AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Citroen च्या एअरक्रॉस SUV ने सुरक्षेत मोठा टप्पा गाठला, जाणून घ्या

ही एसयूव्ही 40 हून अधिक सुरक्षा फीचर्ससह येते. यात 6 एअरबॅग्स आणि इलेक्ट्रॉनिक स्टेबिलिटी कंट्रोल सारख्या फीचर्स आहेत.

Citroen च्या एअरक्रॉस SUV ने सुरक्षेत मोठा टप्पा गाठला, जाणून घ्या
| Edited By: | Updated on: Sep 30, 2025 | 4:58 PM
Share

तुम्हाला कार खरेदी करायची असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. Citroen Aircross SUV ला भारत NCAP क्रॅश टेस्टमध्ये सेफ्टी रेटिंग मिळाले आहे. प्रौढ प्रवाशांच्या सुरक्षिततेत याला 5-स्टार रेटिंग आणि मुलांच्या सुरक्षिततेसाठी 4-स्टार रेटिंग आहे. आता या एसयूव्हीमध्ये नेमके कोणते फीचर्स आहेत, किंमत किती आहे, याविषयी पुढे जाणून घेऊया.

सिट्रोएनच्या एअरक्रॉस एसयूव्हीने सुरक्षेच्या बाबतीत एक मोठा टप्पा गाठला आहे. भारत एनसीएपीने घेतलेल्या क्रॅश टेस्टमध्ये याला अ‍ॅडल्ट ऑक्युपेंट प्रोटेक्शन (AOP) म्हणजेच अ‍ॅडल्ट पॅसेंजर सेफ्टीसाठी सर्वोच्च 5-स्टार सेफ्टी रेटिंग मिळाले आहे.

या एसयूव्हीला 32 पैकी 27.05 गुण मिळाले आहेत. त्याच वेळी, चाइल्ड ऑक्युपेशन प्रोटेक्शन (COP) म्हणजे मुलांना सुरक्षिततेत 49 पैकी 40 गुण मिळाले आहेत, ज्यासह त्याला 4-स्टार रेटिंग मिळाले आहे. कंपनी हे 5 सीटर आणि 7 सीटर पर्यायांमध्ये ऑफर करते. चांगल्या सुरक्षा रेटिंगवरून असे दिसून आले आहे की सिट्रोएनची ही एसयूव्ही अशा प्रकारे तयार केली गेली आहे की ती केबिनच्या पुढील आणि बाजूच्या टक्करांचे संरक्षण करू शकते.

40 हून अधिक सुरक्षा फीचर्स

या वाहनात सुरक्षेची काळजी घेण्यात आली आहे. या एसयूव्हीमध्ये भारतीय बाजारात 40 हून अधिक सेफ्टी फीचर्स देण्यात आले आहेत, ज्यात 6 एअरबॅग्स, इलेक्ट्रॉनिक स्टॅबिलिटी कंट्रोल (ईएससी), हिल होल्ड असिस्ट, चाइल्ड सीटसाठी आयएसओफिक्स अँकर, टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टम (TPMS) आणि सर्व सीटवर 3-पॉइंट सीटबेल्ट यांचा समावेश आहे. कंपनीने म्हटले आहे की, भारत एनसीएपीने एअरक्रॉसच्या 5S व्हेरिएंटची क्रॅश टेस्ट घेतली. कंपनीने हे देखील उघड केले की ते लवकरच अधिकृतपणे भारतीय बाजारात एअरक्रॉस एक्स लाँच करणार आहेत. भारतातील बेसाल्टनंतर हे त्यांचे दुसरे एक्स मॉडेल असेल.

कारचे मजबूत डिझाइन

समोरच्या आणि बाजूच्या टक्करांचा प्रभावीपणे सामना करण्यासाठी आणि केबिन सुरक्षित ठेवण्यासाठी एअरक्रॉस मजबूत स्टील (AHSS आणि UHSS) वापरुन तयार केले गेले आहे. या एसयूव्हीमध्ये एलईडी प्रोजेक्टर हेडलॅम्प्स, क्लायमेट कंट्रोलसह ऑटोमॅटिक एअर कंडिशनिंग, पॉवर-फोल्डिंग ओआरव्हीएम (साइड मिरर) आणि रिअर एसी व्हेंट्स यासारखे खास फीचर्स देण्यात आले आहेत.

