AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

राहुल गांधींच्या इंडिया आघाडीला मोठा धक्का, याचिकेत तब्बल १४ त्रूटी, उद्या सुनावणीची शक्यता कमी

मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार आणि एसआयआर प्रक्रियेविरोधात सर्वोच्च न्यायालयात गेलेल्या राहुल गांधी आणि भारत आघाडीला सुरुवातीलाच धक्का बसला आहे.

राहुल गांधींच्या इंडिया आघाडीला मोठा धक्का, याचिकेत तब्बल १४ त्रूटी, उद्या सुनावणीची शक्यता कमी
rahul gandhi
| Updated on: Oct 12, 2026 | 11:33 PM
Share

दिल्लीत सोमवारी इंडिया आघाडीने मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार आणि मतदाता यादीच्या विशेष सखोल पुनरावलोकनाच्या ( एसआयआर ) विरोधात निदर्शने केली होती. राहुल गांधी, प्रियंका गांधी, अखिलेश यादव आणि विरोधी पक्षाने सुप्रीम कोर्टावर मार्च काढल्यानंतर सु्प्रीम कोर्टात जाऊन निवडणूक आयुक्तांविरोधात याचिका दाखल केली होती. मात्र, या याचिकेत सुप्रीम कोर्टाच्या रजिस्टारने एकूण १४ त्रूटी काढल्या आहेत. त्यामुळे आता या याचिकेला पुन्हा करावे लागणार असून उद्या या याचिकेवर सुनावणी होणार असल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे.

राहुल गांधी आणि विरोधकांनी आज सर्वोच्च न्यायालयात मार्च काढला होता. या मार्चनंतर याचिका दाखल झाल्यानंतर, सर्वोच्च न्यायालयाच्या रजिस्ट्रारने या याचिकेत १४ तांत्रिक त्रुटी निदर्शनास आणल्या आहेत. अहवालानुसार, याचिकेसोबत २२० रुपये न्यायालयीन शुल्क कमी भरण्यात आले होते. शिवाय, नऊ याचिकाकर्त्यांचे मुखत्यारपत्र जोडलेले नव्हते असेही सुप्रीम कोर्टाचे रजिस्टार यांनी म्हटले आहे.

काँग्रेसच्या लीगल टीमच्या जवळच्या सूत्रांनुसार, सर्वोच्च न्यायालय मंगळवारी राहुल गांधींच्या याचिकेवर सुनावणी घेणार नाही. सूत्रांच्या मते, याचिकेत सध्या काही तांत्रिक त्रुटी आहेत, ज्यांचे निराकरण केले जात आहे. यामध्ये कागदपत्रे आणि इतर औपचारिकतांशी संबंधित त्रुटींचा समावेश आहे. या त्रुटी दूर झाल्यावर आणि याचिकेवर पूर्णपणे पुनर्विचार झाल्यावरच सुनावणीची तारीख निश्चित केली जाऊ शकते. सध्या, काँग्रेसची कायदेशीर टीम आवश्यक दुरुस्त्या करण्यात व्यस्त आहे.

इंडिया अलायन्सचे खासदार मंगळवारी सायंकाळी ४ वाजता राहुल गांधी यांच्या ५, सुनहरी बाग रोड येथील निवासस्थानी जमणार आहेत. आजच्या आंदोलनात सहभागी झालेल्या सर्व नेत्यांना आणि खासदारांना या बैठकीसाठी आमंत्रित करण्यात आले आहे. सूत्रांनुसार, इंडिया अलायन्सचे नेते आणि खासदारांव्यतिरिक्त काँग्रेसचे खासदार, विद्यार्थी संघटनेचे प्रतिनिधी आणि नागरी समाजातील नेत्यांनाही चहापानासाठी आमंत्रित करण्यात आले आहे.

चहापान बैठकीनंतर पत्रकार परिषद

मिळालेल्या माहितीनुसार, राहुल गांधींनी आयोजित केलेल्या चहापान बैठकीनंतर इंडिया अलायन्स एक संयुक्त पत्रकार परिषदही घेणार आहे. या पत्रकार परिषदेत मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्याशी संबंधित मुद्दा आणि सर्वोच्च न्यायालयात दाखल केलेल्या याचिकेसंदर्भातील पुढील रणनीतीवर चर्चा केली जाईल. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नियोजित पत्रकार परिषदेमुळे मंगळवारी मोठे निदर्शने आणि आंदोलन होण्याची शक्यता कमीच आहे. मात्र, पत्रकार परिषदेत पुढील राजकीय रणनीती जाहीर केली जाण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
दिल्लीतील आंदोलनात जनसागर! राहुल गांधींच्या महामोर्चाला उस्फुर्त...
दिल्लीतील आंदोलनात जनसागर! राहुल गांधींच्या महामोर्चाला उस्फुर्त प्रतिसाद
ठाकरे बंधूंवरील गुन्ह्यांच्या निषेधार्थ तेजस ठाकरेंच्या नेतृत्वाखाली..
ठाकरे बंधूंवरील गुन्ह्यांच्या निषेधार्थ तेजस ठाकरेंच्या नेतृत्वाखाली दादरमध्ये मूकमोर्चा; शिवाजी पार्करही आंदोलन!
उदय सामंतांचा MPSC आयुक्तांच्या राजीनाम्यावर मोठा खुलासा; महायुतीतील..
उदय सामंतांचा MPSC आयुक्तांच्या राजीनाम्यावर मोठा खुलासा; महायुतीतील समन्वयावरही भाष्य!
पक्षचिन्ह गैरसमजामुळे लाखो मत गमावले, ठाकरे गटातील नेत्याचा आरोप
धनुष्यबाणाच्या गैरसमजामुळे दीड लाख मतांचा फटका अन् पक्ष... ठाकरे गटातील नेत्याचा अजब आरोप
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; राहुल गांधी...
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; राहुल गांधी, प्रियंका गांधी मैदानात, ज्ञानेश कुमार यांच्याविरोधात याचिका दाखल!
मोठी बातमी! ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी मनसे आक्रमक;
मोठी बातमी! ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी मनसे आक्रमक; राज्यभर स्वाक्षरी मोहीम, नागरिकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद
अखिलेश यादवांचा भाजप आणि निवडणूक आयोगावर गंभीर आरोप; ज्ञानेश कुमार...
अखिलेश यादवांचा भाजप आणि निवडणूक आयोगावर गंभीर आरोप; ज्ञानेश कुमार यांना हटवण्याची मागणी!
राष्ट्रपतींनी पुरावे मागितले, राहुल गांधी देऊ शकले नाही, अन् आता...
Anurag Thakur on Rahul Gandhi | राष्ट्रपतींनी पुरावे मागितले, राहुल गांधी देऊ शकले नाही, अन् आता... भाजप मंत्र्याने थेटच सांगितलं
पाकिस्तानातील हिंगलाज मातेचं महाराष्ट्रात स्वयंभू मंदिर! नाशिकच्या...
पाकिस्तानातील हिंगलाज मातेचं महाराष्ट्रात स्वयंभू मंदिर! नाशिकच्या या शक्तिस्थळाचा इतिहास थक्क करणारा
त्यांच्यावर सर्वांना विश्वास...MPSC कारभारात तुकाराम मुंढेंची नियुक्ती
त्यांच्यावर सर्वांनाच विश्वास आहे, मात्र... एमपीएससी कारभारात तुकाराम मुंढेंची नियुक्ती होताच काँग्रेस नेत्याचे विधान