AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

भाजपा नेत्याच्या मुलीनेच उडवला नवीन केंद्रीय शिक्षण मंत्र्यांचा मजाक, थेट म्हटले, हा सर्वात वाईट..

कॉकरोच जनता पार्टीचे मोठे आंदोलन दिल्लीत झाले. यानंतर थेट केंद्रीय शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांचा राजीनामा झाला. आता भाजपाला या मोठा झटका बसला. थेट घरातूनच आहेर मिळाला. नवीन केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांबद्दल मोठे विधान करण्यात आले.

भाजपा नेत्याच्या मुलीनेच उडवला नवीन केंद्रीय शिक्षण मंत्र्यांचा मजाक, थेट म्हटले, हा सर्वात वाईट..
BJP leade daughter
| Updated on: Jul 31, 2026 | 1:18 PM
Share

कॉकरोच जनता पार्टीचे आंदोलन जंतर मंतरवर झाले. हे आंदोलन चिघळताना दिसले. फक्त दिल्लीच नाही तर देशभरात धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यासाठी विद्यार्थी रस्त्यावर उतरले. शेवटी सरकारला माघार घेत केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांचा राजीनामा घ्यावा लागला. हा सरकारला मोठा दणका नक्कीच म्हणावा लागेल. हेच नाही तर भारतीय जनता पार्टीतील नेत्यांच्या कुटुंबियांनीही या आंदोलनाला समर्थन दिले. या आंदोलनादरम्यान एक नाव तूफान चर्चेत राहिले ते म्हणजे यशस्विनी राजे सिंह. कंटेंट क्रिएटर यशस्विनी राजे सिंह हिने विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनाला जाहीरपणे समर्थन दिले. फक्त हेच नाही तर जाहीरपणे ती अनेकदा सरकावर टीका करतानाही दिसली. आता तिने नवीन शिक्षणमंत्र्यांवर थेट टीका केली. ज्यामुळे खळबळ उडाली.

नवीन केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांबद्दल बोलताना तिने थेट वाईट मजाक म्हटले. यशस्विनी उत्तर प्रदेशचे भाजपाचे नेते आणि माजी भाजपा आमदार विक्रम सिंह यांची मुलगी आहे. ती जंतर मंतरवरील आंदोलनात सहभागी झाली होती. अल जजीराला दिलेल्या मुलाखतीमध्ये बोलताना तिने नवीन केंद्रीय शिक्षणमंत्री प्रल्हाद जोशी यांच्याबद्दल अनेक प्रश्न उपस्थित केले.

यावर बोलताना तिने म्हटले की, हा सर्वात वाईट मजाक आहे. जंतर मंतरवर नीट पेपरफुटीच्या मुद्द्यात 20 जूनपासून आंदोलनाला सुरूवात झाली होती. तब्बल 36 दिवस हे आंदोलन सुरू होते. त्यानंतर विद्यार्थी अधिक आक्रमक होताना दिसले. केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यानंतर हे आंदोलन संपले. विद्यार्थ्यांवर दाखल केलेले गुन्हे मागे घेण्याच्या मुद्द्यात सरकार आणि कॉकरोच जनता पार्टी पुन्हा आमने सामने आली.

अभिजीत दिपके भाजपावर गंभीर आरोप करतानाही दिसले. त्यांनी म्हटले की, माझ्या आई वडिलांना धमक्या दिल्या जात आहेत. मला भाजपामध्ये दाखल होण्यासाठी ऑफर देण्यात आली होती. केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यानंतर कॉकरोच जनता पार्टी तूफान चर्चेत आले. काही दिवसांपूर्वीच स्थापन झालेल्या पार्टीने आंदोलन केले आणि थेट केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांच्या राजीनामा घेतला. धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यानंतर हे खाते प्रल्हाद जोशींकडे देण्यात आले.

Follow Us
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल; विखे पाटलांनी दिली मोठी अपडेट, म्हणाले...
रक्ताने माखलेल्या गणवेशाची कहाणी सांगताना कुटुंबीयांना अश्रू अनावर
NEET आंदोलनानंतर पोलिसांच्या कुटुंबीयांची पत्रकार परिषद; रक्ताने माखलेल्या गणवेशाची कहाणी सांगताना कुटुंबीयांना अश्रू अनावर
हिंगोलीत कयाधू नदीला पूर! पुढील 48 तास अतिमहत्त्वाचे; प्रशासनाचा इशारा
ब्रेकिंग: हिंगोलीत कयाधू नदीला पूर! पुढील 48 तास अतिमहत्त्वाचे; प्रशासनाचा इशारा
जळगावमध्ये पावसाचा कहर! हतनूर धरणाचे तब्बल 36 दरवाजे उघडले
Jalgaon | जळगावमध्ये पावसाचा कहर! हतनूर धरणाचे तब्बल 36 दरवाजे उघडले; नद्यांना पूर
राज्यात पावसाचा हाय अलर्ट! नाशिकला रेड अलर्ट, अनेक जिल्ह्यांना...
Maharashtra Rain Alert | राज्यात पावसाचा हाय अलर्ट! नाशिकला रेड अलर्ट, अनेक जिल्ह्यांना ऑरेंज अलर्ट जारी
दगडावरून आधार शोधणाऱ्यांना नोबेल मिळालाच पाहिजे...
Sanjay Raut Press | दगडावरून आधार शोधणाऱ्यांना नोबेल मिळालाच पाहिजे; संजय राऊतांचा चंद्रकांत पाटलांवर खोचक निशाणा
CJP आंदोलकांवरील गुन्ह्याबाबत दिल्ली पोलिसांचं मोठं विधान! स्पष्ट केली
Delhi Police | CJP आंदोलकांवरील गुन्ह्याबाबत दिल्ली पोलिसांचं मोठं विधान! स्पष्ट केली भूमिका, म्हणाले आता...
मोठी बातमी! शिक्षण खात्यातील 'त्या'च फाईल गायब? प्रकरण समोर येताच...
मोठी बातमी! शिक्षण खात्यातील 'त्या'च फाईल गायब? प्रकरण समोर येताच...
कोयना धरणाचे 6 दरवाजे उघडले! कृष्णा नदीच्या पाणीपातळीत वाढ
Satara Koyna Dam | कोयना धरणाचे 6 दरवाजे उघडले! कृष्णा नदीच्या पाणीपातळीत वाढ; नदीकाठच्या गावांना अलर्ट जारी
भारताच्या जर्सीमुळे मोठा वाद, भगवा रंग दिसल्याने नवं वादळ, बडा खेळाडू
भारताच्या जर्सीमुळे मोठा वाद, भगवा रंग दिसल्याने नवं वादळ, बडा खेळाडू रागाने लाल!