AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Viral Ice Cream: ऐकावं ते नवलंच! डोकं दुखत असेल तर आईस्क्रीम खा.. क्षणार्धात वेदना छूमंतर!

हल्ली सोशल मीडियावर कोणत्याही गोष्टी लगेच व्हायरल होतात. आता एक अनोखे आईस्क्रीम पुन्हा एकदा सोशल मीडियावर चर्चेचा विषय बनले आहे. तुमचे डोके दुखत असेल तर तर तुम्हाला गोळ्या खाण्याचा सल्ला दिला जातो. पण कधीच आईस्क्रीम खा असा सल्ला दिला जात नाही. आता डोकेदुखी होत असेल तर आईस्क्रीम खाल्याने डोकेदुखी कमी होऊ शकते. 

Viral Ice Cream: ऐकावं ते नवलंच! डोकं दुखत असेल तर आईस्क्रीम खा.. क्षणार्धात वेदना छूमंतर!
| Updated on: Jul 29, 2026 | 12:14 PM
Share

हल्ली सोशल मीडियावर कोणत्याही गोष्टी लगेच व्हायरल होतात. आता एक अनोखे आईस्क्रीम पुन्हा एकदा सोशल मीडियावर चर्चेचा विषय बनले आहे. तुमचे डोकेदुखी होत असेल तर तुम्हाला गोळ्या खाण्याचा सल्ला दिला जातो. पण कधीच आईस्क्रीम खा असा सल्ला दिला जात नाही. आता डोकेदुखी होत असेल तर मार्केटमध्ये असे आईस्क्रीम आले आहे जे खाल्याने डोकेदुखी कमी होऊ शकते.  असा दावा केला जात आहे की, नेदरलँड्समध्ये बनवलेल्या या आईस्क्रीममध्ये पॅरासिटामॉल आहे, ज्यामुळे डोकेदुखी त्वरित कमी होते. ही ऐकून खूपच रंजक वाटते, पण जेव्हा सत्य समोर येते, तेव्हा चित्र पूर्णपणे वेगळे असते.

इंटरनेटवर पसरलेली ही गोष्ट पूर्णपणे खरी नाही. उपलब्ध माहितीनुसार, पॅरासिटामॉल असलेले आईस्क्रीम कधीही नियमितपणे लोकांमध्ये विकले गेले नाही किंवा त्याला आरोग्य अधिकाऱ्यांनी मान्यता दिली नाही. ते फक्त एकदाच सादर केले गेले होते, पण नंतर ते बंद करण्यात आले. ही गोष्ट 2016 सालची असल्याचे म्हटले जाते. नेदरलँड्समधील मॅडी नावाच्या एका पेस्ट्री शेफने कार्निव्हल दरम्यान प्रदर्शनासाठी एक अनोखे औषध-मिश्रित जेलाटो तयार केले होते. त्यात पॅरासिटामॉल टाकण्याची कल्पना लक्ष वेधून घेण्यासाठी होती. या अनोख्या आईस्क्रीमची बातमी पसरताच, ती सोशल मीडिया आणि स्थानिक माध्यमांमध्ये वेगाने पसरली. लोक त्याला डोकेदुखीचे औषध आणि मिठाई यांचे अनोखे मिश्रण म्हणू लागले.

उपलब्ध अहवालानुसार, या आईस्क्रीमला बाजारात नियमित विक्रीसाठी कधीही मंजुरी देण्यात आली नव्हती. आरोग्य अधिकाऱ्यांनी औषधाची मात्रा, सुरक्षितता आणि औषधविषयक नियमांचा हवाला देत अशा उत्पादनाला आक्षेप घेतला होता. औषधांची योग्य मात्रा सुनिश्चित करणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे. आईस्क्रीमसारख्या खाद्यपदार्थात औषध मिसळल्यास, प्रत्येकाला सुरक्षित मात्रा मिळेल याची खात्री करणे कठीण होऊ शकते. म्हणूनच याला सार्वजनिक विक्रीसाठी मंजुरी देण्यात आली नाही.

