AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वाचकांनो… शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांचे फोटो पाठवा, ‘या’ वृत्तपत्राचा कारनामा

हंगेरीतील एका वृत्तपत्राने वाचकांना शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांचे फोटो पाठविण्यास सांगितले. हे फोटो वर्तमानपत्राने मागवून छापलेही होते, ज्यामुळे सोशल मीडियावर टिकेची झोड उठली. हे फोटो पाहिल्यानंतर महिलांच्या परवानगीशिवाय फोटो काढण्यात आल्याचे दिसून येत आहे.

वाचकांनो... शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांचे फोटो पाठवा, ‘या’ वृत्तपत्राचा कारनामा
short skirtsImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Jun 06, 2025 | 10:41 AM
Share

एक वेगळंच प्रकरण समोर आलं आहे. हंगेरीतील एका वृत्तपत्राने वाचकांना शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांचे फोटो पाठविण्यास सांगितले. हे वाचून तुम्हाला देखील आश्चर्य वाटेल पण हे घडलं आहे. यामुळे सोशल मीडियावर टिकेची झोड उठली आहे. याविषयी पुढे विस्ताराने वाचा.

कधी कधी अशी काही प्रकरणे समोर येतात जी लोकांच्या मनाला चटका लावतात. शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांचे फोटो पाठविण्यास एका वृत्तपत्राने सांगितल्याचं समोर आलं आहे. खरं तर हे प्रकरण गंभीर आहे. पण, धक्कादायक बाब म्हणजे महिलांच्या परवानगीशिवाय फोटो काढल्याचे आता समोर येत आहे. दरम्यान, नेमकं प्रकरण काय आहे, हे समजून घ्या.

हंगेरीतील एका वृत्तपत्राने आपल्या वाचकांना असेच काहीसे सांगितले आहे, ज्यानंतर लोकांना आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. वृत्तपत्राने वाचकांना शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांची छायाचित्रे पाठविण्यास सांगितले. ही छायाचित्रे वर्तमानपत्राने मागवून छापलीही होती, ज्यामुळे सोशल मीडियावर खळबळ उडाली आहे. ही छायाचित्रे पाहिल्यानंतर महिलांच्या परवानगीशिवाय हा फोटो काढण्यात आल्याचे दिसून येत आहे.

मेट्रोपोल या वृत्तपत्राने 4 जूनच्या अग्रलेखात शॉर्ट स्कर्ट घातलेल्या महिलांची छायाचित्रे प्रसिद्ध केली होती. ही छायाचित्रे वर्तमानपत्रातील ‘टेक फोटो अँड सेंड’ नावाच्या कॉलममध्ये छापून आली आहेत! कॉलममध्ये फोटोंसह प्रक्षोभक मथळा जितका छोटा असेल तितके चांगले! त्यासोबत हे फोटोही प्रसिद्ध करण्यात आले आहेत. खाली कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, “हे फॅशनला लागू होते की कपडे जितके लहान तितके चांगले! प्रसिद्ध झालेली छायाचित्रे पाहता ही छायाचित्रे भुयारी मार्गावर आणि रस्त्यावर काढलेली असल्याचे दिसते.

‘हे’ प्रकाशित झाल्यापासून हंगेरी आणि सोशल मीडियावर प्रचंड संताप व्यक्त केला जात आहे. स्थानिक वृत्तसंकेतस्थळांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मेट्रोपोल प्रकाशित करणाऱ्या मीडियावर्क्सच्या कार्यालयाबाहेर बुधवारी सुमारे 50 ते 60 लोकांनी निदर्शने केली. लोकांनी घोषणा देत माझं शरीर ही वस्तू नसल्याचं म्हटलं. मेट्रोपोलने माफी मागावी, अशी मागणी आंदोलकांनी केली आहे.

सोशल मीडियावर सुरू असलेल्या गदारोळादरम्यान एका युजरने लिहिले की, पुरुष वाचकांना उत्तेजित करणे किंवा शॉर्ट स्कर्ट घालणाऱ्या महिलांना लाजवणे हा यामागचा उद्देश आहे. दोन्ही? याशिवाय एकाने लिहिले की, ‘युवतींचा राज्य पुरस्कृत छळवणूक’. एका युजरने लिहिले की, “परंपरावाद, त्यांना बेडरूमच्या बाहेर महिलांनी ‘साधा ड्रेस’ घालून गृहिणी व्हावे असे वाटते. अशा छळाचा हेतू महिलांना त्या दिशेने ढकलणे हा असतो.’’

Follow Us
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!.
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार.....
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार......
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड.....
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड......
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर.
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी.
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत.
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत...
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत....
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत.
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?.
शिरसाटांचा मोठा दावा- निदा खानला कोणी लपवलं? थेट त्या नेत्याचं नावच...
शिरसाटांचा मोठा दावा- निदा खानला कोणी लपवलं? थेट त्या नेत्याचं नावच....