AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

एनआरआय मुलांना मिळणार अत्याधुनिक प्रशिक्षण सुविधा, इंडिया फुटबॉल सेंटरने एफसी इंगोल्स्टॅडशी केली भागीदारी

जर्मनीतील एफसी इंगोल्स्टॅड येथे इंडिया फुटबॉल सेंटरची सुरुवात झाली आहे. या माध्यमातून फुटबॉलच्या नव्या प्रतिभेला चालना मिळणार आहे. या उपक्रमातून जर्मनीतील अनिवासी भारतीय (एनआरआय) मुलांना फुटबॉलचं प्रशिक्षण मिळणार आहे.

एनआरआय मुलांना मिळणार अत्याधुनिक प्रशिक्षण सुविधा,  इंडिया फुटबॉल सेंटरने एफसी इंगोल्स्टॅडशी केली भागीदारी
| Updated on: Apr 04, 2025 | 5:25 PM
Share

जर्मनीतील एफसी इंगोल्स्टॅड येथे इंडिया फुटबॉल सेंटर (आयएफसी) सुरू झाल्याने फुटबॉलच्या नव्या युगाला सुरुवात होत आहे. या उपक्रमातून जर्मनीतील अनिवासी भारतीय (एनआरआय) मुलांच्या फुटबॉल प्रतिभेला चालना देण्याचा उद्देश आहे. यामुळे जागतिक दर्जाचे फुटबॉल प्रशिक्षण, प्रतिभा विकास आणि सांस्कृतिक देवाणघेवाणीचे मोठं काम या माध्यमातून होईल. यामुळे आंतरराष्ट्रीय क्रीडा संबंध आणखी मजबूत होतील. एफसी इंगोल्स्टॅड येथे झालेल्या या कार्यक्रमात प्रमुख मान्यवरांनी उपस्थिती लावली. यात डायटमार बेयर्सडॉर्फर, सीईओ, (एफसी इंगोल्स्टॅड), अमीर बशीर, कॉन्सुल (वाणिज्य, शिक्षण आणि माहिती), गेरहार्ड रिडल, (मानद अध्यक्ष, आयएफसी), कौशिक मौलिक, (मानद अध्यक्ष, आयएफसी), अरुणव मित्रा, (युरोप प्रमुख, टीसीजी डिजिटल) हे प्रमुख पाहुणे उपस्थित होते. या माध्यमातून तरुण खेळाडूंना सक्षम बनवण्याचा हेतू आहे. त्यांना उच्च दर्जाचे प्रशिक्षण, जागतिक दर्जाचे पायाभूत सुविधा आणि आंतरराष्ट्रीय प्रदर्शनाची सुविधा प्रदान करण्याचा मुख्य हेतू आहे. आयएफसी भारत आणि जर्मनी दोन्ही देशांमध्ये फुटबॉल परिसंस्था वाढवण्याच्या व्यापक उपक्रमाचा एक भाग आहे. या सहकार्यामुळे भारतीय फुटबॉलच्या वाढीस महत्त्वपूर्ण योगदान मिळेल. यामुळे उदयोन्मुख खेळाडूंना आंतरराष्ट्रीय स्तरावर स्पर्धा करण्याचा मार्ग मोकळा होईल अशी अपेक्षा आहे.

इंडिया फुटबॉल प्रशिक्षण केंद्राची प्रमुख वैशिष्ट्ये

  • जागतिक दर्जाची पायाभूत सुविधा: या माध्यमातून नाविन्यपूर्ण प्रशिक्षण मैदान, फिटनेस सेंटर आणि आंतरराष्ट्रीय मानकांनुसार बांधलेले व्हिडिओ विश्लेषण कक्ष समाविष्ट आहेत.
  • प्रशिक्षण उत्कृष्टता: एफसी इंगोल्स्टॅडचे उच्च-स्तरीय प्रशिक्षक तरुण फुटबॉल प्रतिभा विकसित करण्यासाठी डिझाइन केलेल्या प्रगत प्रशिक्षण कार्यक्रमांचे नेतृत्व करतील.
  • युवा विकास कार्यक्रम: जर्मनी आणि युरोपमधील तरुण एनआरआय फुटबॉलपटूंची ओळख पटवणे आणि त्यांचे संगोपन करणे यावर विशेष लक्ष केंद्रित करणे.
  • सांस्कृतिक देवाणघेवाण आणि सहकार्य: जर्मन फुटबॉल कौशल्य भारतीय खेळाडूंना आत्मसात करता येणार आहे. यामुळे आंतरसांस्कृतिक शिक्षणाला चालना मिळते.

आयएफसीचे मानद अध्यक्ष गेरहार्ड रिडल यांनी सांगितलं की, “इंडिया फुटबॉल सेंटर आणि एफसी इंगोलस्टॅड यांच्यातील हे सहकार्य फुटबॉल प्रतिभेच्या वाढीतील एक मोठे पाऊल आहे आणि आम्ही आमच्या तरुण खेळाडूंना सर्वोत्तम प्रशिक्षण देण्यासाठी वचनबद्ध आहोत.” दुसरीकडे भारतीय वाणिज्य दूतावास म्युनिकच्या वतीने, अमीर बशीर (वाणिज्य, शिक्षण आणि माहिती) यांनी या उपक्रमाचे कौतुक केले आणि क्रीडा माध्यमातून दोन्ही देशांमधील सहकार्यावर अधिक प्रकाश टाकला. वाणिज्य दूतावासाच्या वतीने बशीर यांनी जर्मनीतील भारतीय समुदायाच्या विकासासाठी आणि कल्याणासाठी आणि भारत आणि जर्मनीमधील दीर्घकालीन भागीदारीला चालना देण्यासाठी सुरू असलेल्या उपक्रमांना पाठिंबा देण्याचे आश्वासन दिले.

