AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Yoga Day Countdown : छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस हेरिटेज बिल्डिंगमध्ये आंतरराष्ट्रीय योग दिनासाठी काउंटडाउन कार्यक्रम

महिला पतंजली योग समिती, मुंबईच्या स्वयंसेविकांनी योगाभ्यास केला आणि मध्य रेल्वेच्या अधिकाऱ्यांनी हेरिटेज परिसरात योगासन केले. संपूर्ण शरीर स्ट्रेच करणारे-ताड आसन, हाताचा व्यायाम, मानेचा व्यायाम, पाठीचा व्यायाम - पुढे वाकणे, साइड स्ट्रेचिंग, सहज प्राणायाम, कपालभाती इत्यादी योगासने करण्यात आली.

Yoga Day Countdown : छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस हेरिटेज बिल्डिंगमध्ये आंतरराष्ट्रीय योग दिनासाठी काउंटडाउन कार्यक्रम
आंतरराष्ट्रीय योग दिवस
| Edited By: वैजंता गोगावले | Updated on: Jun 16, 2022 | 1:44 AM
Share

मुंबई : संयुक्त राष्ट्र महासभेने 2014 मध्ये माननीय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या पुढाकारात 21 जून हा आंतरराष्ट्रीय योग दिन (International Yoga Day) म्हणून एकमताने मान्यता दिली. आंतरराष्ट्रीय योग दिनाची यावर्षीची (2022) थीम (Theme) “मानवतेसाठी योग” आहे. आंतरराष्ट्रीय योग दिन 2022 ची पूर्वतयारी म्हणून, भारताच्या ब्रँडिंगला (पार्श्वभूमीतील स्मारक) प्रोत्साहन देणार्‍या देशभरातील 75 हेरिटेज/पर्यटक महत्त्वाच्या स्थळांवर काउंटडाउन कार्यक्रम (Countdown Program) आयोजित करण्यात आला आहे. योग मन आणि शरीराच्या ऐक्याला मूर्त रूप देतो; विचार आणि कृती; संयम आणि पूर्तता; मनुष्य आणि निसर्ग यांच्यातील सुसंवाद; आरोग्य आणि कल्याणासाठी एक समग्र दृष्टीकोन मिळतो. हे व्यायामाबद्दलच नाही तर स्वतःशी, जगाशी आणि निसर्गाशी एकतेची भावना मिळवण्यासाठी आहे. मध्य रेल्वेने छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस हेरिटेज इमारतीत काउंटडाऊन कार्यक्रमाचे आयोजन केले होते.

हेरिटेज परिसरात योगाभ्यास आणि योगासन केले

हे भारताच्या स्वातंत्र्याच्या 75 व्या वर्षाच्या आझादी का अमृत महोत्सवाच्या समारंभाशी सुसंगत आहे. महिला पतंजली योग समिती, मुंबईच्या स्वयंसेविकांनी योगाभ्यास केला आणि मध्य रेल्वेच्या अधिकाऱ्यांनी हेरिटेज परिसरात योगासन केले. संपूर्ण शरीर स्ट्रेच करणारे-ताड आसन, हाताचा व्यायाम, मानेचा व्यायाम, पाठीचा व्यायाम – पुढे वाकणे, साइड स्ट्रेचिंग, सहज प्राणायाम, कपालभाती इत्यादी योगासने करण्यात आली. अनिल कुमार लाहोटी, महाव्यवस्थापक यावेळी संबोधित करताना म्हणाले की, योगमुळे आपल्याला तणाव आणि आजारांशी लढण्यास मदत होते. योग हा केवळ व्यायाम न करता आपली जीवनशैली म्हणून केला पाहिजे जो आपल्याला चपळ आणि निरोगी राहण्यास मदत करेल. नंतर, त्यांनी माध्यमांशी संवाद साधला आणि 21 जून 2022 रोजी होणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या काउंटडाउन कार्यक्रमाची माहिती दिली. (Countdown event for International Yoga Day at Chhatrapati Shivaji Maharaj Terminus Heritage Building)

Follow Us
परभणीत दूध पेढीवर FDAची धडक कारवाई! रिशा मिल्क अँड मिल्क प्रोडक्ट्स...
FDA Raid | परभणीत दूध पेढीवर FDAची धडक कारवाई! रिशा मिल्क अँड मिल्क प्रोडक्ट्सचा अन्न परवाना निलंबित
गणेशोत्सवाआधी BMCचा मोठा निर्णय! रस्ते-पदपथ अडवणाऱ्या जाहिरात...
Mumbai | गणेशोत्सवाआधी BMCचा मोठा निर्णय! रस्ते-पदपथ अडवणाऱ्या जाहिरात फलकांवर बंदी; उल्लंघन केल्यास कारवाई होणार
पाईप दिसला नाही अन् काळाचा घाला! नाशिकमध्ये भीषण अपघात
Nashik | पाईप दिसला नाही अन् काळाचा घाला! नाशिकमध्ये भीषण अपघात; संतप्त नागरिकांचा महापालिकेत ठिय्या
बिकानेरच्या रसमलाईत चक्क बुरशी! कामोठ्यात धक्कादायक प्रकार समोर
Navi Mumbai | बिकानेरच्या रसमलाईत चक्क बुरशी! कामोठ्यात धक्कादायक प्रकार समोर; दुकान मालकाने चूक मान्य करत...
मध्य रेल्वेची लोकल सेवा ठप्प! कल्याण स्थानकवरून प्रवाशांवर भर पावसात..
Mumbai Local | मध्य रेल्वेची लोकल सेवा ठप्प! कल्याण स्थानकवरून प्रवाशांवर भर पावसात रुळावरून पायी चालण्याची आली वेळ
अमित शाहांनी मुंबईतून दिली दोन मोठी अपडेट! सेवा संकल्प अभियानची घोषणा
Amit Shah | अमित शाहांनी मुंबईतून दिली दोन मोठी अपडेट! सेवा संकल्प अभियानची घोषणा, पुढे म्हणाले...
नांदेडमध्ये दुष्काळग्रस्तांची दहीहंडी! दीड महिन्यापासून पाऊस गायब...
Nanded | नांदेडमध्ये दुष्काळग्रस्तांची दहीहंडी! दीड महिन्यापासून पाऊस गायब; शेतकऱ्यांनी चौकात मांडली करपलेल्या पिकांची व्यथा
जरांगेंना विखे पाटलांची कळकळीची विनंती! चर्चेतून मार्ग काढू...
Radhakrishna Vikhepatil | जरांगेंना विखे पाटलांची कळकळीची विनंती! चर्चेतून मार्ग काढू... मराठा आरक्षणावर मोठी अपडेट समोर
तोंडाला पाने पुसण्यापेक्षा कोर्टात टिकणारं आरक्षण हवं!
Shivendraraje Bhonsle | तोंडाला पाने पुसण्यापेक्षा कोर्टात टिकणारं आरक्षण हवं! शिवेंद्रराजे भोसले स्पष्टच बोलले, पुढे म्हणाले...
संजय राऊतांचा अमित शाहांवर फंड कलेक्शनचा आरोप; बन यांचा सडेतोड पलटवार
Sanjay Raut Vs Navnath Ban | संजय राऊतांचा अमित शाहांवर फंड कलेक्शनचा आरोप; नवनाथ बन यांचा सडेतोड पलटवार, मुंबई दौऱ्यावरून वार- पलटवार सुरूच