AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

प्रतीक्षा संपली!हिरोची पहिली इलेक्ट्रिक बाईक लवकरच बाजारात; ओला कंपनीला देणार थेट टक्कर

टू-व्हीलर क्षेत्रातील दिग्गज कंपनी हिरो मोटोकॉर्प आता इलेक्ट्रिक मोटरसायकल बाजारात मोठी क्रांती घडवण्यासाठी सज्ज झाली आहे. कंपनी 2027 मध्ये आपली पहिली इलेक्ट्रिक बाईक लाँच करण्याची तयारी करत आहे. ही नवीन ई-बाईक बाजारात थेट Ola इलेक्ट्रिकला जोरदार टक्कर देईल, ज्यामुळे ग्राहकांना एक दमदार पर्याय उपलब्ध होणार आहे.

प्रतीक्षा संपली!हिरोची पहिली इलेक्ट्रिक बाईक लवकरच बाजारात; ओला कंपनीला देणार थेट टक्कर
Hero Electric Bike
| Edited By: | Updated on: Aug 11, 2026 | 4:25 PM
Share

हिरो मोटोकॉर्प आपली पहिली इलेक्ट्रिक बाईक UBEX आणि VXZ या दोन नवीन आणि प्रगत प्लॅटफॉर्मवर विकसित करत आहे. ग्राहकांच्या गरजा लक्षात घेऊन कंपनी इलेक्ट्रिक बाइक्सचे उत्पादनही मोठ्या प्रमाणावर वाढवणार आहे. तंत्रज्ञान आणि परफॉर्मन्सच्या जोरावर ही ई-बाईक ईव्ही मार्केटमधील स्पर्धा आणखी तीव्र करेल यात शंका नाही. चला तर मग याविषयीची माहिती ही पुढे जाणून घेऊया.

कंपनीने 2027 मध्ये आपली पहिली इलेक्ट्रिक बाईक लाँच केल्याची पुष्टी केली आहे. सध्या, कंपनीच्या इलेक्ट्रिक पोर्टफोलिओमध्ये प्रामुख्याने विडा ब्रँडच्या इलेक्ट्रिक स्कूटरचा समावेश आहे. आता हिरो इलेक्ट्रिक बाईकसह या सेगमेंटमध्ये मोठे पाऊल उचलणार आहे.

कंपनीच्या आगामी इलेक्ट्रिक मोटारसायकली दोन नवीन प्लॅटफॉर्मवर तयार केल्या जातील. या प्लॅटफॉर्मचे सांकेतिक नाव यूबीईएक्स आणि व्हीएक्सझेड आहे. विशेष म्हणजे हे दोन्ही प्लॅटफॉर्म इलेक्ट्रिक स्कूटरसाठी वापरल्या जाणाऱ्या या विडा प्लॅटफॉर्मपेक्षा वेगळे असतील. ते खास बाईकच्या गरजा लक्षात घेऊन डिझाइन केले जात आहेत.

बाईक दोन वेगवेगळ्या प्लॅटफॉर्मवर

हिरोने EICMA 2025 मध्ये प्रथमच UBEX आणि VXZ प्लॅटफॉर्म संकल्पना म्हणून प्रदर्शित केले होते. या दोन प्लॅटफॉर्मवर आधारित विविध प्रकारच्या इलेक्ट्रिक बाईक आणण्याची कंपनीची योजना आहे. यूबीईएक्स प्लॅटफॉर्मवर स्ट्रीट-नेकेड इलेक्ट्रिक बाईक तयार केली जाईल. त्याचे लक्ष दैनंदिन वापर आणि शहरातील चांगल्या राइडिंगवर असू शकते.

त्याच वेळी, व्हीएक्सझेड प्लॅटफॉर्मवर अधिक शक्तिशाली आणि साहसी-केंद्रित इलेक्ट्रिक बाईक तयार केल्या जात आहेत. अमेरिकन कंपनी झिरो मोटरसायकल्सच्या सहकार्याने हे व्यासपीठ विकसित केले जात आहे. हिरो मोटोकॉर्पने भारतात व्हीएक्सझेड-आधारित मोटारसायकलच्या डिझाइनशी संबंधित पेटंट दाखल केले आहेत.

