AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘या’ आहेत भारतातील, सर्वात सुरक्षित कार: यांना मिळाले ‘क्रॅश चाचणी’ त 5 स्टार रेटिंग !

क्रॅश चाचणीत 5 स्टार रेटिंग मिळालेल्या भारतातील सर्वात सुरक्षित कारबाबत आज आम्ही तुम्हाला माहिती देणार आहोत. तुम्‍ही सुरक्षित कार खरेदी करण्‍याचा विचार करत असल्‍यास, या यादीतून तुम्‍ही स्‍वत:साठी सर्वोत्तम पर्याय निवडू शकता.

‘या’ आहेत भारतातील, सर्वात सुरक्षित कार: यांना मिळाले ‘क्रॅश चाचणी’ त 5 स्टार रेटिंग !
‘या’ आहेत भारतातील, सर्वात सुरक्षित कार: यांना मिळाले ‘क्रॅश चाचणी’ त 5 स्टार रेटिंग ! Image Credit source: twitter
| Updated on: Apr 21, 2022 | 1:39 PM
Share

ग्लोबल NCAC ने भारतातील सर्वात सुरक्षित कारची (Safe car) यादी प्रसिद्ध केली आहे. क्रॅश चाचणीत (Crash test) 5 स्टार रेटिंग मिळालेल्या भारतातील सर्वात सुरक्षित कारची नावे या यादीत समाविष्ट करण्यात आली आहेत. कार खरेदी करताना त्यातील सुरक्षा वैशिष्ट्यांना प्रथम प्राधान्य दिले जाते. त्यामुळे वाहनांचे क्रॅश रेटिंग (कार क्रॅश टेस्टिंग) महत्त्वाचे आहे. ग्लोबल NCAP एजन्सी वाहनांची चाचणी घेते आणि त्यांच्या कामगिरीनुसार त्यांना सुरक्षा रेटिंग देते. कारमध्ये जितके जास्त तारे असतील तितकी कार अधिक सुरक्षित असेल. ही चाचणी प्रौढ आणि मुलांच्या सुरक्षिततेवर अवलंबून असते. जेव्हा जेव्हा कार कंपन्या नवीन कार लॉन्च करतात तेव्हा ग्लोबल NCAP वाहन चाचणी घेते आणि क्रॅश चाचण्यांनंतर सुरक्षा प्रमाणपत्रे (Security certificates) देते.

  1. महिंद्रा XUV700 – या कारला प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 5 स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग मिळाली आहे. तर, मुलाच्या सुरक्षिततेसाठी 4 स्टार देण्यात आले. सुरक्षेच्या दृष्टीने कारमध्ये सात एअरबॅग देण्यात आल्या आहेत.
  2. Mahindra XUV300 – महिंद्राच्या या SUV ला प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 5 स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 4 स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग मिळाले आहे. महिंद्रा XUV300 प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 17 पैकी 16.42 क्रमांकावर आहे आणि मुलांच्या सुरक्षिततेसाठी 49 पैकी 37.44 क्रमांकावर आहे.
  3. टाटा पंच- सब- कॉम्पॅक्ट SUV ला प्रौढ सुरक्षेसाठी 5-स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षिततेसाठी 4-स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग प्राप्त झाली आहे.
  4. Tata Altroz हॅचबॅक – या कारला सुरक्षेसाठी प्रौढ सुरक्षेसाठी 5-स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 4-स्टार क्रॅश रेटिंग मिळाले
  5. Tata Nexon – प्रौढ सुरक्षेसाठी 5-स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षिततेसाठी 3 स्टार क्रॅश चाचणी रेटिंग मिळाले. कारला प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 17 पैकी 16.13 गुण आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 49 पैकी 29 गुण मिळाले आहेत.
  6. होंडा सिटी – या कारची चौथ्या पिढीमध्ये दोन फ्रंट एअरबॅगसह चाचणी घेण्यात आली. होंडा सिटी सध्या सहा एअरबॅगसह सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह आहे. या कारला प्रौढ आणि लहान मुलांच्या सुरक्षेमध्ये 4 स्टार रेटिंग मिळाले आहे.
  7. महिंद्रा थार – ही भारतीयांमध्ये अतिशय लोकप्रिय कार आहे आणि या कारला प्रौढ आणि मुलांच्या सुरक्षिततेसाठी 4 स्टार रेटिंग मिळाले आहे. थार दोन एअरबॅगसह येतो.
  8. टाटा टिगोर/टियागो – कारला प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 4 स्टार रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 3 स्टार रेटिंग मिळाले आहेत. 2 फ्रंटल एअरबॅगसह त्याची चाचणी घेण्यात आली. त्याच वेळी, टोयोटा अर्बन क्रूझरला प्रौढांच्या सुरक्षेसाठी 4 स्टार रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 3 स्टार रेटिंग मिळाले.

bjp mla ganesh naik : अटकपूर्व जामिनासाठी गणेश नाईकांची धावाधाव, ठाणे सत्र न्यायालयात अर्ज, नाईकांवर अटकेची टांगती तलवार

Brahman Mahasangh Vs NCP : ब्राह्मण महासंघ आणि राष्ट्रवादीत पुण्यात राडा! अमोल मिटकरींच्या विरोधात घोषणाबाजी, राष्ट्रवादीचंही प्रत्त्युत्तर

Big News: ‘बलात्कार केल्याची तक्रार देईन’ असं म्हणून धनंजय मुंडेंना धमकावणाऱ्या महिलेला अटक

चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? महापौर कोणाचा; चर्चा सुरु
चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? महापौर कोणाचा; चर्चा सुरु.
बारामतीत होणारी पोटनिवडणूक एकतर्फी? संजय शिरसाट नेमकं काय म्हणाले?
बारामतीत होणारी पोटनिवडणूक एकतर्फी? संजय शिरसाट नेमकं काय म्हणाले?.
PF Withdrawal Update : खोटं बोलून PF काढताय? लगेच थांबा
PF Withdrawal Update : खोटं बोलून PF काढताय? लगेच थांबा.
नवी मुंबईत मद्यधुंद इनोवा चालकाची वाहनांना धडक | VIDEO
नवी मुंबईत मद्यधुंद इनोवा चालकाची वाहनांना धडक | VIDEO.
जुन्या मुंबई-पुणे महामार्गावरील पनवेल टोल नाक्यावर गोंधळ
जुन्या मुंबई-पुणे महामार्गावरील पनवेल टोल नाक्यावर गोंधळ.
रहेजाच्या ऑफिसची तोडफोड; वंचितचे कार्यकर्ते अटकेत
रहेजाच्या ऑफिसची तोडफोड; वंचितचे कार्यकर्ते अटकेत.
संघाच्या शाखेत राजकारण होत नाही! मोहन भागवतांनी स्पष्टच सांगित
संघाच्या शाखेत राजकारण होत नाही! मोहन भागवतांनी स्पष्टच सांगित.
फडणवीसांकडून मेक इन इंडिया व औद्योगिक विकासावर भर
फडणवीसांकडून मेक इन इंडिया व औद्योगिक विकासावर भर.
भारताची अर्थव्यवस्था तिसऱ्या क्रमांकावर जाणार! फडणवीसांनी व्यक्त केला
भारताची अर्थव्यवस्था तिसऱ्या क्रमांकावर जाणार! फडणवीसांनी व्यक्त केला.
कार्यक्रमाला सलमान खान आला म्हणून काय बिघडलं? संजय शिरसाट यांचा प्रश्न
कार्यक्रमाला सलमान खान आला म्हणून काय बिघडलं? संजय शिरसाट यांचा प्रश्न.