तज्ञांच्या मते, कोणतेही औषध खाद्यपदार्थात मिसळणे सोपे नसते. त्यासाठी अनेक कठोर नियमांचे पालन करणे आवश्यक असते. जर एखाद्या व्यक्तीला आधीच पॅरासिटामॉल लिहून दिले असेल आणि त्याने नकळतपणे असे आईस्क्रीम खाल्ले, तर औषधाची मात्रा निर्धारित मात्रेपेक्षा जास्त होऊ शकते, ज्यामुळे आरोग्यावर विपरीत परिणाम होण्याची शक्यता असते. म्हणूनच औषधे आणि सामान्य खाद्यपदार्थ यांना वेगवेगळे घटक मानले जाते आणि प्रत्येकासाठी वेगवेगळे नियम लागू होतात.

Follow Us
कोणता पक्ष कुठे आघाडीवर, कुठे पिछाडीवर? शिक्षक, पदवीधरमध्ये कुणाचा...
MLC Election Results 2026: कोणता पक्ष कुठे आघाडीवर, कुठे पिछाडीवर? शिक्षक, पदवीधरमध्ये कुणाचा डंका; पाहा A टू Z
मीनाक्षी शिंदेंची तीन तासांहून अधिक SIT चौकशी; नेमकं काय काय घडलं?
Pradip Purnekar Case: मीनाक्षी शिंदेंची तीन तासांहून अधिक SIT चौकशी; नेमकं काय काय घडलं?
मोठी बातमी! छत्रपती संभाजीनगरमध्ये प्रतापसिंह पाटील यांची मोठी आघाडी,
मोठी बातमी! छत्रपती संभाजीनगरमध्ये प्रतापसिंह पाटील यांची मोठी आघाडी, सतीश चव्हाण पिछाडीवर
शिवसेना अपात्रता प्रकरणी कोर्टात लढत, सुनावणी आधीच शिंदे गटातील बड्या
शिवसेना अपात्रता प्रकरणी कोर्टात लढत, सुनावणी आधीच शिंदे गटातील बड्या नेत्याचं विधान
राजकीय मतभेद बाजूला! फडणवीस आणि ठाकरे बंधू एकाच मंचावर येणार?
राजकीय मतभेद बाजूला! CM फडणवीस आणि ठाकरे बंधू एकाच मंचावर येणार? महाराष्ट्राच्या राजकारणात चर्चांना उधाण
NCP शरद पवार गटाची धाकधुक वाढली, मराठवाडा पदवीधर मतदारसंघातून मोठी...
MLC Election Result 2026 Updates : NCP शरद पवार गटाची धाकधुक वाढली, मराठवाडा पदवीधर मतदारसंघातून मोठी अपडेट समोर
पुन्हा शिंदेंच्या बंडखोरीने भाजपचं टेन्शन वाढवलं? ऐनवेळीच...
Breaking Updates : पुन्हा शिंदेंच्या बंडखोरीने भाजपचं टेन्शन वाढवलं? ऐनवेळीच... अमरावती मतदारसंघात मोठा उलटफेर
अमरावती पाठोपाठ मराठवाड्यातही महायुतीचे उमदेवार आघाडीवर, Latest...
Marathwada MLC Constituency Election 2026 : अमरावती पाठोपाठ मराठवाड्यातही महायुतीचे उमदेवार आघाडीवर, Latest अपडेट काय?
महाराष्ट्र शासनाचा मोठा निर्णय! 391 कोटींचा निधी मंजूर, ST महामंडळ...
महाराष्ट्र शासनाचा मोठा निर्णय! 391 कोटींचा निधी मंजूर, एसटी महामंडळ कर्मचाऱ्यांची दिवाळी गोड
प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी मीनाक्षी शिंदेंची पहिल्यांदाच चौकशी, ठाणे...
प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी मीनाक्षी शिंदेंची पहिल्यांदाच चौकशी, ठाणे गुन्हे शाखेच्या खंडणी विरोधी पथकासमोर...