AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

एक दिवस हिजाब परिधान केलेली महिला भारताची पंतप्रधान होईल -ओवैसी

एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, जमिनीवर जे ऐकू येत आहे त्यानुसार लोक जात, बेरोजगारी, महागाई इत्यादींवर मत देत आहेत. याशिवाय त्यांनी इंडिया अलायन्सवरही निशाणा साधला. हैदराबादमध्ये उद्या मतदान होणार आहे.

एक दिवस हिजाब परिधान केलेली महिला भारताची पंतप्रधान होईल -ओवैसी
| Updated on: May 11, 2024 | 11:00 PM
Share

लोकसभा निवडणुकीच्या चौथ्या टप्प्यासाठी सोमवारी मतदान होणार आहे. ज्यामध्ये एआयएमआयएमचे प्रमुख आणि हैदराबादचे लोकसभा मतदारसंघाचे खासदार असदुद्दीन ओवेसी यांनी ‘हिंदुस्तान टाइम्स’ला दिलेल्या मुलाखतीत म्हटले आहे की, एक दिवस असा येईल की हिजाब परिधान केलेली महिला भारताची पंतप्रधान होईल. ते म्हणाले की, यूपीमध्ये आम्ही पीडीएमचा भाग आहोत, जे मागासलेले, दलित आणि मुस्लिम आहेत. याचं नेतृत्व अपना दलाच्या पल्लवी पटेल करत आहेत. आम्ही बिहार आणि झारखंडमध्येही लढत आहोत. झारखंडमध्ये दोन जागा लढवणार आहेत. बिहारच्या किशनगंज जागेवर निवडणूक झाली असून बिहारचे पक्षाध्यक्ष निवडणूक जिंकतील असा आम्हाला विश्वास आहे. औरंगाबाद आणि हैदराबादमध्ये १३ मे रोजी मतदान होणार असून, दोन्ही ठिकाणी विजय मिळेल, असा आम्हाला विश्वास आहे. पीडीएम आणि एआयएमआयएम उमेदवारांचा विजय सुनिश्चित करण्यासाठी आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहोत.

मुलाखतीत ओवेसी म्हणाले की, लोक जात, बेरोजगारी, महागाई इत्यादींवर मत देत आहेत, असे जमिनीवर ऐकू येत आहे. भारतीय आघाडी मुस्लिमांना तिकीट देत नाही. जसे महाराष्ट्रात एकूण ४८ जागा आहेत, पण एकही मुस्लिम उमेदवार दिलेला नाही. त्याचप्रमाणे राजस्थान, मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, दिल्ली येथेही करण्यात आले आहे. अशी एकूण 10-11 राज्ये आहेत. मुस्लिमांना तिकीट न दिल्यास त्यांचे लोकसभेतील प्रतिनिधित्व कमी होईल. गेल्या वर्षी लोकसभा निवडणुकीसाठी काँग्रेस, सपा, आपसह सर्व विरोधी पक्षांनी इंडिया नावाची आघाडी स्थापन केली होती. पण ओवेसींचा पक्ष यात सहभागी नाही. इंडिया आघाडीसोबत युती न करण्याच्या प्रश्नावर ओवेसी यांनी उत्तर दिले की, आमच्या महाराष्ट्र अध्यक्षांनी एआयएमआयएम इंडिया अलायन्सचा भाग बनण्याबाबत तीनदा निवेदन दिले होते, परंतु दुसरीकडून कोणतीही प्रतिक्रिया आली नाही.

