AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

हीच चूक नडली, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारतावर टॅरिफ लावण्याचे खरे कारण पुढे, रशियाचे तेल फक्त..

America Tariff : डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारतावर 50 टक्के टॅरिफ लावला. हेच नाही तर अजून टॅरिफ लावण्याची धमकी दिली जात आहे. यासोबतच नाटो देशांना पत्र लिहित त्यांनी भारतावर आणि चीनवर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे. त्यामध्ये मोठा दावा करण्यात आलाय.

हीच चूक नडली, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारतावर टॅरिफ लावण्याचे खरे कारण पुढे, रशियाचे तेल फक्त..
Donald Trump America Tariff
| Updated on: Oct 05, 2025 | 11:54 AM
Share

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारतावर 50 टक्के टॅरिफ लावण्याचा धक्कादायक निर्णय घेतला. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी घेतलेल्या या निर्णयानंतर भारतातून अमेरिकेत होणारी 70 टक्के निर्यात कमी झाली. यासोबतच अमेरिकेकडून भारतावर गंभीर आरोप केली जात आहेत. भारताने रशियाकडून तेल खरेदी बंद करावी, यासाठी अमेरिका दबाव टाकत आहे. जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठाचे प्राध्यापक आणि चीन तज्ज्ञ श्रीकांत कोंडापल्ली यांनी नुकताच अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी अहंकारामुळे भारतीय आयातीवर शुल्क लादले असावे, असे म्हटले आहे. ट्रम्प यांना व्यापारावर शुल्क आकारायचे असेल तर त्यांनी भारतावर नाही तर चीनवर लादले असते.

मुळात म्हणजे यामध्ये भारताचा काहीच संबंध नाहीये. डोनाल्ड ट्रम्प सतत नोबेल शांती पुरस्कार मिळवण्यासाठी दावा करत आहेत. भारत-पाकिस्तान यांच्यातील मोठे युद्ध मीच थांबवल्याचा दावा त्यांनी केला. मात्र, भारताने स्पष्ट केले की, भारत-पाक युद्धात दोन्ही देशांच्या अधिकाऱ्यांनी मध्यस्थी केली आणि मग हे युद्ध थांबले. भारत-पाकिस्तान युद्धाचे श्रेय घेऊन डोनाल्ड ट्रम्प यांनी नोबेल पुरस्कारासाठी दावा केला.

हेच नाही तर जगातील मोठी सात युद्ध मी थांबवल्याचे डोनाल्ड ट्रम्प यांनी म्हटले. भारताने डोनाल्ड ट्रम्प यांचा दावा खोडला असल्याने त्यांनी वैयक्तिक अहंकारातून भारतावर टॅरिफ लावल्याचा आरोप करण्यात आला. इस्त्रायल हमास युद्धात देखील ते नोबेल पुरस्काराबद्दल बोलताना दिसले. अमेरिका-चीन संबंधांबद्दल बोलताना ते म्हणाले, चीन आणि अमेरिका या दोन्ही देशांमध्ये जागतिक वर्चस्वासाठी लढत आहे.

त्याकरिता अशाप्रकारचे दबाव टाकण्याची कामे सुरू आहेत. पाकिस्तान सध्या डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या तालावर नाचताना दिसतो. भारताने देखील तसेच वागावे ही डोनाल्ड ट्रम्प यांची इच्छा आहे. मात्र, भारत तसे करत नसल्याने त्यांचा जळफळाट उठला आहे. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी वेगवेगळ्या पद्धतीने भारताला अडकवण्याचा प्रयत्न केला आहे. भारता हा रशियाकडून तेल खरेदी करत नसल्याने आपण टॅरिफ लावतोय हे फक्त अमेरिका जगाला दाखवत आहे, कारण वेगळेच आहे.

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...