AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अबब! अवघ्या 9 दिवसांत साईचरणी कोट्यवधींचं दान

यामध्ये 6 देशातील परकीय चलनाचाही समावेश असल्याची माहिती मंदिर प्रशासनाकडून देण्यात आली आहे.

अबब! अवघ्या 9 दिवसांत साईचरणी कोट्यवधींचं दान
| Edited By: | Updated on: Nov 25, 2020 | 8:12 PM
Share

शिर्डी : 8 महिन्यांच्या लॉकडाऊननंतर साई मंदिर (Sai Temple) खुलं होताच साईचरणी कोट्यावधींचं दान करण्यात आलं आहे. 16 नोव्हेंबर ते 24 नोव्हेंबर या कालावधीत एकुण 3 कोटी 9 लाख 83 हजार रुपयांचे दान साई मंदिरात करण्यात आलं आहे. इतकंच नाही तर दक्षिणापेटीत 1 कोटी 52 लाख आणि देणगी काउंटरवर 33 लाख रुपये तर ऑनलाइनच्या माध्यमातून ( चेक / डीडी / क्रेडिट / डेबिट ) 1 कोटी 22 लाख रुपये साई चरणीं दान करण्यात आले आहेत. यामध्ये 6 देशातील परकीय चलनाचाही समावेश असल्याची माहिती मंदिर प्रशासनाकडून देण्यात आली आहे. (Devotees donate 3 crore 9 lakh 83 thousand rupees to shirdi Sai Mandir after lockdown)

अधिक माहितीनुसार, 64.50 ग्रॅम सोने तर 3 किलो 800 ग्रॅम चांदीही दान करण्यात आली आहे. सगळ्यात विशेष म्हणजे नऊ दिवसात 48 हजार 224 भाविकांनी दर्शनाचा लाभ घेतला आहे. राज्‍य शासनाच्‍या आदेशाने साईबाबांचे समाधी मंदिर भाविकांना दर्शनासाठी खुले करण्‍यात आलं. यामुळे दिनांक 16 नोव्‍हेंबर ते दिनांक 24 नोव्‍हेंबर 2020 याकालावधीत सुमारे 48 हजार 224 साईभक्‍तांनी श्रींच्‍या दर्शनाचा लाभ घेतला.

या काळात साईभक्‍तांकडून विविध प्रकारे 03 कोटी 09 लाख 83 हजार 148 रुपये देणगी संस्‍थानला प्राप्‍त झालेली आहे. सध्‍या कोरोना विषाणू (कोवीड १९) ची साथ सुरू आहे. तरीदेखील टाइम बेस, जनसंपर्क कार्यालय व ऑनलाईन या सेवांच्या माध्यमातून ऑनलाईन आणि सशुल्‍क दर्शन/आरती पासेसव्‍दारे 61 लाख 04 हजार 600 रुपये प्राप्‍त झालेले आहे. तसेच या कालावधीमध्‍ये श्री साई प्रसादालयामध्‍ये सुमारे 80 हजार साईभक्‍तांनी प्रसाद भोजनाचा लाभ घेतला.

अधिक माहितीनुसार, दिनांक 16 नोव्‍हेंबर ते 24 नोव्‍हेंबर 2020 या कालावधीत रोख स्वरुपात एकूण 03 कोटी 09 लाख 83 हजार 148 रुपये इतकी देणगी प्राप्‍त झालेली आहे. यामध्‍ये दक्षिणापेटी मोजणी रुपये 01 कोटी 52 लाख 57 हजार 102, देणगी काऊंटर 33 लाख 06 हजार 632 रुपये, डेबीट क्रेडीट कार्ड, ऑनलाईन, चेक डी.डी.देणगी, मनी ऑर्डर आदी रुपये 01 कोटी 22 लाख 50 हजार 822 रुपये आणि 06 देशांचे परकिय चलन अंदाजे रुपये 01 लाख 68 हजार 592 रुपयांचा समावेश आहे. तर 64.500 ग्रॅम सोने व 3801.300 ग्रॅम चांदी संस्‍थानला देणगी स्‍वरुपात प्राप्‍त झालेली आहे.

इतर बातम्या –

Shirdi | शिर्डीतील साई मंदिरात भाविकांना प्रवेश, दर्शनासाठी रांगा

शिर्डीतील साई मंदिरात सोमवारपासून 6 हजार भाविकांना दर्शनाची सोय; पण ऑनलाईन बुकिंग सक्तीची!

(Devotees donate 3 crore 9 lakh 83 thousand rupees to shirdi Sai Mandir after lockdown)

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.