AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रात्री लसूण खाल्ल्यास काय होते? तोटे की फायदे? जाणून घ्या

रात्री लसूण खाण्याचे अनेक तोटे आहेत. तुम्हाला लसणाचा फायदा घ्यायचा असेल तर तुम्ही सकाळी लसूण खावा. रात्री लसूण खाल्ल्याने झोपेची समस्या उद्भवू शकते. खरं तर लसूण शरीराला खूप वेगाने ऊर्जा पुरवतो. जर रात्री लसूण खाल्ल्याने शरीराचा थकवा दूर होत असेल तर झोपेची समस्या उद्भवते.

रात्री लसूण खाल्ल्यास काय होते? तोटे की फायदे? जाणून घ्या
garlic
| Edited By: | Updated on: Feb 11, 2025 | 3:54 PM
Share

रात्री लसूण खाण्याचे अनेक तोटे आहेत. जर तुम्हाला लसणाचा फायदा घ्यायचा असेल तर तुम्ही सकाळी लसूण खावा. रात्री लसूण खाल्ल्याने झोपेची समस्या उद्भवू शकते. खरं तर लसूण शरीराला खूप वेगाने ऊर्जा पुरवतो. जर रात्री लसूण खाल्ल्याने शरीराचा थकवा दूर होत असेल तर झोपेची समस्या उद्भवते.

लसूण हा एक नैसर्गिक आणि स्वादिष्ट मसाला आहे जो आरोग्यासाठी बरेच फायदे देतो. पण रात्री लसूण खाल्ल्याने काही तोटे होऊ शकतात. रात्री जेवू नये असं अनेकांचं म्हणणं आहे.

रात्री लसूण खाऊ नये याचे खरंच काही कारण आहे का? आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुम्ही रात्री लसूण का खाऊ नये. लसणाचे सेवन रात्री करू नये हे अगदी खरे आहे. यामागे अनेक कारणे आहेत.

लसूण खाल्ल्याने झोपेची समस्या

रात्री उशीरा लसूण खाल्ल्याने झोपेची समस्या उद्भवू शकते. खरं तर लसूण शरीराला खूप वेगाने ऊर्जा पुरवतो. जर रात्री लसूण खाल्ल्याने शरीराचा थकवा दूर होत असेल तर झोपेची समस्या उद्भवते. तुम्ही झोपू शकत नाही. यामुळे तुमची झोप बिघडू शकते.

पचनक्रियेत त्रास होतो

रात्री उशीरा लसूण खाल्ल्याने पचनक्रियेची समस्या वाढते. लसूण आपल्या पचनसंस्थेला उत्तेजित करते. रात्री लसूण खाल्ल्याने गॅस, पोटदुखी आणि अतिसार यासारख्या अनेक समस्या उद्भवू शकतात. त्यामुळे रात्री लसूण खाणे टाळावे. लसणाचे सेवन नेहमी दिवसा करावे.

दुर्गंधी आणि श्वसनाचा त्रास

लसूणमधील कंपाऊंडमुळे आपल्या तोंडात आणि श्वासात दुर्गंधी येते. रात्री लसूण खाल्ल्याने त्याचा वास रात्रभर तोंडात राहतो. रात्री लसूण खाल्ल्याने दुसऱ्या दिवसापर्यंत दुर्गंधी आणि श्वसनाचा त्रास होऊ शकतो.

हॅलिटोसिस : सकाळपर्यंत तुमच्यात दुर्गंधी कायम राहते. रात्री लसूण खाल्ल्यानंतर कधीही झोपू नये याचे हे देखील सर्वात मोठे कारण आहे.

सकाळी उठून लसूण खावा

लसूण खाण्याचा सर्वात मोठा फायदा सकाळी होतो. सकाळी लसूण खाल्ल्याने तुमचे हृदय मजबूत होते. यासोबतच लसूण तुमचे रक्तही पातळ करते. लसूण रक्त पातळ करण्यात चांगली भूमिका बजावते. सकाळी उठून लसूण चावून खाल्ल्याने हृदयविकार बऱ्याच अंशी दूर होतात.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
पावसाचा कहर! पहिल्या आठवड्यातच झाले नागरिकांचे हाल! प्रभादेवी रेल्वे
पावसाचा कहर! पहिल्या आठवड्यातच झाले नागरिकांचे हाल! प्रभादेवी रेल्वे स्थानकाबाहेर थेट...
एकच खळबळ! शिंदे सेनेत प्रवेशानंतर बंडखोर खासदाराचा थेट पोलखोल करण्याचा
एकच खळबळ! शिंदे सेनेत प्रवेशानंतर बंडखोर खासदाराचा थेट पोलखोल करण्याचा इशारा; तुमच्या नसानसात...
पुन्हा 'मविआ'मध्ये मिठाचा खडा पडणार? शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीतील
पुन्हा 'मविआ'मध्ये मिठाचा खडा पडणार? शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीतील बडा नेता हे काय बोलून गेला? थेट मुख्यमंत्री...
Latest Rain Update | प्रवाशांनो काळजी घ्या! मुंबई लोकल मंदावली; थेट
Latest Rain Update | प्रवाशांनो काळजी घ्या! मुंबई लोकल मंदावली; थेट रेल्वे रुळावरच... पहा व्हिडीओ
शॉर्टसर्किटमुळे 2 विद्यार्थिनींना विजेचा धक्का अन् पुढे जे घडलं....
नवी मुंबईत थरार! शॉर्टसर्किटमुळे 2 विद्यार्थिनींना विजेचा धक्का अन् पुढे जे घडलं....
भिवंडीत वाहतुकीचा खोळंबा! मुसळधार पावसामुळे महामार्गावर वाहनांच्या...
Mumbai -Nashik Highway | भिवंडीत वाहतुकीचा खोळंबा! मुसळधार पावसामुळे महामार्गावर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा
ठाकरेंसोबत दगाफटका? एकीकडे आम्ही भाजपच्या विरोधात लढतोय अन्...
ठाकरेंसोबत दगाफटका? एकीकडे आम्ही भाजपच्या विरोधात लढतोय अन् संभाजीनगरात... बोलता बोलता सुषमा अंधारे हे काय म्हणाल्या?
बनावट बियाण्यांना लगाम, दिवसा वीज... फडणवीसांनी सांगितला प्लॅन!
मोठी बातमी! बनावट बियाण्यांना लगाम, दिवसा वीज, AI शेती... मुख्यमंत्री फडणवीसांनी सांगितला प्लॅन!
नाव पुकारलं मात्र... कृषी पुरस्कार वितरण कार्यक्रमात सुनेत्रा पवारांना
Sunetra Pawar | नाव पुकारलं मात्र... कृषी पुरस्कार वितरण कार्यक्रमात सुनेत्रा पवारांना वेटिंगवर ठेवलं? भर मंचावर...
ड्रग्ज रॅकेटवर पोलिसांचा आणखी एक घाव; गोरेगाव प्रकरणात 13 वा आरोपी....
Goregaon Drugs Case | ड्रग्ज रॅकेटवर पोलिसांचा आणखी एक घाव; गोरेगाव प्रकरणात 13 वा आरोपी गजाआड