दिल्ली मेट्रोचे दरवाजे पुन्हा उघडले, CJP चा उद्याही एल्गार; जंतर-मंतरवर पुन्हा धडकणार, काय सांगितलं?

CJP Delhi Protest: दिल्ली मेट्रोच्या सर्व स्थानकांचे प्रवेशद्वार उघडण्यात आले आहेत. दिल्लीतील सीजेपीच्या आंदोलनानंतर, रविवारी जंतर मंतरकडे आणखी एका मोर्चाची घोषणा करण्यात आली आहे.

दिल्ली मेट्रोचे दरवाजे पुन्हा उघडले, CJP चा उद्याही एल्गार; जंतर-मंतरवर पुन्हा धडकणार, काय सांगितलं?
| Updated on: Oct 10, 2026 | 10:59 PM

दिल्लीत सीजेपीच्या आंदोलनादरम्यान झालेल्या कारवाईनंतर रविवारी राजधानीत पुन्हा अशांतता वाढण्याची शक्यता आहे. मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीसाठी आंदोलन सुरूच ठेवणार असल्याचे सीजेपीने जाहीर केले आहे. जोपर्यंत ज्ञानेश कुमार राजीनामा देत नाहीत, तोपर्यंत आंदोलन थांबणार नाही, असे संघटनेने म्हटले आहे. अजिंक्य शिंदे यांनी सांगितले की, रविवारी सकाळी १० वाजता जंतर मंतरकडे मोर्चा पुन्हा सुरू होईल. आंदोलनाच्या शक्यतेमुळे दिल्ली पोलीस सतर्क असून सुरक्षा व्यवस्था राखण्याची तयारी सुरू आहे. तर दिल्ली मेट्रो नेटवर्कमधील सर्व मेट्रो स्थानकांवरील प्रवेश आणि बाहेर पडण्याचे दरवाजे आता खुले झाले आहेत. सर्व मेट्रो स्थानकांवर इंटरचेंज सुविधादेखील उपलब्ध आहे. दिल्लीत इंटरनेट सेवाही सुरू झाली आहे.

१० ऑक्टोबर रोजी होणाऱ्या सरन्यायाधीशांच्या आंदोलनाच्या शक्यतेमुळे दिल्ली पोलिसांनी सकाळपासूनच कडक सुरक्षा व्यवस्था केली होती. जंतर मंतरवर मोठा पोलीस बंदोबस्त होता आणि अनेक प्रवेशद्वारांवर बॅरिकेड्स उभारण्यात आले होते. मंडी हाऊस, सर्वोच्च न्यायालय आणि आयटीओ मेट्रो स्टेशनच्या परिसरातही पोलीस तैनात करण्यात आले होते. गाझीपूर, टिकरी, चिल्ला आणि अप्सरा सीमेवर वाहनांची तपासणी केली जात होती. लोणी चौक आणि अप्सरा सीमेवर दिल्लीत प्रवेश करणाऱ्या वाहनांची कसून तपासणी केली जात होती.

Loading...

धौला कुआँजवळही पोलीस वाहने थांबवून त्यांची तपासणी करत होते. नवी दिल्ली रेल्वे स्टेशनच्या परिसरात ड्रोनद्वारे निगराणी करण्यात येत होती, तर मध्य दिल्लीत आरएएफचे जवानही तैनात करण्यात आले होते. निदर्शनादरम्यान आंदोलकांनी कनॉट प्लेसमधील अनेक ठिकाणी एकत्र जमण्याचा प्रयत्न केला. पोलिसांनी त्यांना हटवून ताब्यात घेतले. कनॉट प्लेस आणि जंतर मंतरच्या आसपासच्या परिसरातून अंदाजे १५० आंदोलकांना ताब्यात घेण्यात आले होते.

यानंतर आता दिल्ली मेट्रो रेल कॉर्पोरेशनने जाहीर केले आहे की, दिल्ली मेट्रो नेटवर्कमधील सर्व मेट्रो स्थानकांचे प्रवेश आणि निर्गमन दरवाजे आता खुले झाले आहेत. सर्व मेट्रो स्थानकांवर इंटरचेंज सुविधा देखील उपलब्ध आहेत. जंतर मंतर येथे सुरू असलेले आंदोलन संपल्यानंतर दिल्ली मेट्रो रेल कॉर्पोरेशनने शनिवारी संध्याकाळी दिल्ली मेट्रो नेटवर्कमधील सर्व स्थानकांचे प्रवेशद्वार पुन्हा उघडले. यापूर्वी सुरक्षेच्या कारणास्तव अनेक मेट्रो स्थानकांवरील प्रवेश आणि निर्गमन सेवा तात्पुरत्या स्वरूपात बंद करण्यात आल्या होत्या.

अभिजीत दीपके, सौरव दास आणि रांका यांच्या कोठडीतून सुटकेसंदर्भात सीजेपींनी एक्स वर पोस्ट करत लिहिले, ही एक आणीबाणीची परिस्थिती आहे. दिल्ली पोलिसांनी अभिजीत दीपके, आशुतोष रांका आणि सौरव दास यांचे अपहरण करून १० तास झाले आहेत. ते कुठे आहेत हे आम्हाला अजूनही माहीत नाही आणि त्यांच्याशी आमचा कोणताही संपर्क झालेला नाही. दिल्ली पोलिसांनी त्यांना कुठे ठेवले आहे? असे अपहरण कसे काय स्वीकारार्ह असू शकते?

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us