AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पुणे प्रशासनात प्रथमच एकाच कुटुंबातील तिघे IAS, IPS, कुटुंबातील तीन व्यक्तींकडे वेगवेगळा कार्यभार

Officer Transfers Session: पुण्याचे जिल्हाधिकारी जितेंद्र डुडी यांचा विवाह आयपीएस आंचल दलाल यांच्याशी झाल्या. आंचल या उत्तर प्रदेशातील शामली जिल्ह्यातील आहेत. आंचल यांचा परिवार गाझियाबादमध्ये राहतो. त्यांचे वडील दूरसंचार विभागात जीएम होते. 2018 मध्ये त्या आयपीएस झाल्या. आंचल यांचा मोठे भाऊ शेखर दलाल 2012 मध्ये आयएएस झाले होते.

पुणे प्रशासनात प्रथमच एकाच कुटुंबातील तिघे IAS, IPS, कुटुंबातील तीन व्यक्तींकडे वेगवेगळा कार्यभार
एकाच कुटुंबातील तिघे आयएएस अन् आयपीएस
Jitendra Zavar
Jitendra Zavar | Updated on: Jan 06, 2025 | 1:33 PM
Share

Pune collector News: आयएएस आणि आयपीएस होण्याचे स्वप्न अनेक तरुण-तरुणी पाहत असतात. परंतु त्यामधून काही जणांना यश मिळते. परंतु एकाच कुटुंबातून तीन जण आयएएस आणि आयपीएस होण्याचा प्रकार विरळच आहे. त्यानंतर ते तिघे एकाच जिल्ह्यात येणे दुर्मिळ प्रकार आहे. परंतु आता पुण्यात एकाच कुटुंबातील तीन व्यक्ती पुण्याचा वेगवेगळा कार्यभार सांभाळणार आहे. राज्यातील प्रशासनात झालेल्या बदलानंतर हा प्रकार झाला आहे. पुण्याच्या जिल्ह्याधिकारीपदी जितेंद्र डुडी आले आहेत. त्यांच्या पत्नी आंचल दलाल आयपीएस असून त्या पुण्यात आहे. तसेच त्यांचे मेहुणे शेखर सिंह पिंपरी चिंचवड पालिकेचे आयुक्त आहेत.

राज्य सरकारकडून भारतीय प्रशासकीय सेवेतील अधिकाऱ्यांच्या बदल्या करण्यात आल्या आहेत. त्यानंतर साताराचे जिल्हाधिकारी जितेंद्र डुडी यांना पुणे जिल्हाधिकारी पदाची जबाबदारी दिली आहे. यापूर्वी पुणे जिल्हाधिकारी असलेले डॉ. सुहास दिवसे यांना भारतीय प्रशासकीय सेवेतील सचिवपदी पदोन्नती मिळाली आहे. पुण्यात जिल्हाधिकारी जितेंद्र डुडी यांच्या पत्नी यापूर्वीच आयपीएस आहे. त्यांच्या पत्नी आंचल दलाल हाय राज्य राखीव दलात (एसआरपीएफ) आहेत. तसेच जितेंद्र डुडी यांचे मेहुणे शेखर सिंह हे यापूर्वीच पिंपरी चिंचवड महानगरपालिकेत आयुक्त आहेत. त्यामुळे एकाच कुटुंबातील तीन जण पुण्यात आहेत.

कोण आहेत जितेंद्र डुडी

जितेंद्र डुडी हे २०१६ च्या बॅचचे आयपीएस आहेत. ते मूळचे राजस्थानमधील जयपूरचे आहेत. झारखंडमधून त्यांनी प्रशासकीय सेवा सुरु केली. ते केंद्र सरकारमध्ये सहाय्यक सचिव होते. त्यानंतर २०१८ मध्ये त्यांना महाराष्ट्रात पदस्थापना दिली गेली. सांगली जिल्हा परिषदेचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी, सातारा जिल्हाधिकारी त्यानंतर आता पुण्याचे जिल्हाधिकारी ते झाले आहेत.

