AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

साडीचोळी घेऊन अमृता ताईंकडे जेवायला जाणार, मात्र... मनोज जरांगेंच्या या वक्तव्याने वेधलं लक्ष

साडीचोळी घेऊन अमृता ताईंकडे जेवायला जाणार, मात्र… मनोज जरांगेंच्या या वक्तव्याने वेधलं लक्ष

| Updated on: Sep 10, 2026 | 12:15 PM
Share

मनोज जरांगे पाटील यांनी मराठा आरक्षणासाठी सुरू असलेल्या आंदोलनादरम्यान अमृता फडणवीस यांनी दिलेल्या जेवणाच्या निमंत्रणावर प्रतिक्रिया दिली. आंदोलन काळात भेट नाकारत त्यांनी भाऊबीजेला साडी-चोळी घेऊन भेटण्याची इच्छा व्यक्त केली. मराठा समाजासाठी लढताना कोणतीही तडजोड करणार नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले, तसेच आरक्षणासाठी पुढील आंदोलनाची तारीख १२ नोव्हेंबर रोजी घोषित करणार असल्याचे सांगितले.

मराठा आरक्षणासाठी उपोषण आणि आंदोलन सुरू असलेले मनोज जरांगे पाटील यांनी अमृता फडणवीस यांच्या भेटीच्या निमंत्रणावर आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे. त्यांनी म्हटले आहे की, सध्या आंदोलन सुरू असल्याने जेवण्यासाठी जाणे योग्य नाही. मात्र, भाऊ संकटात असताना बहिणीने जेवायला बोलवू नये, असे सांगत त्यांनी भाऊबीजेच्या मुहूर्तावर साडी-चोळी घेऊन भेटायला जाण्याची तयारी दर्शवली. यावेळी बोलताना, जरांगे पाटील यांनी मराठा समाजाला ५८ लाख नोंदी सापडल्या असून, त्या आधारावर प्रमाणपत्र देण्यासाठी शिबिरे आयोजित केली जात असल्याचे नमूद केले.

मुंबईला मोर्चा काढण्याचे जवळपास निश्चित झाले असून, १२ तारखेला पुढील आंदोलनाची तारीख जाहीर करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. सत्ता ही भाड्याचं घर असून समाज परमनंट आहे, या भूमिकेवर ते ठाम असल्याचे त्यांनी पुन्हा एकदा स्पष्ट केले. समाजाच्या भल्यासाठी कोणाचीही वाट न पाहता आपण लढत राहणार, असेही त्यांनी नमूद केले.

Published on: Sep 10, 2026 12:15 PM

Follow Us