तंत्रज्ञानावर लक्ष देणार

नवीन इलेक्ट्रिक बाईकमध्ये, हिरो आपल्या विडा इलेक्ट्रिक स्कूटरमधील शिकण्याचा वापर करेल. तथापि, दोन्ही नवीन प्लॅटफॉर्म विशेषत: बाईक ग्राहकांच्या गरजेनुसार विकसित केले जात आहेत. बाईकची कामगिरी, चांगली रायडिंग, क्लाइंबिंगची क्षमता आणि लांब पल्ल्याच्या बाबींवर कंपनीचे लक्ष आहे.

म्हणजेच, हिरोचा प्रयत्न केवळ मोठी चाके आणि बाईक डिझाइनसह इलेक्ट्रिक स्कूटर सादर करणे नाही, तर पूर्णपणे मोटरसायकल-आधारित इलेक्ट्रिक मॉडेल तयार करणे आहे. व्हीएक्सझेड प्लॅटफॉर्म असलेली बाईक अधिक शक्ती आणि साहसी राइडिंग लक्षात घेऊन डिझाइन केली जाऊ शकते. दुसरीकडे, UBEX प्लॅटफॉर्म असलेली बाईक रस्त्यावर आणि दैनंदिन वापरासाठी डिझाइन केली जाईल.

Follow Us
अंगद का पैर म्हणत अमित शाहांचा भाजपच्या विजयाचा विश्वास...
Amit Shah : अंगद का पैर म्हणत अमित शाहांचा भाजपच्या विजयाचा विश्वास; अखिलेश यादवांनी एका वाक्यात दिलं प्रत्युत्तर
साताऱ्यात पावसाची जोरदार बॅटिंग, शहरासह ग्रामीण भाग जलमय...
Satara Rain : साताऱ्यात पावसाची जोरदार बॅटिंग, शहरासह ग्रामीण भाग जलमय; शेतकऱ्यांच्या चेहऱ्यावर आनंद
पुर्णेकर प्रकरणावर प्रश्न विचारताच उपमुख्यमंत्री थेट.. नेमकं काय घडलं?
Eknath Shinde On Purnekar Case : पुर्णेकर प्रकरणावर प्रश्न विचारताच उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे थेट...; नेमकं काय घडलं?
वाल्मिक कराड यांचा मुलगा सुशील कराड पुन्हा चर्चेत; ऑडिओ क्लिप व्हायरल
Sushil Karad : वाल्मिक कराड यांचा मुलगा सुशील कराड पुन्हा चर्चेत; पीडित महिलेला धमकी दिल्याची ऑडिओ क्लिप व्हायरल
आम्ही संविधानाला संपवू देणार नाही! राहुल गांधींचा हुंकार....
Rahul Gandhi : आम्ही संविधानाला संपवू देणार नाही! राहुल गांधींचा हुंकार; संपूर्ण भाषण पाहा
नरेंद्र मोदी ज्ञानेश कुमार यांना निवडणार की देशाला? तेजस्वी यादव...
Tejashwi Yadav : नरेंद्र मोदी ज्ञानेश कुमार यांना निवडणार की देशाला? तेजस्वी यादव यांचा थेट सवाल
शेतकऱ्यांना भरघोस मदत मिळणार, सरकार वाऱ्यावर सोडणार नाही....
Eknath Shinde : शेतकऱ्यांना भरघोस मदत मिळणार, सरकार वाऱ्यावर सोडणार नाही; उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंची मोठी ग्वाही
शिंदेंनी पुर्णेकर कुटुंबाला भेटायला येऊ नये, हात जोडून विनंती...
Ram Purnekar : शिंदेंनी पुर्णेकर कुटुंबाला भेटायला येऊ नये, हात जोडून विनंती; राम पूर्णेकर असं का म्हणाले?
दिवाळीच्या फराळावर FDA चा कडक पहारा; तुकाराम मुंडेंनी स्वतः तपासले...
Tukaram Munde FDA : दिवाळीच्या फराळावर FDA चा कडक पहारा; तुकाराम मुंडेंनी स्वतः तपासले लाडू-चिवडे; विक्रेत्यांना दिला इशारा
सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या ध्वजस्तंभासाठी पुरोहित संघाची मोठी मागणी; कायमस
सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या ध्वजस्तंभासाठी पुरोहित संघाची मोठी मागणी; कायमस्वरूपी सुरक्षा देण्याची विनंती