वत: च्या फीचर्ससह आल्या असल्या तरी, नवीन डस्टर तीन प्रमुख बाबतीत क्रेटाच्या पुढे असल्याचे दिसते.

1. इनबिल्ट गुगल मॅप्स आणि स्मार्ट टेक्नॉलॉजी

नवीन डस्टरमध्ये कंपनीने गुगलचे डायरेक्ट इंटिग्रेशन केले आहे. याचा अर्थ असा की आपल्याला कारमध्येच गुगल मॅप्स, गुगल असिस्टंट आणि ओटीए (ओव्हर-द-एअर) अपडेट्स सारखे फीचर्स मिळतात. यामुळे वाहन चालविणे अधिक सोपे आणि स्मार्ट होते, विशेषत: जेव्हा आपण गर्दीच्या शहरातील रस्ते किंवा नवीन मार्गांवर नेव्हिगेट करत असाल. दुसरीकडे, ह्युंदाई क्रेटामध्ये हे फीचर उपलब्ध नाही. क्रेटामध्ये नेव्हिगेशनसाठी अँड्रॉइड ऑटो आणि अॅपल कारप्ले आवश्यक आहे.

2. वायरलेस अँड्रॉइड ऑटो आणि ऍपल कारप्ले

रेनो डस्टरचा आणखी एक मोठा फायदा म्हणजे त्याचे वायरलेस कनेक्टिव्हिटी फीचर्स. हे फीचर्स केवळ इव्होल्यूशन व्हेरिएंटमधून उपलब्ध होण्यास सुरवात होते, जे बेस मॉडेलपेक्षा किंचित वर आहे. याचा अर्थ असा की ग्राहकांना जास्त पैसे खर्च न करता वायरलेस अँड्रॉइड ऑटो आणि ऍपल कारप्लेचा आनंद घेता येईल. हे फीचर ह्युंदाई क्रेटामध्ये देखील उपलब्ध आहे, परंतु विशेष म्हणजे हे वैशिष्ट्य काही टॉप व्हेरिएंटमध्ये दिले जात नाही आणि तेथे वायरचा वापर करावा लागू शकतो.

3. शक्तिशाली मजबूत हायब्रिड इंजिन

रेनो डस्टरचा सर्वात मोठा प्लस पॉईंट म्हणजे त्याचे 1.8-लीटर स्ट्राँग हायब्रिड ई-टेक इंजिन. हे इंजिन 160 एचपी पॉवर आणि 172 एनएम टॉर्क जनरेट करते. हे केवळ अधिक शक्तिशालीच नाही तर चांगले मायलेज आणि स्मूथ ड्रायव्हिंगचा अनुभव देखील देते.

तथापि, हा हायब्रिड व्हेरिएंट दिवाळी 2026 च्या आसपास लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. दुसरीकडे, ह्युंदाई क्रेटाला अद्याप मजबूत हायब्रिड इंजिनचा पर्याय मिळालेला नाही. 1.5-लीटर पेट्रोल, टर्बो पेट्रोल आणि डिझेल इंजिनचे पर्याय आहेत, परंतु हायब्रिडची इंधन कार्यक्षमता उपलब्ध नाही.

Follow Us
नसरापूर प्रकरणातील आरोपीची धक्कादायक कबुली, जीव गेला की नाही पाहण्या..
नसरापूर प्रकरणातील आरोपीची धक्कादायक कबुली, जीव गेला की नाही पाहण्या...
सुनेत्रा पवारांच्या जागी छगन भुजबळ राज्यसभेवर खासदार म्हणून जाणार?
सुनेत्रा पवारांच्या जागी छगन भुजबळ राज्यसभेवर खासदार म्हणून जाणार?.
| जळगाव सराफ बाजारात सोनं-चांदी महागलं; 24 तासांत विक्रमी दरवाढ
| जळगाव सराफ बाजारात सोनं-चांदी महागलं; 24 तासांत विक्रमी दरवाढ.
मोठी अपडेट! उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार खासदारकीचा राजीनामा देणार...
मोठी अपडेट! उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार खासदारकीचा राजीनामा देणार....
ठाकरे गटाचे खासदार संजय दिना पाटील यांचा एकनाथ शिंदेंसोबत प्रवास....
ठाकरे गटाचे खासदार संजय दिना पाटील यांचा एकनाथ शिंदेंसोबत प्रवास.....
ममता बॅनर्जींनी राजीनामा नाही दिला तर... कायदेतज्ञ काय सांगतात?
ममता बॅनर्जींनी राजीनामा नाही दिला तर... कायदेतज्ञ काय सांगतात?.
तमिळनाडूत टीव्हीकेचा सत्तास्थापनेसाठी दावा, काँग्रेसच्या पाठिंब्याने..
तमिळनाडूत टीव्हीकेचा सत्तास्थापनेसाठी दावा, काँग्रेसच्या पाठिंब्याने...
मोठी अपडेट! पश्चिम बंगालमध्ये हिंसाचार उफाळला, भाजपच्या विजयी रॅलीत...
मोठी अपडेट! पश्चिम बंगालमध्ये हिंसाचार उफाळला, भाजपच्या विजयी रॅलीत....
पंढरपूरात राधा पाटीलच्या कार्यक्रमात तुफान राडा; बाचाबाचीचे रूपांतर...
पंढरपूरात राधा पाटीलच्या कार्यक्रमात तुफान राडा; बाचाबाचीचे रूपांतर....
नसरापूर प्रकरणातील आरोपीचा माथं टणकावणारा जबाब, म्हणाला, मी नशेत...
नसरापूर प्रकरणातील आरोपीचा माथं टणकावणारा जबाब, म्हणाला, मी नशेत....