AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Haircare Tips: स्प्लिट एंड्सच्या समस्येमुळे त्रस्त आहात? ‘ही’ घरगुती ट्रिक करा ट्राय….

how to get rid of splitends: आपण सर्वजण घरी किंवा पार्लरमध्ये जाऊन केस ट्रिम करतो यात काही शंका नाही, पण तुम्ही कधी विचार केला आहे का की ट्रिमिंग का आवश्यक आहे? जर नसेल, तर या लेखात आपण त्वचारोगतज्ज्ञांकडून ट्रिम घेण्याचे फायदे जाणून घेऊ.

Haircare Tips: स्प्लिट एंड्सच्या समस्येमुळे त्रस्त आहात? 'ही' घरगुती ट्रिक करा ट्राय....
female hair
| Edited By: | Updated on: Jun 01, 2025 | 4:25 PM
Share

स्प्लिट एंड्सची समस्या टाळण्यासाठी, महिला अनेकदा त्यांचे केस खालून ट्रिम करतात. कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकण्याची ही पद्धत गेल्या अनेक दशकांपासून सुरू आहे. आमच्या आई, आजी आणि कदाचित आमच्या पणजी देखील केस वाढवण्याची ही पद्धत वापरून पाहत असत. पण तुमच्या मनात कधी हा प्रश्न आला आहे का की केस नियमितपणे का ट्रिम करणे आवश्यक आहे आणि जर तुम्ही केस ट्रिम केले नाहीत तर त्याचा केसांच्या वाढीवर काय परिणाम होईल ? जर तुमचे उत्तर नाही असेल, तर त्वचारोगतज्ज्ञ निशिता रांका यांच्या इन्स्टाग्राम पोस्टवरून या प्रश्नांची उत्तरे जाणून घेऊया. खरंतर, या व्हिडिओमध्ये, डॉ. निशिता यांनी ट्रिमिंगचे फायदे आणि ते करण्याची योग्य वेळ आणि पद्धत सांगितली आहे .

केस कापण्याची गरज अनेक कारणांमुळे निर्माण होते. डॉ. निशिता स्पष्ट करतात की जेव्हा केसांचे टोक खराब होतात तेव्हा ते दोन भागात विभागले जातात. अशा परिस्थितीत केस वाढत नाहीत आणि जास्त तुटू लागतात. ट्रिमिंग करून स्प्लिट एंड्सची समस्या टाळता येते . तसेच, केस निरोगी आणि मजबूत राहतात. केस तुटणे आणि गुंता कमी होणे तसेच केसांची वाढ सुधारणे यासारख्या फायद्यांच्या लांबलचक यादीमध्ये समाविष्ट आहे. डॉ. निशिता यांच्या मते, केस कापण्याची योग्य वेळ दर 3-4 महिन्यांनी असते. सोप्या शब्दांत सांगायचे तर, तुम्ही 3 किंवा 4 महिन्यांनी पुन्हा ट्रिमिंग करावे. तथापि, जर तुम्हाला तुमच्या केसांमध्ये स्प्लिट एंड्स दिसले तर तुम्ही प्रथम हलके ट्रिम करू शकता. अशाप्रकारे तुमचे केस मजबूत आणि निरोगी राहतील, ज्यामुळे ते कोणत्याही अडथळ्याशिवाय वाढू शकतील.

या गोष्टी नक्की करा…

सर्वप्रथम, केसांना शाम्पू आणि कंडिशनरने चांगले धुवा. आता तुमच्या गळ्यात टॉवेल किंवा प्लास्टिकची चादर गुंडाळा. तुमचे केस चार भागात विभागून घ्या. आता तुमच्या बोटांमध्ये एक भाग धरा. कात्रीने केस त्याच दिशेने कापून घ्या. त्याचप्रमाणे, तुम्हाला इतर तीन भाग त्याच पद्धतीने ट्रिम करावे लागतील.

