Dharashiv FDA Action : धाराशिवमध्ये FDA चा दणका; 15 दिवसांत सहा हॉटेल्सचे परवाने निलंबित

Dharashiv FDA Action : धाराशिवमध्ये FDA चा दणका; 15 दिवसांत सहा हॉटेल्सचे परवाने निलंबित

| Updated on: Oct 16, 2026 | 11:12 AM

धाराशिवमधील हॉटेल्स आणि बेकरीवर अन्न व औषध प्रशासनाने मोठी कारवाई केली आहे. गेल्या १५ दिवसांत ६ हॉटेल्सचे परवाने निलंबित करण्यात आले आहेत. तुळजापूर येथे भेसळयुक्त गूळ, खवा आणि संशयित तूप जप्त करण्यात आले असून, धाराशिवमधील एका बेकरीवर मुदत संपलेले खाद्यपदार्थ विकल्याबद्दल कारवाई झाली आहे.

धाराशिव जिल्ह्यात अन्न आणि औषध प्रशासनाने (FDA) अन्नसुरक्षा आणि सार्वजनिक आरोग्य जपण्यासाठी कठोर पाऊले उचलली आहेत. गेल्या १५ दिवसांत प्रशासनाने केलेल्या तपासणी मोहिमेत जिल्ह्यातील सहा हॉटेल्सचे परवाने निलंबित करण्यात आले आहेत. या कारवाईमुळे अन्नपदार्थांच्या गुणवत्तेबाबत आणि स्वच्छतेबाबत हलगर्जीपणा करणाऱ्या आस्थापनांना धक्का बसला आहे.

या कारवाईदरम्यान, तुळजापूर येथील काही ठिकाणी भेसळयुक्त गूळ, खवा आणि संशयित तुपाचा मोठा साठा जप्त करण्यात आला. भेसळयुक्त अन्नपदार्थांच्या विक्रीमुळे ग्राहकांच्या आरोग्याला धोका निर्माण होत असल्याचे निदर्शनास आले आहे. याव्यतिरिक्त, धाराशिव शहरातील एका बेकरीवरही अन्न व औषध प्रशासनाने कारवाई केली आहे. या बेकरीमध्ये मुदत संपलेले खाद्यपदार्थ ग्राहकांना विकले जात असल्याचे तपासणीत आढळले. अशा प्रकारच्या बेकरी आणि हॉटेल्सवर कारवाई करून अन्न व औषध प्रशासनाने नागरिकांच्या आरोग्याच्या हितासाठी आपला कटिबद्धता दर्शवली आहे. ही कारवाई अन्नसुरक्षा कायद्याचे उल्लंघन करणाऱ्यांवर कडक नजर ठेवण्याचे प्रशासनाचे धोरण अधोरेखित करते.

Published on: Oct 16, 2026 11:11 AM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us