AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वजन कमी करण्यासाठी व्यायामासोबतच ‘ओव्या’ चे करा या 2 प्रकारे सेवन; वजन कमी करणे होईल सोपे!

वजन कमी करण्यासाठी लोक विविध प्रकारचे घरगुती उपाय वापरतात. काही उपाय असे आहेत जे लोकांच्या कुटुंबात अनेक पिढ्यांपासून वापरले जातात. वजन कमी करण्याच्या घरगुती उपायांमध्ये, ओव्याचा वापर कसा करावा याबाबत अधिक माहिती जाणून घ्या.

वजन कमी करण्यासाठी व्यायामासोबतच ‘ओव्या’ चे करा या 2 प्रकारे सेवन; वजन कमी करणे होईल सोपे!
महादेव कांबळे
महादेव कांबळे | Updated on: Jul 05, 2022 | 12:06 AM
Share

मुंबईः एकदा वजन वाढले की ते कमी करणे खूप अवघड असते. काही लोक वजन कमी करण्यासाठी महागडा डाएट (Expensive diet) आणि वर्कआउट रूटीन फॉलो करतात. याशिवाय वजन कमी करण्यासाठी लोक अशा अनेक युक्त्या वापरतात, ज्या आजकाल ट्रेंडमध्ये आहेत. वजन कमी करण्यासाठी, असे मसाले किंवा औषधी वनस्पती (Herbs) सहसा वापरल्या जातात जे स्वयंपाकघरात सहज उपलब्ध होतात. परबागेत किंवा बाल्कनीतील कुंडीतही या वनस्पती सहज वाढतात. अशीच एक उपयुक्त गोष्ट म्हणजे ओवा ज्याची पाने आणि बिया स्वयंपाकघरात विविध प्रकारे वापरल्या जातात. वजन कमी करण्यासाठी ओव्याचे सेवन (Celery intake) केले जाते. परंतु, कमी वेळेत वजन कमी करायचे असेल तर, व्यायामासोबत काही डाएट टीप्सही फॉलो कराव्या लागतात. ओव्याचा वापर विशीष्ट पद्धतीने केला तर, वजन कमी करण्यात मोठा फायदा होतो.

 चुकीची जीवनशैली मुख्य कारण

वजन वाढण्यामागे चुकीची जीवनशैली हे मुख्य कारण मानले जाते. लोक कधीही झोपतात, उठतात किंवा त्यांच्या आहारात अनेक चुका करतात. वाढत्या वजनामुळे लठ्ठपणा आपल्याला ग्रासतो. त्यापाठोपाठ मधुमेह, उच्च रक्तदाब अशा अनेक आजारांनाही लठ्ठ लोक बळी पडतात. अनेक लोक वजन कमी करण्यासाठी ओव्याचा वापर करतात. ओव्यांमध्ये असे अँटीऑक्सिडंट्स असतात, जे वजन कमी करण्यास मदत करत नाहीत तर आपला चयापचय दर देखील सुधारतात. वर्कआऊटसह या दोन ओवा सेवनाबाबतच्या टिप्स तुम्ही फॉलो केल्यात तर, तुमचे वजन निश्चीतच कमी होण्यास मदत होईल

पहिली पद्धत- ‘ओव्याचे पाणी’

ओव्याची ही रेसिपी किंवा पद्धत अवलंबण्यासाठी तुम्हाला ते रात्रभर भिजवावे लागेल. एक ग्लास पाणी घ्या आणि त्यात दोन चमचे किंवा दीड चमचा ओवा घाला. रात्रभर भिजवल्यानंतर हे पाणी सकाळी रिकाम्या पोटी प्या आणि बिया फेकण्याऐवजी 30 ते 32 वेळा चावा. तुम्हाला ही रेसिपी सुमारे ३ महिने नियमित फॉलो करावी लागेल. या दरम्यान तुम्हाला व्यायामाची दिनचर्या पाळावी लागेल हे लक्षात ठेवा. या दिनचर्येने तुम्ही निरोगी राहाल आणि तुमची रोगप्रतिकार शक्तीही मजबूत होईल.

