Municipal Elections Postpone : राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, नगरपालिका निवडणुका पुढं ढकलणं पडलं महागात?
मुंबई उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने राज्य निवडणूक आयोगावर तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे. नगरपालिका आणि नगरपंचायत निवडणुका अखेरच्या क्षणी पुढे ढकलल्याच्या निर्णयावर न्यायालयाने आयोगाला झापले. हा निर्णय टाळता येण्यासारखा होता आणि तो योग्य नव्हता, असे खंडपीठाने नमूद केले.
मुंबई उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने राज्य निवडणूक आयोगाला धारेवर धरले आहे. नगरपालिका आणि नगरपंचायत निवडणुका अखेरच्या क्षणी लांबणीवर टाकल्याच्या आयोगाच्या निर्णयावर खंडपीठाने तीव्र नापसंती व्यक्त केली. न्या. कंकणवाडी आणि हितेन वेणेगावकर यांच्या खंडपीठापुढे या प्रकरणाची सुनावणी झाली.
न्यायालयाने स्पष्ट केले की, ऐनवेळी निवडणुका लांबणीवर टाकण्याचा हा निर्णय टाळता येण्यासारखा होता आणि झालेला निर्णय योग्य नव्हता. मुंबई उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने या कृतीबद्दल नाराजी व्यक्त केली. यामुळे निवडणूक आयोगाच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. या घटनेमुळे महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांसंदर्भात निर्माण झालेल्या परिस्थितीवर न्यायालयाचे लक्ष असल्याचे दिसून येते.
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने...
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार

