AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Devendra Fadnavis | भरती परीक्षांतील गैरप्रकारांना आळा घालण्यासाठी सरकार ॲक्शन मोडमध्ये! मुख्यमंत्र्यांनी काय दिले आदेश?

Devendra Fadnavis | भरती परीक्षांतील गैरप्रकारांना आळा घालण्यासाठी सरकार ॲक्शन मोडमध्ये! मुख्यमंत्र्यांनी काय दिले आदेश?

| Updated on: Sep 08, 2026 | 5:31 PM
Share

राज्यातील भरती परीक्षा अधिक सुरक्षित करण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांच्या आदेशाने उच्चस्तरीय टास्क फोर्स स्थापन करण्यात आले आहे. अपर मुख्य सचिव व्ही. राधा यांच्या अध्यक्षतेखालील या टास्क फोर्समध्ये पोलीस महासंचालक सदानंद दाते यांचाही समावेश आहे. हे पथक सहा महसुली विभागांचा दौरा करून उमेदवारांशी संवाद साधणार आहे, ज्याचे वेळापत्रक जाहीर झाले आहे.

राज्यामधील भरती परीक्षा अधिक सुरक्षित आणि पारदर्शक करण्यासाठी एक महत्त्वाचे पाऊल उचलण्यात आले आहे. मुख्यमंत्र्यांच्या आदेशानुसार, उच्चस्तरीय टास्क फोर्स स्थापन करण्यात आले आहे. या टास्क फोर्सचे मुख्य उद्दिष्ट भरती प्रक्रियेतील त्रुटी दूर करून उमेदवारांना सुरक्षित आणि न्यायपूर्ण वातावरण प्रदान करणे हे आहे.

सामान्य प्रशासन विभागाचे अप्पर मुख्य सचिव व्ही. राधा यांच्या अध्यक्षतेखाली हे टास्क फोर्स काम करेल. या महत्त्वपूर्ण समितीत राज्याचे पोलीस महासंचालक सदानंद दाते यांचाही समावेश आहे, ज्यामुळे सुरक्षा आणि कायद्याच्या अंमलबजावणीवर अधिक लक्ष केंद्रित करता येईल.

हा टास्क फोर्स केवळ कागदोपत्री कामकाज करणार नाही, तर थेट उमेदवारांशी संवाद साधणार आहे. हे पथक राज्याच्या सहा महसुली विभागांचा दौरा करेल. या दौऱ्यांमध्ये पुणे, नागपूर आणि नाशिकसह अन्य विभागांचा समावेश असून, त्यांच्या भेटींचे वेळापत्रकही जाहीर करण्यात आले आहे. या दौऱ्यादरम्यान, टास्क फोर्स उमेदवारांच्या सूचना आणि समस्या ऐकून घेईल, ज्यामुळे भरती प्रक्रियेतील सुधारणा अधिक प्रभावी ठरतील. मुख्यमंत्र्यांनी घेतलेला हा निर्णय भरती प्रक्रियेतील विश्वासार्हता वाढवण्यासाठी महत्त्वपूर्ण ठरेल अशी अपेक्षा आहे.

Published on: Sep 08, 2026 05:31 PM

Follow Us