AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अत्याचाराचा गंभीर गुन्ह्यानंतरही ब्रिजभूषण यांना अटक का नाही ; कारण…

ब्रिजभूषण यांच्यावर दुसऱ्या एफआयआरमध्ये कलम 345, कलम 345A, कलम 354D आणि कलम 34 लावण्यात आले आहेत. त्यामुळे माहिती द्या की ब्रिज भूषणचे प्रकरण दिल्ली पोलिसांच्या सात महिला अधिकार्‍यांकडे आहे आणि ते याचा तपास करत आहेत असंही त्यांनी यावेळी स्पष्ट केले.

अत्याचाराचा गंभीर गुन्ह्यानंतरही ब्रिजभूषण यांना अटक का नाही ; कारण...
महादेव कांबळे
महादेव कांबळे | Updated on: May 05, 2023 | 1:04 AM
Share

नवी दिल्ली : जंतरमंतरवर आंदोलन करणाऱ्या देशातील प्रसिद्ध महिला कुस्तीपटूंची याचिका आज सर्वोच्च न्यायालयाकडून निकालात काढण्यात आली आहे. रेसलिंग फेडरेशन ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष आणि भाजप खासदार ब्रिजभूषण शरण सिंह यांच्या अटकेबाबत सर्वोच्च न्यायालयाने सॉलिसिटर जनरल तुषार मेहता यांना का विचारले नाही? सातत्याने मागणी होत असताना मग असे का? आम्हाला याबद्दल माहिती द्या, कारण हा कायद्यासंदर्भात सवाल असल्याने त्यामध्ये लोकांकडून मत बनवले जाते. मात्र कायदा आणि कार्यपद्धतीकडे ते लक्ष देत नाहीत.

पहिल्या POCSO कायद्याच्या कलम 10 नुसार गंभीर लैंगिक अत्याचार झाला तर त्याला शिक्षा होई. जर एखाद्याने अल्पवयीन व्यक्तीवर लैंगिक अत्याचार केला तर त्याला किमान 5 वर्षांपर्यंत सश्रम कारावासाची शिक्षा दिली जाईल.

ही शिक्षा सात वर्षांपर्यंत वाढूही शकते. एवढेच नाही तर न्यायालय त्याला दंडही ठोठावू शकते. तसेच हा अजामीनपात्र गुन्हा असल्याचेही त्यांनी म्हटले.

या प्रकरणातील व्यक्तीला अजामीनपात्र आणि गंभीर असल्याने अटकेची मागणी सातत्याने होत आहे. परंतु भारतीय दंड संहितेच्या कलम 41A मध्ये आणि सर्वोच्च न्यायालयाच्या विविध निकालांमध्ये असे म्हटले आहे की जर गुन्ह्यासाठी निर्धारित केलेली शिक्षा कमाल 7 वर्षांपेक्षा कमी असेल तर आरोपीला अटक करणे आवश्यक नाही.

यावर, अर्नेश कुमार, सत्येंद्र अंतिम आणि इतर निर्णयांमध्ये सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे की, दखलपात्र गुन्ह्यांसाठीही आरोपींना अटक करणे बंधनकारक नाही.

मात्र अशा स्थितीत अधिकाऱ्याला अटक करणे आवश्यक असल्याचा तपास अधिकाऱ्यांना वाटत असतानाच अटक करावी असंही त्यांनी म्हटले आहे.

लक्षात ठेवा एका अल्पवयीन मुलाच्या तक्रारीवरून, पॉक्सो कायद्यांतर्गत ब्रिजभूषण विरोधात पहिली एफआयआर नोंदवण्यात आली आहे.

ब्रिजभूषण यांच्यावर दुसऱ्या एफआयआरमध्ये कलम 345, कलम 345A, कलम 354D आणि कलम 34 लावण्यात आले आहेत. त्यामुळे माहिती द्या की ब्रिज भूषणचे प्रकरण दिल्ली पोलिसांच्या सात महिला अधिकार्‍यांकडे आहे आणि ते याचा तपास करत आहेत असंही त्यांनी यावेळी स्पष्ट केले.

Follow Us
ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी
Abhijeet Dipke : ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी...
बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात
Belapur : बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात, जखमींना MGM रुग्णालयात केलं दाखल
विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक, थेट....
Sushma Andhare : विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक; फास्ट ट्रॅक कोर्ट, SIT अन्....
सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनी
Pune : सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनीच्या वॉल्व्हमध्ये आढळला....
गणेश विसर्जनानंतर शौचालयात गेले, मात्र पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत...
Goregaon : शौचालयात गेले प ण पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत; विषारी वायूमुळे दोघांचा मृत्यू?, गोरेगावात नेमकं काय घडलं?
60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव
Uttar Pradesh Heavy Rain : 60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव; 63 जिल्ह्यांना पुराचा धोका
गोमूत्र-शेण खाण्याला विरोध म्हणजे हिंदूविरोधी कसं?; बापटांचा सवाल?
Vidyand Bapat : गोमूत्र-शेण खाण्याला विरोध म्हणजे हिंदूविरोधी कसं?; विद्यानंद बापटांचा आनंद दवेंना सडेतोड सवाल
सिल्व्हर ओकवर शरद पवारांच्या उपस्थितीत मोठी बैठक संपन्न
NCP : सिल्व्हर ओकवर शरद पवारांच्या उपस्थितीत मोठी बैठक संपन्न; कोणत्या मुद्द्यांवर झाली चर्चा?
वर्ल्ड कप जिंकला तर रस्त्यावर नाचूया, पण धर्म-सण...
Sumeet Raghavan : वर्ल्ड कप जिंकला तर रस्त्यावर नाचूया, पण धर्म-सण...; DJच्या मुद्द्यावर सुमित राघवन स्पष्टच बोलले
बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण....
Reelstar Divya Shinde : Bigg Boss Marathi : बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण किती दिवसांची?