इंजिन पर्याय

Citroen Aircross SUV भारतात दोन पेट्रोल इंजिनसह विकली जाते. पहिले इंजिन नैसर्गिकरित्या एस्पिरेटेड 1.2L Puretech 82 इंजिन आहे. हे 81 बीएचपी पॉवर आणि 115 एनएम टॉर्क जनरेट करते आणि 17.50 किमी/लीटर मायलेज देते. हा फोन 5-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्सशी जोडला गेला आहे.

दुसरे इंजिन टर्बोचार्ज्ड 1.2L PURETECH 110 इंजिन आहे, जे अधिक शक्तिशाली आहे आणि 108.6 bhp पॉवर आणि 190 Nm टॉर्क देते. यात 6-स्पीड मॅन्युअल आणि 6-स्पीड टॉर्क कन्व्हर्टर ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनचा पर्याय मिळतो. त्यांचे मायलेज 18.50 किमी/लीटर आणि 17.60 किमी/लीटर असल्याचा दावा करण्यात आला आहे.

किंमत

17-इंच अलॉय व्हील्सवर चालणाऱ्या Citroen Aircross SUV ची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत 8.32 लाख आहे, जी एंट्री-लेव्हल यू ट्रिमसाठी आहे. दुसरीकडे, टॉप-एंड मॉडेल Turbo AT Max Dual Tone 5+2 ची किंमत 14.10 लाख (एक्स-शोरूम) पर्यंत जाते.

Follow Us
सुनेत्रा पवारांच्या रिक्त जागी भाजपच्या नवनीत राणा दिसणार? सुनिल तटकरे
सुनेत्रा पवारांच्या रिक्त जागी भाजपच्या नवनीत राणा दिसणार? सुनिल तटकरेंचं थेट विधान, राज्यासभेतील जागेसंदर्भात नवीन ट्वीस्ट
एकच खळबळ! अल्पवयीन मुलीची अवैधरित्या प्रसूती, परस्पर विकलं नवजात बाळ..
एकच खळबळ! अल्पवयीन मुलीची अवैधरित्या प्रसूती, परस्पर विकलं नवजात बाळ अन्... थरकाप उडवणारी घटना
शिंदेंच्या शिवसेनेचा मविआला जबर धक्का, माघार घेणाऱ्या त्या नेत्याला मो
शिंदेंच्या शिवसेनेचा मविआला जबर धक्का, माघार घेणाऱ्या त्या नेत्याला मोठं गिफ्ट; राजकारणात खळबळ!
महागाईचा आणखी एक झटका! घरगुती गॅस सिलेंडर 29 रुपयांनी महागलं, कितीवर प
महागाईचा आणखी एक झटका! घरगुती गॅस सिलेंडर 29 रुपयांनी महागलं, कितीवर पोहोचला आकडा?
आता थेट नाव घ्या... संजय शिरसाटांचं सुप्रिया सुळेंना खुलं आवाहन;
आता थेट नाव घ्या... संजय शिरसाटांचं सुप्रिया सुळेंना खुलं आवाहन; उमेदवारांच्या माघारीमुळे राजकारण पेटलं
कौटुंबिक छळाचा आणखी एक बळी! सासरच्या जाचाला कंटाळून 26 वर्षीय महिलेने
कौटुंबिक छळाचा आणखी एक बळी! सासरच्या जाचाला कंटाळून 26 वर्षीय महिलेने उचलले टोकाचे पाऊल
रवींद्र चव्हाण गुंडासारखे पंचतारांकित हॉटेलमध्ये घुसले अन्... संजय
रवींद्र चव्हाण गुंडासारखे पंचतारांकित हॉटेलमध्ये घुसले अन्... बापरे! संजय राऊत हे काय बोलून गेले? थेट सोने तस्करीशी कनेक्शन!
मुंबईत पुन्हा नेस्कोसारखाच प्रकार! लाईव्ह कॉन्सर्टमध्ये तरुण अन् तरुणी
मुंबईत पुन्हा नेस्कोसारखाच प्रकार! लाईव्ह कॉन्सर्टमध्ये तरुण आणि त्याची मैत्रीण... नेमकं काय घडलं?
राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली! नवनीत राणा NCPमध्ये प्रवेश करणार? पुन्हा
राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली! नवनीत राणा NCPमध्ये प्रवेश करणार? पुन्हा सुनेत्रा पवारांच्या भेटीनंतर चर्चांना उधाण
बड्या अधिकाऱ्याला अटक, महसूल गुप्तचर संचालनालयाची धडक कारवाई
मोठी बातमी! बड्या अधिकाऱ्याला अटक, महसूल गुप्तचर संचालनालयाची धडक कारवाई, तब्बल 5 कोटीचं सोनं...