दुसरा मार्ग- ‘ओवा आणि बडीशोपचे सेवन’

जर तुम्ही ओवा आणि एका जातीची बडीशोप ओव्यासोबत वापरली तर, तुम्हाला त्याचे दुहेरी फायदे मिळू शकतात. या रेसिपीमध्येही तुम्ही ओवा आणि एका जातीची बडीशेप रात्री भिजवून ठेवावी आणि सकाळी उठल्यावर हे पाणी प्यावे. हे पाणी पिण्यापूर्वी गाळून घ्यावे आणि नंतर या गोष्टी चघळायला विसरू नका. तुम्हाला ही रेसिपी दोन ते तीन महिने नियमित ट्राय करावी लागेल. असे केल्याने तुमचे पोटही निरोगी राहील आणि चयापचय देखील सुधारेल.

Follow Us
परप्रांतीय मारहाण प्रकरणाला नवं वळण; जुपिटर रुग्णालयाबाहेर मोठ्या...
परप्रांतीय मारहाण प्रकरणाला नवं वळण; जुपिटर रुग्णालयाबाहेर मोठ्या हलाचाली, नेमकं काय घडलं?
मी टीममधला 12 वा खेळाडू, पुन्हा बाद झालेल्यांना...धनंजय मुंडेंच्या
मी टीममधला 12 वा खेळाडू, पुन्हा बाद झालेल्यांना...धनंजय मुंडेंच्या विधानाची चर्चा, नेमकं काय म्हणाले?
राज्याच्या राजकारणात मोठी खळबळ, शरद पवारांचे 3 आमदार थेट भााजप
राज्याच्या राजकारणात मोठी खळबळ, शरद पवारांचे 3 आमदार थेट भााजप प्रदेशाध्यक्षांच्या भेटीला; नेमकं काय घडतंय?*
दादा जसे कटू निर्णय घ्यायचे तसे...सुनेत्रा पवार यांनी दम भरला, थेट...
दादा जसे कटू निर्णय घ्यायचे तसे...सुनेत्रा पवार यांनी दम भरला, थेट म्हणाल्या न्याय देण्यासाठी...
खो-खो, कबड्डी... राजकारणाचा खेळ करू नका; भुजबळांचा अप्रत्यक्ष निशाणा
Chhagan Bhujbal | खो-खो, कबड्डी, बुद्धिबळ... राजकारणाचा खेळ करू नका; भुजबळांचा अप्रत्यक्ष निशाणा
बीड पुन्हा हादरलं! पंचायतीच्या कार्यालयाजवळच...समाधान खिंडकरांना
बीड पुन्हा हादरलं! पंचायतीच्या कार्यालयाजवळच...समाधान खिंडकरांना बेदम मारहाण
एसटी कर्मचाऱ्यांना मोठी लॉटरी, महागाई भत्त्यात मोठी वाढ
Pratap Sarnaik | एसटी कर्मचाऱ्यांना मोठी लॉटरी, महागाई भत्त्यात मोठी वाढ; सरकारचा निर्णय काय
कबड्डीचा उत्कृष्ट डाव खेळणारे भुजबळ... पक्षाच्या वर्धापन दिनी सुनील
कबड्डीचा उत्कृष्ट डाव खेळणारे भुजबळ... पक्षाच्या वर्धापन दिनी सुनील तटकरे भरमंचावरुन हे काय बोलले?
ठाकरे गटाला पुन्हा धक्का? शिरसाटांच्या वक्तव्याने ऑपरेशन टायगरची चर्चा
ठाकरे गटाला पुन्हा धक्का? अनेक आमदार-खासदार संपर्कात; शिरसाटांच्या वक्तव्याने ऑपरेशन टायगरची चर्चा!
कृषीमंत्री दत्ता भरणे पुन्हा अडचणीत; कोट्यावधींच्या धान घोटाळ्याचा
कृषीमंत्री दत्ता भरणे पुन्हा अडचणीत; कोट्यावधींच्या धान घोटाळ्याचा आरोप झालेल्या मोटवानीसोबतचे फोटोसेशन चर्चेत