एफसी इंगोलस्टॅडचे सीईओ डायटमार बेयर्सडॉर्फर यांनी त्यांच्या अलीकडील भारत भेटीचा आढावा घेत सांगितलं की, फुटबॉल आणि या महान खेळावरील प्रेम येत्या काळात वाढेल आणि नवीन उंची गाठेल. दुसरीकडे, क्रीडा आणि तंत्रज्ञानातील परस्परसंबंधावर प्रकाश टाकताना टीसीजी डिजिटलचे युरोप प्रमुख अरुणव मित्रा यांनी प्रगत डिजिटल स्काउटिंग आणि विश्लेषणे भारताच्या दुर्गम कोपऱ्यात प्रतिभेचा शोध कसा सक्षम करत आहेत आणि सर्वोत्तम खेळाडूंना जागतिक स्तरावर संधी मिळतील याची खात्री कशी केली आहे याबद्दल बोलले.

या कार्यक्रमादरम्यान आयएफसीचे मानद अध्यक्ष कौशिक मौलिक यांनी इंडिया फुटबॉल सेंटरच्या जलद स्थापनेच्या प्रेरणादायी प्रवासाची माहिती दिली. ‘जिथे इच्छा असते, तिथे मार्ग असतो’ या ब्रीदवाक्याला बळकटी दिली. रिडल, बेयर्सडॉर्फर आणि मित्रा यांच्यासमवेत, मौलिक यांनी आयएफसी जर्सीचे अनावरण केले आणि अमीर बशीर यांना सादर केली.

इंडिया फुटबॉल सेंटर (आयएफसी) आंतरराष्ट्रीय स्तरावर स्पर्धा करू शकणाऱ्या खेळाडूंची एक मजबूत फळी तयार करून भारतीय फुटबॉलमध्ये परिवर्तन घडवून आणण्यासाठी सज्ज आहे. फुटबॉल उत्कृष्टतेसाठी उत्प्रेरक म्हणून हे केंद्र युवा सहभाग, निरोगी जीवनशैली आणि समुदाय विकासाला प्रोत्साहन देऊन सामाजिक प्रभाव पाडेल. व्यापक प्रशिक्षण आणि वाढीच्या संधींवर आधारित, आयएफसीचे उद्दिष्ट खेळाडूंना आंतरराष्ट्रीय गेमिंग मानकांपर्यंत पोहोचवणे आणि भारतीय प्रतिभेचे प्रवेशद्वार म्हणून काम करणे आहे. भारतीय आणि अनिवासी भारतीय खेळाडूंना समान संधी, जागतिक दर्जाचे प्रशिक्षण आणि करिअर मार्ग प्रदान होणार आहे. इंगोल्स्टॅडमध्ये अधिकृत लाँचिंगमध्ये पालक आणि मुलांचा उत्साही सहभाग आणि सकारात्मक प्रवासाचा वाट दिसून आली.

3 वर्गमित्र, 3 वेगळे पक्ष अन् प्रभाग एक... राजकारणापलीकडची मैत्री
3 वर्गमित्र, 3 वेगळे पक्ष अन् प्रभाग एक... राजकारणापलीकडची मैत्री.
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र येणार? युगेंद्र पवारांनी एका वाक्यात म्हटलं..
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र येणार? युगेंद्र पवारांनी एका वाक्यात म्हटलं...
मुंबईत शिंदेंची सेना खरंच स्वबळावर लढणार की 84 जागांसाठी दबाव?
मुंबईत शिंदेंची सेना खरंच स्वबळावर लढणार की 84 जागांसाठी दबाव?.
माणिकराव कोकाटे यांना जामीन मंजूर पण आमदारकीचा निर्णय अध्यक्षांकडे!
माणिकराव कोकाटे यांना जामीन मंजूर पण आमदारकीचा निर्णय अध्यक्षांकडे!.
पुढचा राजीनामा शिंदे यांचा...उद्धव ठाकरे यांच्या सनसनाटी दाव्यानं खळबळ
पुढचा राजीनामा शिंदे यांचा...उद्धव ठाकरे यांच्या सनसनाटी दाव्यानं खळबळ.
निवडणुकीच्या तोंडावर ठाकरेंची युती रखडली, जागा वाटपामुळे तिढा कायम
निवडणुकीच्या तोंडावर ठाकरेंची युती रखडली, जागा वाटपामुळे तिढा कायम.
वाल्मिक कराडचा काऊंटडाऊन सुरू? आरोप निश्चितीसाठी कोर्टाकडून डेडलाईन
वाल्मिक कराडचा काऊंटडाऊन सुरू? आरोप निश्चितीसाठी कोर्टाकडून डेडलाईन.
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.