AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

ओ चहाप्रेमी! चहासोबत चुकूनही खाऊ नयेत ‘या’ गोष्टी

दुधाच्या चहासोबत लोक ग्रीन टी, लेमन टी, ब्लॅक टी आणि हर्बल टी इत्यादी चहा देखील पितात. जर तुम्हालाही चहा पिण्याची आवड असेल तर लक्षात ठेवा की तुम्ही काही पदार्थांसोबत चहा चुकूनही पिऊ नका, अन्यथा तुमची तब्येत बिघडायला वेळ लागणार नाही.

ओ चहाप्रेमी! चहासोबत चुकूनही खाऊ नयेत 'या' गोष्टी
tea loverImage Credit source: Social Media
| Updated on: Apr 28, 2023 | 1:18 PM
Share

मुंबई: चहा हे आपल्या देशात लोकप्रिय पेय आहे. लाखो लोक आपल्या सकाळची सुरुवात चहाने करतात. आळशीपणा आला, झोप आली की लोक चहा प्यायला उशीर करत नाहीत. घरी येणाऱ्या पाहुण्यालाही चहा दिला जातो. दुधाच्या चहासोबत लोक ग्रीन टी, लेमन टी, ब्लॅक टी आणि हर्बल टी इत्यादी चहा देखील पितात. जर तुम्हालाही चहा पिण्याची आवड असेल तर लक्षात ठेवा की तुम्ही काही पदार्थांसोबत चहा चुकूनही पिऊ नका, अन्यथा तुमची तब्येत बिघडायला वेळ लागणार नाही. चला तर मग जाणून घेऊया असे कोणते पदार्थ आहेत जे कधीही चहासोबत खाऊ नयेत.

चहासोबत ‘या’ गोष्टी खाऊ नयेत.

थंड गोष्टी

आरोग्य तज्ञांच्या मते, गरम चहा प्यायल्यानंतर किमान अर्धा तास थंड काहीही खाऊ नये किंवा पिऊ नये. त्याचबरोबर चहामध्ये थंड गोष्टी मिसळू नयेत. असे केल्याने पचनक्रियेवर परिणाम होतो.

बेसन

चहा पिताना बेसनापासून बनवलेल्या वस्तू खाऊ नयेत. या दोघांच्या संयोगामुळे शरीराची पोषक द्रव्ये शोषून घेण्याची क्षमता कमी होते. यामुळे पोट खराब होऊ शकते आणि पचनसंस्था बिघडू शकते.

हळद

तज्ञांच्या मते, चहा पिताना हळदीच्या पदार्थांचे सेवन टाळावे. यामुळे गॅस-अॅसिडिटी, बद्धकोष्ठता किंवा अतिसार यासारख्या समस्या उद्भवू शकतात. खरं तर चहापत्ती आणि हळद एकमेकांच्या विरोधात काम करतात. ज्यामुळे माणसांना त्रास होऊ शकतो.

लिंबू

वजन कमी करण्यासाठी अनेकांना लेमन टी पिणे आवडते. मात्र सकाळी रिकाम्या पोटी याचे सेवन करू नये. आरोग्य तज्ञांच्या मते चहाची पाने लिंबामध्ये मिसळल्यास तो चहा आम्लयुक्त होऊ शकतो. यामुळे छातीत सूज, छातीत जळजळ आणि आम्ल तयार होऊ शकते.

लोहयुक्त भाज्या

लोहयुक्त भाज्या कधीही चहासोबत खाऊ नयेत. त्याचबरोबर चहासोबत तृणधान्ये, डाळ, शेंगदाणे यांसारखे लोहयुक्त पदार्थही टाळावेत. याचे कारण म्हणजे चहामध्ये ऑक्सलेट आणि टॅनिन असतात, जे लोहाशी अभिक्रिया करतात आणि आरोग्यास हानी पोहोचवतात.

(डिस्क्लेमर: दिलेली माहिती सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.