AIMIM प्रमुख ओवेसी पुढे म्हणाले की, मीडिया आणि धर्मनिरपेक्ष पक्षांची समस्या ही आहे की ते हिंदू केंद्रित आहेत. काँग्रेस आणि भाजपमध्ये 190 जागांवर लढत आहे, मात्र काँग्रेसला फक्त 16 जागा मिळाल्या आहेत. आम्ही तिथे निवडणूक लढवत नव्हतो, पण हिंदू मतांमुळे आम्ही हरलो असे मीडिया किंवा हे पक्ष म्हणू शकतील का? ते असे म्हणणार नाहीत. ओवेसी किंवा आमच्या पक्षासारख्या व्यक्तीने आम्हाला आमचा वाटा हवा आहे, असे म्हटले की लगेच तुम्ही भाजपला मदत करत आहात, असे म्हटले जाते. उद्धव ठाकरेंशी युती करा आणि त्यांना धर्मनिरपेक्ष म्हणा कारण ते तुम्हाला शोभेल. शेवटी उद्धव ठाकरे आणि शिवसेना धर्मनिरपेक्ष आहेत का? आमच्या कार्यकर्त्यांनी बाबरी मशीद पाडली, असे उद्धव विधानसभेत सांगतात, त्यावेळी काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीचे नेते तिथे बसले होते. त्यांनी विचारला पाहिजे की तुम्ही कसे हरत आहात? छत्तीसगड, मध्य प्रदेश आणि राजस्थानमध्ये काँग्रेसचा पराभव झाला.

अखिलेश यादव 2014, 2017, 2019 आणि 2022 या चार निवडणुकाही हरले, पण तुमच्यामुळे भाजप जिंकत आहे, असे कोणीही म्हटले नाही. जेव्हा ओवेसी यांना विचारण्यात आले की पंतप्रधान मोदी त्यांच्या भाषणात मुस्लिमांना लक्ष्य करतात तेव्हा त्यांनी उत्तर दिले की मला याचे अजिबात आश्चर्य वाटत नाही कारण हा त्यांचा मूळ डीएनए आणि भाषा आहे. ते मुस्लिमांचा द्वेष करतात.

Follow Us
परभणीतील गोदावरी नदीपात्राला नाल्याचं रुप, नागरिकांकडून सांडपाण्यतच..
परभणीतील गोदावरी नदीपात्राला नाल्याचं रुप, नागरिकांकडून सांडपाण्यतच...
निवडणूक आयोग पत्र प्रकरणात पार्थ पवार मैदानात
निवडणूक आयोग पत्र प्रकरणात पार्थ पवार मैदानात.
पुण्यात अवकाळी पावसाचा जोर; ढगांच्या गडगडाटासह सोसाट्याचा वारा
पुण्यात अवकाळी पावसाचा जोर; ढगांच्या गडगडाटासह सोसाट्याचा वारा.
नाशिक हादरलं, स्कूल व्हॅन चालकाचं काळं कृत्य समोर, 9 अल्पवयीन मुलींना.
नाशिक हादरलं, स्कूल व्हॅन चालकाचं काळं कृत्य समोर, 9 अल्पवयीन मुलींना..
सोलापुरात छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्यावरून धनगर समाजाचे आंदोलन
सोलापुरात छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्यावरून धनगर समाजाचे आंदोलन.
अशोक खरात प्रकरणात मोठी अपडेट, थेट रुपाली चाकणकरांच्या बहिणीचं नाव समो
अशोक खरात प्रकरणात मोठी अपडेट, थेट रुपाली चाकणकरांच्या बहिणीचं नाव समो.
लातूरमध्ये अवकाळीचा मोठा फटका, वादळी वाऱ्यासह गारपीठमुळे मोठं नुकसान
लातूरमध्ये अवकाळीचा मोठा फटका, वादळी वाऱ्यासह गारपीठमुळे मोठं नुकसान.
महिलेची तक्रार येताच कोर्टाने विचारलं... भोंदू खरातने हातच जोडले
महिलेची तक्रार येताच कोर्टाने विचारलं... भोंदू खरातने हातच जोडले.
प्रफुल पटेलांच्या प्रश्नावर सुनेत्रा पवारांचा नकार; निवडणूक आयोगाला...
प्रफुल पटेलांच्या प्रश्नावर सुनेत्रा पवारांचा नकार; निवडणूक आयोगाला....
भोंदू अशोक खरातला कोर्टात व्हीसीद्वारे हजर करणार, कारण...
भोंदू अशोक खरातला कोर्टात व्हीसीद्वारे हजर करणार, कारण....