Amruta Fadnavis | DJच्या आवाजावर अमृता फडणवीस स्पष्टच बोलल्या! सण साजरे करा, पण…

Amruta Fadnavis | DJच्या आवाजावर अमृता फडणवीस स्पष्टच बोलल्या! सण साजरे करा, पण…

| Updated on: Sep 09, 2026 | 10:06 AM

अमृता फडणवीस यांनी सण साजरे करताना नियमांचे पालन करण्याचे आणि लोकांना त्रास न देण्याचे आवाहन केले आहे. डीजेच्या आवाजाची तीव्रता नियंत्रित ठेवण्यावर त्यांनी भर दिला. दहीहंडीमध्ये महिलांच्या समान सहभागाचे समर्थन करत, कोणत्याही प्रकारच्या असभ्य वर्तनाला त्यांनी विरोध दर्शवला. सण उत्सव उत्साहात साजरे व्हावेत, पण ते इतरांना त्रासदायक ठरू नयेत, असे त्यांचे मत आहे.

सण साजरे करताना नागरिकांनी नियमांचे पालन करावे आणि लोकांना कोणताही त्रास होणार नाही याची काळजी घ्यावी, असे मत अमृता फडणवीस यांनी व्यक्त केले आहे. डीजे बंदीच्या मागणीवर बोलताना त्यांनी ही प्रतिक्रिया दिली. सरकार आणि सर्वोच्च न्यायालयाच्या नियमावलीनुसारच सण उत्सव साजरे व्हावेत, असे त्यांनी स्पष्ट केले.

फडणवीस म्हणाल्या, “सण नक्कीच साजरे करायचे आहेत, पण जिथे आपण राहतो त्या सोसायटीतील लोकांनाच त्रास होत राहो असे व्हायला नको.” ध्वनिप्रदूषणाच्या नियमांनुसार आवाजाची तीव्रता असावी आणि सार्वजनिक ठिकाणी सण साजरे करताना नियमांचे काटेकोरपणे पालन करावे, असे आवाहन त्यांनी केले.

दहीहंडी उत्सवाबाबत बोलताना, त्यांनी महिलांच्या समान सहभागाचे समर्थन केले. “जर तुम्ही स्त्रियांना मनोरा बनवण्यासाठी सांगितले, तर ती समानतेची गोष्ट आहे. पण स्त्रियांकडून तिथे वेडेवाकडे नाच करवून घेणे मला योग्य वाटत नाही,” असे त्या म्हणाल्या. सणांमध्ये जे साजून छान दिसते, तेच करावे असे मत त्यांनी नोंदवले. एकूणच, सण उत्साहात साजरे करताना सामाजिक भान आणि नियमांचे महत्त्व त्यांनी अधोरेखित केले.

Published on: Sep 09, 2026 10:06 AM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us