AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

UGC NET 2021 Exam : यूजीसी नेट परीक्षा कोरोनामुळे रद्द, जाणून घ्या कधी जारी होणार नवीन तारीख आणि प्रवेशपत्र

NTA ने मे महिन्यात होणाऱ्या परीक्षा पुढे ढकलण्याबाबत नोटीस बजावली होती. ज्यामध्ये हे सांगण्यात आले होते की कोरोना परिस्थिती नियंत्रणात आल्यानंतर नवीन तारखांची घोषणा केली जाईल. तसेच नवीन तारखांची घोषणा 15 दिवस अगोदर (UGC Net 2021 Exam Date) जाहीर केली जाईल.

UGC NET 2021 Exam : यूजीसी नेट परीक्षा कोरोनामुळे रद्द, जाणून घ्या कधी जारी होणार नवीन तारीख आणि प्रवेशपत्र
यूजीसी नेट परीक्षा
| Edited By: | Updated on: Jul 30, 2021 | 11:11 PM
Share

UGC NET 2021 Exam Date and Admit Card नवी दिल्ली : विद्यापीठ अनुदान आयोग राष्ट्रीय पात्रता चाचणी (UGC NET 2021) मे 2021 सत्राची सुधारीत तारीख लवकरच जाहीर केली जाऊ शकते. राष्ट्रीय चाचणी एजन्सी ugcnet.nta.nic.in च्या अधिकृत वेबसाईटवर परीक्षेची तारीख जाहीर केली जाईल. यापूर्वी एनटीएने यूजीसी नेटच्या परीक्षेची तारीख 2 फेब्रुवारी रोजी जाहीर केली होती. ज्या अंतर्गत 2 ते 17 मे दरम्यान परीक्षा घेण्यात येणार होती. पण त्यानंतर देशात कोरोना विषाणूच्या महामारीची दुसरी लाट आली आणि परीक्षा पुढे ढकलावी लागली. (UGC NET exam canceled due to corona, know when new date and admission will be issued)

NTA ने मे महिन्यात होणाऱ्या परीक्षा पुढे ढकलण्याबाबत नोटीस बजावली होती. ज्यामध्ये हे सांगण्यात आले होते की कोरोना परिस्थिती नियंत्रणात आल्यानंतर नवीन तारखांची घोषणा केली जाईल. तसेच नवीन तारखांची घोषणा 15 दिवस अगोदर (UGC Net 2021 Exam Date) जाहीर केली जाईल. अशा स्थितीत आता सुधारीत परीक्षेची तारीख ऑगस्टच्या दुसऱ्या किंवा तिसऱ्या आठवड्यात जाहीर होण्याची शक्यता आहे. तथापि, याबाबत अद्याप कोणतीही अधिकृत पुष्टी झालेली नाही.

कधी जारी होऊ शकते प्रवेशपत्र?

यापूर्वी अशी अपेक्षा होती की एनटीए एप्रिल महिन्यात परीक्षेसाठी प्रवेशपत्र देईल. पण नंतर परीक्षा पुढे ढकलण्यात आली. अशा परिस्थितीत आता असे म्हटले जात आहे की परीक्षेच्या जून सत्रासाठी प्रवेश पत्र जुलै आणि डिसेंबर सत्रासाठी प्रवेश पत्र(UGC NET 2021 Exam Admit Card) नोव्हेंबरमध्ये येऊ शकेल. त्यानंतर उमेदवार वेबसाईटवर जाऊन ते डाउनलोड करू शकतील. अ‍ॅडमिट कार्डाची माहिती देण्याबरोबरच परीक्षेच्या नव्या तारखांची माहिती देईल. जेव्हा प्रवेशपत्रे दिली जातील, तेव्हा अधिकृत वेबसाईटवर आवश्यक माहिती प्रविष्ट करुन उमेदवार त्यांना डाउनलोड करण्यास सक्षम असतील.

यूजीसी नेट परीक्षेचा पॅटर्न काय आहे?

UGC NET परीक्षेच्या पॅटर्नबद्दल बोलायचे तर त्यात दोन पेपर असतात. ज्यामध्ये बहुविकल्पी निवड प्रश्न असतात. प्रत्येक प्रश्न दोन गुणांचा असतो आणि परीक्षेचा एकूण कालावधी तीन तास असतो. परीक्षेत कोणतेही निगेटिव्ह मार्किंग नसते. यासह दोन्ही पेपरमध्ये 150 प्रश्न असतात. ही परीक्षा वर्षातून दोनदा घेण्यात येणारी राष्ट्रीय पातळीवरील परीक्षा आहे. उत्तीर्ण होऊन कोणी भारतातील महाविद्यालये आणि विद्यापीठांमध्ये सहाय्यक प्राध्यापक किंवा कनिष्ठ संशोधन फेलोशिपच्या पदांसाठी अर्ज करू शकतो. उमेदवार हवे तर पीएचडीसाठी देखील नोंदणी करु शकतात. (UGC NET exam canceled due to corona, know when new date and admission will be issued)

इतर बातम्या

राजकारणातील अजातशत्रू हरपला, ज्येष्ठ नेते गणपतराव देशमुख यांचं निधन

Raigad Flood : महाड आणि पोलादपूर तालुक्यात पंचनामे, मृतांच्या नातेवाईकांना मदत सुरु – जिल्हाधिकारी

अजितदादांचा घात की अपघात; संजय राऊतांच्या विधानाचीही चर्चा!
अजितदादांचा घात की अपघात; संजय राऊतांच्या विधानाचीही चर्चा!.
अंडर 19 वर्ल्ड कप जिंकल्यावर कॅप्टन आयुष्यच्या कुटुंबात मोठा जल्लोष
अंडर 19 वर्ल्ड कप जिंकल्यावर कॅप्टन आयुष्यच्या कुटुंबात मोठा जल्लोष.
मालेगावच्या महापौर, उपमहापौरपदाची निवडणूक संपल्यानंतर मोठी दुर्घटना
मालेगावच्या महापौर, उपमहापौरपदाची निवडणूक संपल्यानंतर मोठी दुर्घटना.
मुंबई पालिकेत 16 फेब्रुवारीला विरोधी पक्षनेता नेमणार
मुंबई पालिकेत 16 फेब्रुवारीला विरोधी पक्षनेता नेमणार.
92 वर्षाचे आजोबा आणि 90 वर्षाच्या आजीचे मतदान
92 वर्षाचे आजोबा आणि 90 वर्षाच्या आजीचे मतदान.
आम्ही अपशकुन करणार नाही! महापौरपदाबाबत किशोरी पेडणेकरांचं मोठं विधान
आम्ही अपशकुन करणार नाही! महापौरपदाबाबत किशोरी पेडणेकरांचं मोठं विधान.
सांगली बलगडवेमध्ये ग्रामस्थांचा मतदानावर बहिष्कार
सांगली बलगडवेमध्ये ग्रामस्थांचा मतदानावर बहिष्कार.
रितू तावडेंनी व्यक्त केला मुंबईच्या विकासाला गती देण्याचा संकल्प
रितू तावडेंनी व्यक्त केला मुंबईच्या विकासाला गती देण्याचा संकल्प.
ठाकरे गटाकडून महापौर, उपमहापौरपदाचा उमेदवार कोण? फैसला थोड्याच वेळात
ठाकरे गटाकडून महापौर, उपमहापौरपदाचा उमेदवार कोण? फैसला थोड्याच वेळात.
मालेगावच्या महापौरपदी नसरीन बानो शेख यांची निवड
मालेगावच्या महापौरपदी नसरीन बानो शेख यांची निवड.