AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट; पालकमंत्री जिल्ह्याजिल्ह्यात दौरा करणार

शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट; पालकमंत्री जिल्ह्याजिल्ह्यात दौरा करणार

| Updated on: Sep 12, 2026 | 6:20 PM
Share

महाराष्ट्रामध्ये दुष्काळसदृश परिस्थिती आहे. मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी घोषणा केली आहे की, सर्व जिल्ह्यांचे पालकमंत्री आणि ते स्वतः प्रभावित भागांचा दौरा करतील. ते जिल्हाधिकाऱ्यांकडून आढावा घेऊन आगामी मंत्रिमंडळ बैठकीत अहवाल सादर करतील, जेणेकरून आवश्यक उपाययोजना केल्या जातील.

महाराष्ट्रामध्ये सध्या दुष्काळसदृश स्थिती निर्माण झाली असून, या गंभीर परिस्थितीचा सखोल आढावा घेण्यासाठी राज्य सरकार सक्रिय झाले आहे. मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी याबाबत महत्त्वपूर्ण माहिती दिली आहे. त्यांच्या घोषणेनुसार, राज्यातील प्रत्येक जिल्ह्यामध्ये पालकमंत्री स्वतः दौरा करणार आहेत, जेणेकरून जमिनीवरील वास्तविक परिस्थितीची माहिती मिळू शकेल.

बावनकुळे यांनी स्पष्ट केले की, ते स्वतःदेखील अनेक भागांमध्ये दौरा करणार आहेत. या दौऱ्यांमध्ये आणि जिल्हाधिकाऱ्यांसोबतच्या चर्चांमध्ये दुष्काळसदृश परिस्थितीची संपूर्ण माहिती गोळा केली जाईल. त्यांनी आजच जिल्हाधिकाऱ्यांशी चर्चा करणार असल्याचे सांगितले. त्यांच्या माहितीनुसार, संबंधित जिल्ह्यांचे पालकमंत्री त्यांच्या जिल्ह्यांमधील संपूर्ण यंत्रणेसह दौरे करतील आणि परिस्थितीचा अभ्यास करतील.

सर्व जिल्हाधिकाऱ्यांकडून मिळालेल्या माहितीचा आणि दौऱ्यांच्या निष्कर्षांचा विस्तृत अहवाल तयार केला जाईल. हा अहवाल आगामी मंत्रिमंडळ बैठकीमध्ये सादर केला जाईल. या अहवालाच्या आधारे दुष्काळग्रस्त भागांसाठी आवश्यक उपाययोजना आणि धोरणात्मक निर्णय घेतले जाण्याची शक्यता आहे, जेणेकरून राज्यातील शेतकऱ्यांना आणि नागरिकांना दिलासा मिळू शकेल. बावनकुळे यांच्या या घोषणेमुळे सरकार दुष्काळाच्या संकटावर गंभीरपणे लक्ष केंद्रित करत असल्याचे दिसून येते.

 

 

Published on: Sep 12, 2026 06:20 PM

Follow Us