AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कॉर्पोरेट हेल्थ इन्शुरन्स पुरेसा आहे का? झेरोधाच्या नितीन कामत यांचा मोलाचा सल्ला

नितीन कामत म्हणतात की एखाद्याने केवळ कंपनीद्वारे प्रदान केलेल्या आरोग्य विम्यावर अवलंबून राहू नये. त्याला काही मर्यादा आणि कमतरता असू शकतात. कामत यांनी चांगल्या कव्हरेज आणि आर्थिक सुरक्षिततेसाठी वैयक्तिक आरोग्य पॉलिसी खरेदी करण्यावर भर दिला.

कॉर्पोरेट हेल्थ इन्शुरन्स पुरेसा आहे का? झेरोधाच्या नितीन कामत यांचा मोलाचा सल्ला
health insurance
| Edited By: | Updated on: Mar 29, 2026 | 3:52 PM
Share

आजच्या काळात आरोग्य विमा खूप महत्वाचा आहे. विशेषत: मध्यमवर्गीयांसाठी हे खूप महत्वाचे आहे. साधारणत: खासगी कंपन्यांमध्ये काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना कार्यालयातून मेडिक्लेम पॉलिसी मिळते, पण कॉर्पोरेट आरोग्य विमा योजना पुरेशी आहे का? हा प्रश्न बर् याचदा उपस्थित केला जातो कारण वैयक्तिक आणि कॉर्पोरेट आरोग्य विमा योजनांमधील सुविधांच्या बाबतीत महत्त्वपूर्ण फरक आहेत.

देशातील प्रसिद्ध उद्योगपती आणि ब्रोकिंग फर्म झेरोधाचे सह-संस्थापक नितीन कामत यांनी या विषयावर आपले मत मांडले आहे.

नियोक्त्यांनी ऑफर केलेल्या आरोग्य विमा योजनांमध्ये काही कमतरता असू शकतात, जसे की कव्हरेज मर्यादा, विशिष्ट उपचारांवरील निर्बंध आणि नोकरी बदलण्यावरील पॉलिसी संपुष्टात येण्याचा धोका. या कमतरतांचा अर्थ असा आहे की कर्मचार् यांना कठीण परिस्थितीत आवश्यकतेपेक्षा कमी विमा संरक्षण असू शकते.

“मला खरोखर आश्चर्य वाटते की किती लोकांनी कधीही वैयक्तिक आरोग्य पॉलिसी विकत घेतली नाही कारण त्यांना असे वाटते की त्यांच्या नियोक्त्याचे गट कव्हर पुरेसे आहे. बहुतेक नियोक्ता योजना किंमतीच्या आधारे ठरवल्या जातात, संपूर्ण कव्हरेज माहितीवर नाही.

कॉर्पोरेट कव्हरेजमध्ये छुपी मर्यादा

कामत यांनी नियोक्ता आरोग्य विम्याशी संबंधित एक सामान्य समस्या देखील अधोरेखित केली. या खोल्या भाड्याची मर्यादा निश्चित करू शकतात, ज्यामुळे सर्जनची फी, प्रक्रिया शुल्क आणि रुग्णालयाचा खर्च यासारख्या इतर प्रतिपूर्ती अप्रत्यक्षपणे कमी होतात. परिणामी, दाव्याची अंतिम रक्कम अपेक्षेपेक्षा लक्षणीय कमी असू शकते. कामत यांनी एक्स वर सांगितले, उदाहरणार्थ, खोलीच्या भाड्याची उप-मर्यादा केवळ खोलीच्या भाड्याची मर्यादा ठरवत नाही. ते सर्जनची फी, प्रक्रियेची किंमत आणि दाव्यामध्ये समाविष्ट असलेल्या इतर सर्व गोष्टी त्याच प्रमाणात कमी करतात.

5-10 लाखांचे धोरण पुरेसे नाही

“तुमच्या कारकीर्दीच्या सुरुवातीच्या वर्षांत 5-10 लाख रुपयांचे विमा संरक्षण पुरेसे वाटू शकते, परंतु नंतर, ही रक्कम अपुरी असल्याचे सिद्ध होऊ शकते, कारण भारतातील वैद्यकीय महागाई वार्षिक 14% च्या आसपास असल्याचा अंदाज आहे. त्याच वेळी, कॉर्पोरेट विमा दर सहसा स्थिर राहतात, तर वैयक्तिक पॉलिसी श्रेणीसुधारित केल्या जाऊ शकतात.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.) 

Follow Us
त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
Video | त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
विजय वडेट्टीवार यांचा सत्ताधाऱ्यांवर मतचोरीचा आरोप; आंदोलनाचा इशारा
Video : विजय वडेट्टीवार यांचा सत्ताधाऱ्यांवर मतचोरीचा आरोप; आंदोलनाचा इशारा
महाराष्ट्रातून मान्सूनची माघार, दुष्काळाचं संकट गडद
Video : महाराष्ट्रातून मान्सूनची माघार, दुष्काळाचं संकट गडद, पीक नुकसान, पाणीटंचाईचे भीषण संकट.
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरण, निदा खानला आणखी एक धक्का
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरण, निदा खानला आणखी एक धक्का, नवऱ्याने उचललं मोठं पाऊल
गर्जना मोर्चा ही फक्त झलक; सत्ताधाऱ्यांना जनतेचा रोष कळला नाही...
गर्जना मोर्चा ही फक्त झलक; सत्ताधाऱ्यांना जनतेचा रोष कळला नाही... बड्या नेत्याचं विधान चर्चेत
उद्धव ठाकरेंचा भाजपवर हल्लाबोल; ‘व्होटचोरी’पासून दुष्काळापर्यंत सरकारल
उद्धव ठाकरेंचा भाजपवर हल्लाबोल; ‘व्होटचोरी’पासून दुष्काळापर्यंत सरकारला घेरलं!
ज्ञानेश कुमारचं थोबाड लावून... भाषणाच्या सुरुवातीलाच राज ठाकरे असं...
ज्ञानेश कुमारचं थोबाड लावून... भाषणाच्या सुरुवातीलाच राज ठाकरे असं काय म्हणाले?
निवडणुकीनंतर महाराष्ट्रात सन्नाटा हा कसला विजय होता? -राज ठाकरे
Raj Thackeray MNS | निवडणुकीनंतर महाराष्ट्रात सन्नाटा हा कसला विजय होता? -राज ठाकरे
ठाकरे बंधूंच्या गर्जाना मोर्चात तुफान गर्दी, ड्रोनदृश्य पहाच
Thackeray Garjana Morcha : ठाकरे बंधूंच्या गर्जाना मोर्चात तुफान गर्दी, ड्रोनदृश्य पहाच
राजा- उद्धव ठाकरे आणि बाळासाहेब थोरात एकाच गाडीतून मोर्चास्थळी दाखल,
राजा- उद्धव ठाकरे आणि बाळासाहेब थोरात एकाच गाडीतून मोर्चास्थळी दाखल, मोर्चाला सुरुवात