बऱ्याच स्त्रिया केस ट्रिमिंग करत नाहीत कारण त्यांना वाटते की खालून केस ट्रिम केल्याने त्यांची लांबी कमी होते. हे खरे आहे की ट्रिम केल्याने तुमचे केस लहान होतात, परंतु तुम्ही ते तुमचे केस मुळांपासून मजबूत करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल म्हणून पाहू शकता. जर तुम्हाला तुमचे केस स्वतः ट्रिम करायचे असतील तर केस धुतल्यानंतर ते कोरडे होऊ द्या. आता त्यांना उलटे कंघी करा. तुम्हाला तुमचे केस तुमच्या चेहऱ्याच्या समोर आणावे लागतील आणि ते पोनीटेलमध्ये बांधावे लागतील. आता हे केस नाकाच्या रेषेत ठेवा आणि एकसमान पद्धतीने कापा. अशा प्रकारे तुमचे केस घरी चांगले ट्रिम होतील. डॉ. निशिता यांच्या मते, केस कापण्याची योग्य वेळ दर 3-4 महिन्यांनी असते. सोप्या शब्दांत सांगायचे तर, तुम्ही 3 किंवा 4 महिन्यांनी पुन्हा ट्रिमिंग करावे. तथापि, जर तुम्हाला तुमच्या केसांमध्ये स्प्लिट एंड्स दिसले तर तुम्ही प्रथम हलके ट्रिम करू शकता. अशाप्रकारे तुमचे केस मजबूत आणि निरोगी राहतील, ज्यामुळे ते कोणत्याही अडथळ्याशिवाय वाढू शकतील.

Follow Us
आठ दिवसांत कांदा दुपटीने महागला, लसूणही २०० रुपये किलोपर्यंत पोहोचला
आठ दिवसांत कांदा दुपटीने महागला, लसूणही २०० रुपये किलोपर्यंत पोहोचला
साखरेच्या दरात मोठी वाढ; सणासुदीत सर्वसामान्यांच्या खिशाला फटका
साखरेच्या दरात मोठी वाढ; सणासुदीत सर्वसामान्यांच्या खिशाला फटका
मराठा आरक्षणासाठी जरांगे पाटील ठाम; 29 ऑगस्टचे आंदोलन निर्णायक होणार
मराठा आरक्षणासाठी जरांगे पाटील ठाम; 29 ऑगस्टचे आंदोलन निर्णायक होणार...
आगामी निवडणुका एकत्र लढण्यावर शिक्कामोर्तब
Chandrashekhar Bawankule : आगामी निवडणुका एकत्र लढण्यावर शिक्कामोर्तब, बावनकुळेंनी दिली महायुती बैठकीची माहिती
विद्यार्थ्यांच्या उपोषणावरून राहुल गांधींचं फडणवीसांना उद्देशून ट्विट
'विद्यार्थी भीक नाही हक्क मागतायत', पुण्यातील आदिवासी विद्यार्थ्यांच्या उपोषणावरून राहुल गांधींचं फडणवीसांना उद्देशून ट्विट
धाराशिवमध्ये ठाकरेंना धक्का; 4 नगरसेवक भाजपमध्ये प्रवेश करणार
Dharashiv | धाराशिवमध्ये ठाकरेंना धक्का; 4 नगरसेवक भाजपमध्ये प्रवेश करणार
निधीवरुन मतभेद झाल्यास आयुक्तांमार्फत तोडगा काढला जाणार
महायुतीच्या समन्वय समितीची बैठक: निधीवरून मतभेद झाल्यास आयुक्तांमार्फत तोडगा, फडणवीस-शिंदेंकडे अंतिम निर्णय
पुण्यात राहुल गांधींसमोर विद्यार्थिनीने मांडले आदिवासींचे प्रश्न
Rahul Gandhi : राहुल गांधींसमोर विद्यार्थीनीनं आदिवासींच्या समस्यांचा पाढा वाचला
नवी इलेक्ट्रिक बुलेटप्रूफ कार ताफ्यात दाखल
देवेंद्र फडणवीस यांच्यासाठी नवी इलेक्ट्रिक बुलेटप्रूफ कार ताफ्यात दाखल
खान्देशात कानबाई विसर्जन २०२४; उत्साही सोहळा
खान्देशात कानबाई मातेचं विसर्जन: लोकसंस्कृतीचा उत्साही सोहळा