AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

England vs India 2nd T20I : जडेजा-भुवनेश्वरसमोर इंग्लंडचा संघ 121 धावांत गारद, इंग्लंडवर 2-0 अशी अभेद्य आघाडी, विराट चाहत्यांच्या निशाण्यावर

भारताने प्रथम फलंदाजी करताना रवींद्र जडेजाच्या नाबाद 46 धावांच्या जोरावर 170 धावा केल्या होत्या. इंग्लंडकडून नवोदित ग्लेसनने तीन तर ख्रिस जॉर्डनने चार बळी घेतले. लक्ष्याचा पाठलाग करताना संपूर्ण इंग्लिश संघ 121 धावांत गारद झाला.

England vs India 2nd T20I : जडेजा-भुवनेश्वरसमोर इंग्लंडचा संघ 121 धावांत गारद, इंग्लंडवर 2-0 अशी अभेद्य आघाडी, विराट चाहत्यांच्या निशाण्यावर
भारत जिंकलाImage Credit source: social
| Updated on: Jul 09, 2022 | 11:26 PM
Share

नवी दिल्ली : एजबॅस्टन T20 मध्ये भारताने (India) इंग्लंडचा (England) 49 धावांनी पराभव करून तीन सामन्यांच्या मालिकेत 2-0 अशी अभेद्य आघाडी घेतली. टीम इंडियाने साउथॅम्प्टनमध्ये यजमानांचा 50 धावांनी पराभव केला. दुसऱ्या T20 बद्दल बोलायचे झाले तर भारताने प्रथम फलंदाजी करताना रवींद्र जडेजाच्या नाबाद 46 धावांच्या जोरावर 170 धावा केल्या होत्या. इंग्लंडकडून नवोदित ग्लेसनने तीन तर ख्रिस जॉर्डनने चार बळी घेतले. लक्ष्याचा पाठलाग करताना संपूर्ण इंग्लिश संघ 121 धावांत गारद झाला. भारताकडून भुवनेश्वर कुमारने सर्वाधिक 3 बळी घेतले, तर जसप्रीत बुमराह आणि युझवेंद्र चहलने प्रत्येकी 2 बळी घेतले. रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखाली टीम इंडियाने हा सलग 14 वा सामना जिंकला आहे. कर्णधार रोहित शर्मासह यष्टिरक्षक ऋषभ पंतने भारताकडून डावाची सुरुवात केली. डावाच्या पहिल्याच षटकात डेव्हिड विलीच्या चौथ्या चेंडूवर रोहितला जेसन रॉयने झेलबाद केले आणि षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर षटकार मारून भारतीय कर्णधारानं जळजळीत मीठ चोळले. त्यानं पुन्हा डावाच्या तिसऱ्या षटकात षटकार मारून गोलंदाजाचे स्वागत केले तर पंतने त्याच षटकात दोन चौकार मारले. त्यानंतर दोघांनी मोईन अलीविरुद्ध चौकार मारले.

ICCचं ट्विट

पाचव्या षटकात गोलंदाजी करण्यासाठी आलेल्या ग्लेसनचेही रोहितने चौकार मारून स्वागत केले. मात्र, या गोलंदाजाने भारतीय कर्णधाराला यष्टिरक्षक जोस बटलरकडे झेलबाद करून आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील पहिली विकेट घेतली.अशा प्रकारे त्याने रोहित आणि पंतची 49 धावांची भागीदारी संपुष्टात आणली. त्यानंतर पंतनं सहाव्या षटकात मोईनविरुद्ध एक षटकार आणि एक चौकार मारून पॉवरप्लेमध्ये भारताची धावसंख्या 1 बाद 61 अशी केली.ग्लीसनने त्याच्या पुढच्या षटकातील पहिल्या दोन चेंडूंवर माजी कर्णधार विराट कोहली (1 धाव) आणि पंतला बाद केले.अशा प्रकारे त्याने चार चेंडूत तीन विकेट्स घेतल्या.

