AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Mala Papadkar : जन्मतः अंध अन् अनाथ.. 32 वर्षांपूर्वी रेल्वे स्थानकावर बेवारस सापडली, आज 'तिनं' महसूल विभागात पदभार स्वीकारला

Mala Papadkar : जन्मतः अंध अन् अनाथ.. 32 वर्षांपूर्वी रेल्वे स्थानकावर बेवारस सापडली, आज ‘तिनं’ महसूल विभागात पदभार स्वीकारला

| Updated on: Oct 06, 2025 | 3:21 PM
Share

जन्मतः अंध आणि अनाथ असलेल्या माला पापडकर यांनी नागपूर येथे महसूल सहायक पदाचा पदभार स्वीकारला आहे. बत्तीस वर्षांपूर्वी जळगाव रेल्वे स्थानकावर बेवारस सापडलेल्या मालाला अमरावतीच्या शंकरबाबा पापडकर आश्रमात आसरा मिळाला. त्यांनी २०२३-२४ मध्ये एमपीएससी परीक्षा उत्तीर्ण केली, ही एक प्रेरणादायी यशोगाथा आहे.

जन्मतः अंध आणि अनाथ असलेल्या माला पापडकर यांनी नुकताच नागपूरमध्ये महसूल सहायक पदाचा पदभार स्वीकारला आहे. ही त्यांची जिद्द आणि कष्टाची यशोगाथा आहे. सुमारे बत्तीस वर्षांपूर्वी माला जळगाव रेल्वे स्थानकावर बेवारस अवस्थेत आढळल्या होत्या. त्यानंतर त्यांना अमरावतीच्या वझ्झर येथील शंकरबाबा पापडकर यांच्या आश्रमामध्ये आसरा मिळाला. आश्रमात राहून शिक्षण घेतल्यानंतर, त्यांनी महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाची (एमपीएससी) परीक्षा देण्याचा निर्णय घेतला.

२०२३-२४ मध्ये झालेल्या एमपीएससी परीक्षेमध्ये त्यांनी यश संपादन केले. या यशानंतर त्यांना महसूल विभागात सहायक पद मिळाले आहे. अंधत्व आणि अनाथपणावर मात करून माला पापडकर यांनी मिळवलेले हे यश अनेक तरुणांसाठी प्रेरणादायी आहे. त्यांचा हा प्रवास जिद्द, संघर्ष आणि यशाचे प्रतीक आहे.

Published on: Oct 06, 2025 03:21 PM