AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

श्रावणात या वस्तू घरात ठेवू नका? काय सांगतं वास्तुशास्त्र?

श्रावण महिना हा भगवान शिवाच्या उपासनेसाठी एक विशेष काळ आहे. मात्र या काळात काही नियमांचं पालन करणं देखील गरजेचं असतं.

श्रावणात या वस्तू घरात ठेवू नका? काय सांगतं वास्तुशास्त्र?
| Edited By: | Updated on: Jul 07, 2025 | 2:27 PM
Share

हिंदू धर्मामध्ये श्रावण महिना अत्यंत महत्त्वाचा मानला जातो. धार्मिक मान्यतेनुसार, श्रावण महिन्यामध्ये महादेवाची पूजा केली जाते. श्रावणात शिवलिंगावर पाणी अर्पण केल्यास तुम्हाला महादेवाचा आशिर्वाद प्राप्त होतो. त्यासोबतच महादेव तुमच्या सोबत आयुष्यभर असतात. वास्तुशास्त्रानुसार, घरात ठेवलेल्या काही नकारात्मक गोष्टींमुळे पैशाचे नुकसान, घरगुती त्रास आणि आजार होतात. अशा परिस्थितीत श्रावण येण्यापूर्वी या गोष्टी घराबाहेर फेकून द्याव्यात. अशी धार्मिक श्रद्धा आहे की असे केल्याने भगवान शिवाचा आशीर्वाद मिळतो आणि घरात सुख-शांतीही राहते. त्यासोबतच जर घरामध्ये वास्तूदोष असेल तर तुमच्या घरातील वास्तूदोष दूर होण्यास मदत होते.

तुटलेले पुतळे आणि फोटो

वास्तुशास्त्रानुसार, देव-देवतांच्या तुटलेल्या किंवा खराब झालेल्या मूर्ती घरात ठेवू नयेत. अशा मूर्ती घरात नकारात्मक ऊर्जा पसरवतात आणि पूजेचे फळ मिळत नाही. श्रावण महिन्यात भगवान शिवाचे आशीर्वाद मिळविण्यासाठी, तुटलेल्या मूर्ती आणि जुने फाटलेले फोटो पवित्र ठिकाणी ठेवावेत किंवा पाण्यात विसर्जित करावेत.

बंद पडलेली घड्याळे आणि सदोष इलेक्ट्रॉनिक वस्तू

वास्तुशास्त्रानुसार, घरात बंद पडलेले घड्याळ किंवा बिघाड असलेले इलेक्ट्रॉनिक वस्तू वाईट काळ आणि नकारात्मक उर्जेचे प्रतीक आहेत. घरात या वस्तू असल्याने कुटुंबातील सदस्यांची प्रगती थांबते. श्रावण महिन्यापूर्वी, या वस्तू दुरुस्त कराव्यात किंवा घराबाहेर फेकून द्याव्यात.

सुक्या किंवा काटेरी वनस्पती

घरात ठेवलेली सुकी किंवा काटेरी झाडे वास्तुदोष निर्माण करतात. तसेच ही झाडे मानसिक ताण, कलह आणि आर्थिक संकट निर्माण करतात. अशा परिस्थितीत श्रावण महिन्यापूर्वी घरातून ही झाडे काढून टाका. श्रावण महिन्यात तुळशी, बेला, मदर यांसारखी शुभ वनस्पती लावणे फायदेशीर आहे.

फाटलेले कपडे किंवा चादरी

जर तुमच्या घरात फाटलेले आणि जुने कपडे असतील तर तुम्हाला देव-देवतांचा आशीर्वाद मिळत नाही. अशा परिस्थितीत, सावन महिन्यात भोलेनाथाचा आशीर्वाद मिळविण्यासाठी, तुम्ही या महिन्याच्या सुरुवातीपूर्वी तुमच्या घरातील फाटलेले आणि जुने कपडे आणि पडदे काढून टाकावेत.

झाडू चुकीच्या जागी ठेवू नका

हिंदू धर्मात झाडूला धनाची देवी लक्ष्मीचे प्रतीक मानले जाते. जर तुम्ही तुमच्या घरात झाडू चुकीच्या ठिकाणी ठेवला तर घरात वास्तुदोष निर्माण होतात. श्रावण महिन्यात झाडू नेहमी लपवून नैऋत्य दिशेला ठेवावा.

चीन सीमावादाच्या मुद्द्यावर लोकसभेत गदारोळ
चीन सीमावादाच्या मुद्द्यावर लोकसभेत गदारोळ.
चीन समोर असताना 56 इंच छातीला काय झाले होते? राहुल गांधींचा प्रश्न
चीन समोर असताना 56 इंच छातीला काय झाले होते? राहुल गांधींचा प्रश्न.
पार्थ पवारांना मोठा दिलासा! मुंढवा जमीन प्रकरणात अपडेट समोर
पार्थ पवारांना मोठा दिलासा! मुंढवा जमीन प्रकरणात अपडेट समोर.
जळगावमध्ये शेतकरी आक्रमक; L 53 महामार्गावर 3 तासांपासून रास्ता रोको
जळगावमध्ये शेतकरी आक्रमक; L 53 महामार्गावर 3 तासांपासून रास्ता रोको.
शरद पवार यांनी देवेंद्र फडणवीस यांचा तो दावा खोडला; काय म्हणाले?
शरद पवार यांनी देवेंद्र फडणवीस यांचा तो दावा खोडला; काय म्हणाले?.
मुंबई पालिकेत भाजपला समर्थन देण्याचं वृत्त; ठाकरेंनी दिलं स्पष्टीकरण
मुंबई पालिकेत भाजपला समर्थन देण्याचं वृत्त; ठाकरेंनी दिलं स्पष्टीकरण.
राज ठाकरे यांच्या सोबतच्या बैठकीत पदाधिकाऱ्यांचा नाराजीचा सूर!
राज ठाकरे यांच्या सोबतच्या बैठकीत पदाधिकाऱ्यांचा नाराजीचा सूर!.
विदिप जाधव कुटुंबियांना सुनेत्रा पवार यांची सांत्वनपर भेट
विदिप जाधव कुटुंबियांना सुनेत्रा पवार यांची सांत्वनपर भेट.
मद्यधुंद चालकाने 14-15 जणांना उडवलं, प्रत्यक्षदर्शीने सांगितला थरार
मद्यधुंद चालकाने 14-15 जणांना उडवलं, प्रत्यक्षदर्शीने सांगितला थरार.
जल जीवन मिशन महाराष्ट्राचा निधी थांबला? संजय राऊतांचा राज्यसभेत सवाल
जल जीवन मिशन महाराष्ट्राचा निधी थांबला? संजय राऊतांचा राज्यसभेत सवाल.