AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता हायब्रीड कारचा जलवा, ‘ही’ 5 नवीन मॉडेल्स येणार, जाणून घ्या

हाय मायलेजच्या मागणीमुळे अलीकडेच भारतात हायब्रीड कारची मागणी वाढली आहे. पुढील काही वर्षांत ही मागणी वाढेल अशी अपेक्षा आहे.

आता हायब्रीड कारचा जलवा, ‘ही’ 5 नवीन मॉडेल्स येणार, जाणून घ्या
| Edited By: | Updated on: Mar 24, 2026 | 4:41 PM
Share

तुम्ही कार खरेदी करणार असाल तर ही बातमी आधी वाचा. हाय मायलेजच्या मागणीमुळे अलीकडेच भारतात हायब्रीड कारची मागणी वाढली आहे. आता येत्या काही वर्षात ही मागणी अजून वाढेल, असं बोललं जात आहे. कंपन्या आता हायब्रीड कारवर पैज लावत आहेत. तर काही खास कार देखील येत आहेत. भारतात हायब्रीड वाहने हळूहळू लोकप्रिय होत आहेत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, 2029 पर्यंत हा सेगमेंट दरवर्षी सुमारे 24.81 टक्के वाढण्याची अपेक्षा आहे. म्हणजेच 2025 च्या तुलनेत याचा आकार जवळपास दुप्पट होऊ शकतो. सध्या टोयोटा किर्लोस्कर मोटर 80 टक्क्यांहून अधिक मार्केट शेअरसह या सेगमेंटमध्ये आघाडीवर आहे. अर्बन क्रूझर हायराइडर आणि इनोव्हा हायक्रॉस सारखी वाहने खूप लोकप्रिय आहेत. यानंतर मारुती सुझुकी आणि होंडा देखील या सेगमेंटमध्ये पुढे जात आहेत.

आता या सेगमेंटमध्ये स्पर्धा आणखी वाढणार आहे, कारण ह्युंदाई, किया, रेनो आणि निसान सारख्या कंपन्या नवीन हायब्रिड एसयूव्ही आणण्याच्या तयारीत आहेत. विशेषत: मोठ्या कुटुंबासाठी, 7-सीटर हायब्रिड एसयूव्हीसाठी बरेच नवीन पर्याय आहेत.

मारुती आणि टोयोटा

मारुती ग्रँड विटारा आणि टोयोटा हायरायडरची 7-सीटर आवृत्ती देखील येणार आहे. मारुती सुझुकीने 4.5 मीटरपेक्षा जास्त लांब नवीन 3-रो एसयूव्हीची पुष्टी केली आहे, जी ग्रँड विटारावर आधारित असू शकते. यात पेट्रोल, स्ट्राँग हायब्रिड आणि सीएनजी हे तीनही इंजिन पर्याय मिळू शकतात. त्याच वेळी, टोयोटा हायराइडरच्या 7-सीटर मॉडेलची देखील चाचणी घेत आहे, जे 5-सीटर आवृत्तीपेक्षा लांब असेल, परंतु प्लॅटफॉर्म आणि वैशिष्ट्ये जवळजवळ समान राहतील. ही वाहने 2026 च्या अखेरीस येण्याची अपेक्षा आहे.

किआ आणि रेनो ‘ही’ मॉडेल्स आणणार

किआ सोरेंटो 2026 च्या उत्तरार्धात किंवा 2027 च्या सुरूवातीस 7-सीटर हायब्रिड एसयूव्ही म्हणून लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. ही कियाची पहिली हायब्रिड कार असेल आणि त्यात 1.5-लीटर पेट्रोल हायब्रिड इंजिन मिळण्याची शक्यता आहे. जागतिक बाजारात ही एसयूव्ही वेगवेगळ्या इंजिन पर्यायांसह येते.

रेनो बोरियल ही नवीन डस्टरची 3-रो एडिशन असेल. यात 1.8 लीटर पेट्रोल इंजिनसह इलेक्ट्रिक मोटर आणि बॅटरीचे कॉम्बिनेशन मिळेल, जे सुमारे 160 पीएस पॉवर आणि एकूण 172 एनएम टॉर्क देईल. ह्युंदाई Ni1i 7-सीटर हायब्रिड एसयूव्ही ह्युंदाई टक्सनच्या लाँग-व्हीलबेस मॉडेलवर आधारित असू शकते. यात 1.5 लीटर पेट्रोल इंजिनची इलेक्ट्रिक व्हर्जन दिली जाऊ शकते.

Follow Us
अयोध्येतील राम मंदिरातील कथित चोरी प्रकरणाला वेगळंच वळण; थेट गृहमंत्रा
अयोध्येतील राम मंदिरातील कथित चोरी प्रकरणाला वेगळंच वळण; थेट गृहमंत्राल...
ठाकरेंचे बाकी तीन खसादर भाजपच्या... थेट पत्रकार परिषद घेत बड्यानेत्यान
ठाकरेंचे बाकी तीन खसादर भाजपच्या... थेट पत्रकार परिषद घेत बड्यानेत्यानं सांगितलं मोठं गुपित
खासदारांच्या बंडखोरीमागे देवेंद्र फडणवीस यांची मोठी भूमिका? 2 महिन्याआ
खासदारांच्या बंडखोरीमागे देवेंद्र फडणवीस यांची मोठी भूमिका? 2 महिन्याआधीच...मोठी अपडेट समोर!
तब्बल 13 कोटी 99 लाख रुपयांच्या नुकसानानंतर विधानसभेत मोठी घोषणा!
तब्बल 13 कोटी 99 लाख रुपयांच्या नुकसानानंतर विधानसभेत मोठी घोषणा! 1 एप्रिल 2021 पासून...
वरीष्ठांकडून दखल; शिंदे- फडवीसांची चर्चा अन्... संजय दीना पाटलांचं
वरीष्ठांकडून दखल; शिंदे- फडवीसांची चर्चा अन्... संजय दीना पाटलांचं विधान वादाच्या भोवऱ्यात, काय निर्णय घेणार?
संजय पाटील यांच्या त्या वक्तव्यांवरून ठाकरे गट आक्रमक; पोलिसांत तक्रार
Shivsena | संजय दिना पाटील यांच्या त्या वक्तव्यांवरून ठाकरे गट आक्रमक; पोलिसांत तक्रार दाखल
आता सगळंच समोर आलं... लोहगडावर जाण्यापूर्वी... आरोपी सिया आणि चेतनच्या
आता सगळंच समोर आलं... लोहगडावर जाण्यापूर्वी... आरोपी सिया आणि चेतनच्या कॅफेतील CCTVतून हादरवणार खुलासे
बदलापूरमध्ये पत्नीच्या हत्येचा धक्कादायक प्रकार उघड; हार्ट अटॅकचा बनाव
मोठी बातमी! बदलापूरमध्ये पत्नीच्या हत्येचा धक्कादायक प्रकार उघड; हार्ट अटॅकचा बनाव फसला, पती आणि सासू अटकेत
सत्ता डोक्यात गेलीय! संजय पाटलांवर सुषमा अंधारेंचा घणाघात
Sushma Andhare | सत्ता डोक्यात गेलीय! संजय दिना पाटलांवर सुषमा अंधारेंचा घणाघात; फडणवीसांनाही केला थेट सवाल
दोन शक्तिशाली भूकंपांनी व्हेनेझुएलात हाहाकार; मृतांचा आकडा 10
Venezuela | दोन शक्तिशाली भूकंपांनी व्हेनेझुएलात हाहाकार; मृतांचा आकडा 10 हजारांच्या पार जाण्याची भीती!