प्लेअर ऑफ द मॅच

याआधीच्या सामन्यात अर्धशतक झळकावणारा सूर्यकुमार यादव आणि अष्टपैलू हार्दिक पंड्या यांनी त्यानंतर फलंदाजी केली पण दोघांनीही क्रीजला वेळ दिल्यानंतर 11व्या षटकात ख्रिस जॉर्डनच्या गोलंदाजीवर बाद झाल्यानंतर तो पॅव्हेलियनमध्ये परतला. सूर्यकुमारने 11 चेंडूत 15 तर हार्दिकने 15 चेंडूत 12 धावा केल्या. आता भारताची धावसंख्या 11 षटकांत 89 धावांत पाच बाद झाली.लागोपाठ दोन विकेट पडल्यानंतर भारतीय संघ बॅकफूटवर होता मात्र जडेजाने मधल्या फळीत चौकार मारत संघाचा धावगती कायम ठेवली. त्याला दिनेश कार्तिकची चांगली साथ मिळत होती पण 16व्या षटकात 17 चेंडूत 12 धावा काढून कार्तिक धावबाद झाला.मात्र, लिव्हिंगस्टोनच्या षटकात जडेजा आणि हर्षल पटेल यांनी प्रत्येकी एक चौकार मारला.

बीसीसीआयचं ट्विट

संघाची धावसंख्या 170 पर्यंत नेली

17व्या षटकात हर्षलने जॉर्डनविरुद्ध षटकार ठोकला पण पुढच्याच चेंडूवर त्याने ग्लेसनला झेलबाद केले.त्याने सहा चेंडूत 13 धावा केल्या.त्यानंतर जडेजाने 19व्या आणि 20व्या षटकात प्रत्येकी एक चौकार मारून संघाची धावसंख्या 170 पर्यंत नेली.

पहिल्याच चेंडूवर भुवनेश्वर कुमारने जेसन रॉयला बाद करून लक्ष्याचा पाठलाग करणाऱ्या इंग्लंड संघाला दणका दिला. यानंतर तिसऱ्या षटकात भुवीने बटलरलाही आपल्या जाळ्यात अडकवले. सलामीवीरांच्या फ्लॉपनंतर, इंग्लंडने वेळोवेळी विकेट्स गमावल्या आणि प्रत्येक फलंदाज वेगाने धावा काढण्याच्या प्रयत्नात बाद होत राहिला. इंग्लिश संघाकडून मोईन अलीने सर्वाधिक 35 धावांची खेळी केली.

नाशिकच्या सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या कामावर साधू महंतांची नाराजी
नाशिकच्या सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या कामावर साधू महंतांची नाराजी.
मुंबईला नवा महापौर कधी मिळणार? तारखेबाबत मोठी अपडेट
मुंबईला नवा महापौर कधी मिळणार? तारखेबाबत मोठी अपडेट.
शेतकरी संकटात, बदलत्या हवामानामुळे रब्बी हंगामातील पिके धोक्यात
शेतकरी संकटात, बदलत्या हवामानामुळे रब्बी हंगामातील पिके धोक्यात.
परप्रांतीयांना मुभा, मराठी माणसावर कारवाई... डोंबिवलीत मनसे आक्रमक
परप्रांतीयांना मुभा, मराठी माणसावर कारवाई... डोंबिवलीत मनसे आक्रमक.
मेलो तरी बेहत्तर, दोन व्यापाऱ्यांचा गुलाम बनून जगणार नाही
मेलो तरी बेहत्तर, दोन व्यापाऱ्यांचा गुलाम बनून जगणार नाही.
ते तर 12 जणांची प्रेयसी; भाजपने राऊतांना डिवचलं
ते तर 12 जणांची प्रेयसी; भाजपने राऊतांना डिवचलं.
शिवसेना- भाजपची गट स्थापना घटस्थापनेपर्यंत जाऊ शकते
शिवसेना- भाजपची गट स्थापना घटस्थापनेपर्यंत जाऊ शकते.
मंत्री छगन भुजबळ यांच्या निर्दोष मुक्ततेनंतर राजकारण तापलं
मंत्री छगन भुजबळ यांच्या निर्दोष मुक्ततेनंतर राजकारण तापलं.
शिंदेंना राज ठाकरेंचा लवचिक पाठिंबा, राजकीय वर्तुळात चर्चा
शिंदेंना राज ठाकरेंचा लवचिक पाठिंबा, राजकीय वर्तुळात चर्चा.
अकोल्यात राजकीय समीकरणं बदलली भाजपविरोधात एकजूट, वंचितचं नवं पर्व सुरू
अकोल्यात राजकीय समीकरणं बदलली भाजपविरोधात एकजूट, वंचितचं नवं पर्व सुरू.