महिंद्राचा धमाका! पुढील महिन्यात लॉन्च होणार दोन नवीन गाड्या; फीचर्स उडवणार सर्वांचे होश

भारतीय ऑटोमोबाईल क्षेत्रातील आघाडीची कंपनी 'महिंद्रा' पुढील महिन्यात म्हणजेच ऑगस्ट 2026 मध्ये दोन नवीन दमदार गाड्या बाजारात आणण्याच्या तयारीत आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कंपनी आपल्या सर्वाधिक लोकप्रिय 'महिंद्रा स्कॉर्पिओ-एन'चे नवीन फेसलिफ्ट व्हर्जन आणि बहुप्रतीक्षित इलेक्ट्रिक एसयूव्ही 'BE.07' लॉन्च करून ग्राहकांना मोठी भेट देणार आहे.

महिंद्राचा धमाका! पुढील महिन्यात लॉन्च होणार दोन नवीन गाड्या; फीचर्स उडवणार सर्वांचे होश
पुढील महिन्यात लॉन्च होणार दोन नवीन गाड्या
Image Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Jul 07, 2026 | 2:48 PM

महिंद्राच्या या आगामी गाड्यांमध्ये अत्याधुनिक फीचर्स आणि दमदार डिझाईन पाहायला मिळणार आहे, जे ग्राहकांना आकर्षित करेल. स्कॉर्पिओ-एन फेसलिफ्टमध्ये अनेक कॉस्मेटिक बदल आणि प्रगत तंत्रज्ञान दिले जाईल, तर ‘BE.07’ ही कंपनीची नवीन पिढीची प्रीमियम इलेक्ट्रिक कार असणार आहे. या दोन्ही गाड्यांमुळे बाजारातील स्पर्धा अधिक तीव्र होणार आहे. महिंद्रा अँड महिंद्राकडे सध्याच्या लाइनअपमध्ये अनेक एसयूव्ही आहेत, परंतु कंपनी आपल्या प्रतिस्पर्ध्यांच्या पुढे राहण्यासाठी अनेक नवीन मॉडेल्स लाँच करण्याच्या तयारीत आहे. आता हे उघड झाले आहे की महिंद्राचे नवीन 2026 स्कॉर्पिओ एन फेसलिफ्ट मॉडेल ऑगस्टमध्ये भारतीय बाजारात लाँच केले जाऊ शकते. याशिवाय ऑगस्टमध्ये नवीन BE.07 च्या लाँचिंगसह या वाहनाची पहिली झलक देखील पाहिली जाऊ शकते, या वाहनाची विक्री ग्राहकांसाठी 2026 च्या शेवटी किंवा 2027 च्या सुरूवातीस सुरू होऊ शकते.

2026 Mahindra Scorpio N Facelift: काय होतील बदल?

गाडीवाडी यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, काही काळापूर्वी दिल्ली-मुंबई एक्स्प्रेस वेवर चाचणीदरम्यान महिंद्रा गाडीची चाचणी घेण्यात आली होती. स्पाय प्रतिमांमध्ये पुन्हा डिझाइन केलेले अलॉय व्हील्स दर्शविले गेले आहेत, तर वाहनाचा साइड लूक सध्याच्या मॉडेलसारखाच आहे. मागील बाजूस काही किरकोळ बदल देखील मिळतील, जसे की पुन्हा डिझाइन केलेला बम्पर आणि बदललेले एलईडी दिवे. हे मिड-लाइफ फेसलिफ्ट आहे, म्हणून बरेच मोठे बदल होणार नाहीत.

वाहनाच्या पुढील भागातही काही बदल होऊ शकतात, जसे की नवीन हेडलॅम्प सेटअप, नवीन बम्पर डिझाइन आणि ग्रिलमध्ये किरकोळ बदल. केबिनमध्ये मोठी टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, पॅनोरामिक सनरूफ, टीएफटी डिस्प्लेसह पूर्णपणे डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, व्हेंटिलेटेड फ्रंट आणि रिअर सीट्स आणि नवीन स्टीयरिंग व्हील यासारखी अनेक नवीन वैशिष्ट्ये मिळण्याची अपेक्षा आहे.

स्कॉर्पिओ एन फेसलिफ्टमध्ये लेव्हल 2 एडीएएस तंत्रज्ञान मिळेल. यांत्रिकदृष्ट्या, यात 2.0L टर्बो पेट्रोल आणि 2.2L टर्बो डिझेल इंजिन तसेच मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्स पर्याय देखील मिळतील. टॉप व्हेरिएंटमध्ये 4×4 ड्राइव्ह सिस्टम देखील असेल.

महिंद्रा BE.07: काय मिळवायचे?

BE.07 साठी, BE6, XEV 9E आणि XEV 9S नंतर ही कंपनीची चौथी इलेक्ट्रिक एसयूव्ही असेल. या वाहनाचे स्पाय शॉट्स नुकतेच समोर आले आहेत ज्यात असे दिसून आले आहे की यात केबिनमध्ये अनेक प्रगत फीचर्सव्यतिरिक्त उताराची छत, स्तंभ नसलेले दरवाजे असतील.

ही इलेक्ट्रिक एसयूव्ही टाटा हॅरियर ईव्ही आणि विनफास्ट व्हीएफ 7 सारख्या मॉडेल्सशी स्पर्धा करेल. BE.07 59 kWh आणि 79 kWh बॅटरी पर्यायांमध्ये लाँच केले जाऊ शकते आणि एका चार्जवर 600 किमीपर्यंत रेंज कव्हर करू शकते.

Follow Us