AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shrawan 2023 : मानसिक तणावापासून मुक्ती मिळवण्यासाठी श्रावणात अवश्य करा हे उपाय

श्रावण महिन्यात भगवान शंकराची विशेष पूजा केली जाते. या महिन्यात शिवलिंगावर जलाभिषेक, रुद्राभिषेक आणि शिवपूजनाचे अनेक मार्ग सांगितले आहेत. असे मानले जाते की जर भक्ताने खऱ्या मनाने भगवान शिवाची पूजा केली तर त्याला शुभ फळ प्राप्त होते.

Shrawan 2023 : मानसिक तणावापासून मुक्ती मिळवण्यासाठी श्रावणात अवश्य करा हे उपाय
महादेवImage Credit source: Social Media
| Updated on: Aug 05, 2023 | 6:22 PM
Share

मुंबई : हिंदू धर्मात श्रावण (Shrawan 2023) महिन्याला विशेष महत्त्व देण्यात आले असून या महिन्यात महादेवाची खऱ्या भक्ती भावाने पूजा केल्याने सर्व मनोकामना पूर्ण होतात. या महिन्यात भगवान शंकराची विशेष पूजा केली जाते. या महिन्यात शिवलिंगावर जलाभिषेक, रुद्राभिषेक आणि शिवपूजनाचे अनेक मार्ग सांगितले आहेत. असे मानले जाते की जर भक्ताने खऱ्या मनाने भगवान शिवाची पूजा केली तर त्याला शुभ फळ प्राप्त होते. या महिन्यात उपवास आणि शिवाची उपासना केल्याने अनेक समस्यांपासून मुक्ती मिळते आणि मानसिक तणावापासूनही मुक्ती मिळते. चला जाणून घेऊया या उपायांबद्दल, जे केल्यावर आपण स्वतःला सकारात्मक उर्जेने भरून घेऊ शकतो आणि मानसिक रोग दूर करू शकतो.

मानसिक तणावापासून मुक्तता

कोणताही भक्त जो भीती, चिंता किंवा मानसिक तणावाने त्रस्त आहे, तो श्रावण महिन्यात काही उपाय करून या समस्या आणि मानसिक आजारांपासून मुक्त होऊ शकतो. श्रावण महिन्यात भक्ताने जलाभिषेक आणि रुद्राभिषेक खऱ्या मनाने केल्यास खूप फायदा होतो. जर कोणी रोज स्नान करून भगवान शिवाला जल अर्पण करून सोम सोमया नमः मंत्राचा जप केल्यास त्याचा मानसिक ताण दूर होतो.

मानसिक तणावापासून मुक्त कसे व्हावे

  • मानसिक ताणतणाव किंवा भीती, चिंता किंवा नैराश्य यापासून मुक्त होण्यासाठी छोटे उपाय फायदेशीर ठरतात. रोज पाण्यात लाल फुल टाकून सूर्याला जल अर्पण केल्यास लाभ होतो.
  • चप्पल आणि जोडे शनिवारी गरिबांना दान केल्यास फायदा होतो.
  • 7 लाल मिरची पाण्यात टाका आणि नंतर स्वतःवर फिरवा, फायदेशीर आहे.
  • बुधवारी 1 नारळ निळ्या कपड्यात गुंडाळून गरिबांना दान केल्यास मन शांत होते.
  • या उपायांनी तणाव, तणाव, नैराश्य यासारख्या समस्यांपासून मुक्ती मिळते आणि मन शांत होऊ शकते.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.