भाऊ आयएएस तर बहीण आयपीएस

पुण्याचे जिल्हाधिकारी जितेंद्र डुडी यांचा विवाह आयपीएस आंचल दलाल यांच्याशी झाल्या. आंचल या उत्तर प्रदेशातील शामली जिल्ह्यातील आहेत. आंचल यांचा परिवार गाझियाबादमध्ये राहतो. त्यांचे वडील दूरसंचार विभागात जीएम होते. 2018 मध्ये त्या आयपीएस झाल्या. आंचल यांचा मोठे भाऊ शेखर दलाल 2012 मध्ये आयएएस झाले होते.

Follow Us
इमामपूर रोडवर वाल्मिक कराड समर्थकांकडून गोळीबार; नेमकं काय घडलं?
मोठी बातमी! इमामपूर रोडवर वाल्मिक कराड समर्थकांकडून गोळीबार; नेमकं काय घडलं?
चेन्नईला जाणाऱ्या इंडिगो विमानाच्या इंजिनमध्ये बिघाड
Kolkata To Chennai Flight | चेन्नईला जाणाऱ्या इंडिगो विमानाच्या इंजिनमध्ये बिघाड; विमानाचं तातडीने लँडिंग, चेन्नई विमानतळावर आपत्काल जाहीर
कोर्टाच्या आगामी सुनावणीत मोठं घडणार? सुनावणीच्या अखेरीच कपिल सिब्बल..
कोर्टाच्या आगामी सुनावणीत मोठं घडणार? सुनावणीच्या अखेरीच कपिल सिब्बल यांची मोठी मागणी
शिंदेंच्या मुख्यमंत्रीपदावरच सिब्बलांचा सवाल; कोर्टात नेमकं काय घडलं?
Shivsena Case Hearing | एकनाथ शिंदेंच्या मुख्यमंत्रीपदावरच सिब्बलांचा सवाल; सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडलं?
फूट म्हणजे नक्की काय? सुप्रीम कोर्टाचा थेट सवाल; सिब्बलांचा युक्तिवाद
Shivsena Hearing | फूट म्हणजे नक्की काय? सुप्रीम कोर्टाचा थेट सवाल; कपिल सिब्बलांचा जोरदार युक्तिवाद
कपिल सिब्बलांचा एक-एक युक्तिवाद, शिंदे गटाची धाकधूक वाढली...
Kapil Sibbal | कपिल सिब्बलांचा एक-एक युक्तिवाद, शिंदे गटाची धाकधूक वाढली; सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडतंय?
मोठी बातमी! शिंदे गटाचं टेन्शन वाढलं? कोर्टाच्या निदर्शनात असं काय आलं
मोठी बातमी! शिंदे गटाचं टेन्शन वाढलं? कोर्टाच्या निदर्शनात असं काय आलं?
2018चे बदल आयोगाला कळवले, पोचपावतीही आहे; सिब्बलांचा कोर्टात दावा
Shivsena Supreme Court Hearing | 2018चे बदल आयोगाला कळवले, पोचपावतीही आहे; कपिल सिब्बलांचा कोर्टात मोठा दावा
शिवसेनेचं धनुष्यबाण नेमकं कुणाचं? कपिल सिब्बल यांचा नेमक्या मुद्यावर..
शिवसेनेचं धनुष्यबाण नेमकं कुणाचं? कपिल सिब्बल यांचा नेमक्या मुद्यावर युक्तीवाद; म्हणाले, आमच्याकडे आयोगाची पोचपावती...
अखेर भेटूही दिलं नाही अन्...पाकिस्तानचे माजी PM इमरान खान यांचा मृत्यू
अखेर भेटूही दिलं नाही अन्... पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इमरान खान यांचा तुरूंगातच मृत्यू; काय घडलं?