AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मारुती सुझुकीचा इलेक्ट्रिक व्हेईकल सेगमेंटचा विचार नाही, हे आहे कारण

ह्युंडाई, टाटा मोटर्स आणि इतर प्रतिस्पर्धी नवीन इलेक्ट्रिक व्हेइकल मॉडेल्स चालवत असूनही, भार्गव म्हणाले की विक्रीचे प्रमाण खूपच कमी आहे आणि जर कंपनीने ईव्हीमध्ये प्रवेश केला तर त्याचा त्याच्या कार्यांवर थेट परिणाम होऊ शकतो.

मारुती सुझुकीचा इलेक्ट्रिक व्हेईकल सेगमेंटचा विचार नाही, हे आहे कारण
मारुती सुझुकीचा इलेक्ट्रिक व्हेईकल सेगमेंटचा विचार नाही, हे आहे कारण
| Edited By: | Updated on: Aug 25, 2021 | 7:46 PM
Share

नवी दिल्ली : देशातील कार उत्पादकांमध्ये मारुती सुझुकी इंडिया सर्वात मोठी खेळाडू बनू शकते, परंतु इलेक्ट्रिक वाहन शर्यतीत सामील होण्यासाठी कंपनी अद्याप उत्साही नाही. अशा वेळी जेव्हा सरकार इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी दबाव टाकत आहे, मारुतीला वेट अँड वॉचचा खेळ खेळायचा आहे. मारुती सुझुकी इंडियाचे अध्यक्ष आर सी भार्गव यांनी अलीकडेच म्हटले आहे की, कंपनीचा सध्या इलेक्ट्रिक कार आणण्याचा काहीच विचार नाही. या महिन्याच्या सुरुवातीला भागधारकांसोबत वार्षिक सर्वसाधारण सभेदरम्यान भार्गव म्हणाले की, मारुती इतक्या कमी वेळेत ईव्ही सेगमेंटमध्ये प्रवेश करणार नाही आणि जेव्हा कंपनी पूर्णपणे तयार असेल तेव्हा त्याचे पहिले मॉडेल लाँच करेल. (This is because Maruti Suzuki has no idea about the electric vehicle segment)

काय म्हणाले आर सी भार्गव?

“मारुती सुझुकी प्रवासी वाहन उद्योगात आघाडीवर आहे आणि ईव्हीमध्ये मार्ग दाखवण्याचा त्याचा पूर्णपणे हेतू आहे. पण हे समजून घेणे महत्त्वाचे आहे की भारतात EV चा प्रवेश तेव्हाच होईल जेव्हा परिस्थिती अशी होईल की ग्राहक ते खरेदी करू शकतील. ” मारुती सीएनजी फिट किंवा हायब्रिड वाहनांना अनुकूल आहे. भार्गव म्हणाले की, पर्यायी इंधनावर कार निर्मात्याचे लक्ष कायम राहील. ह्युंडाई, टाटा मोटर्स आणि इतर प्रतिस्पर्धी नवीन इलेक्ट्रिक व्हेइकल मॉडेल्स चालवत असूनही, भार्गव म्हणाले की विक्रीचे प्रमाण खूपच कमी आहे आणि जर कंपनीने ईव्हीमध्ये प्रवेश केला तर त्याचा त्याच्या कार्यांवर थेट परिणाम होऊ शकतो.

अलीकडेच भार्गव यांनी असेही म्हटले होते की, कार चालवण्यासाठी कन्वेंश्नल फॉजिल फ्यूलऐवजी हायड्रोजन आधारित इंधन हा एक ‘रोचक पर्याय’ आहे. भारताने हायड्रोजनवर आधारित लिथियमच्या आयातीवरील अवलंबित्व कमी करावे अशी कार उत्पादकाची अपेक्षा आहे, ज्याचा वापर इलेक्ट्रिक कारसाठी बॅटरी बनवण्यासाठी केला जातो.

ते म्हणाले, “आपण हे मानले पाहिजे की निव्वळ शून्य उत्सर्जनाकडे जाण्याची आपली रणनीती देशातील प्रचलित आर्थिक आणि पायाभूत सुविधांच्या परिस्थितीशी सुसंगत असावी. हायड्रोजनचा वापर देखील एक मनोरंजक पर्याय आहे. भार्गव यांनी असेही म्हटले होते की भारतात इलेक्ट्रिक कार विकणे सोपे नाही कारण त्याची किंमत जास्त आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की सुमारे 2,000 डॉलरच्या दरडोई उत्पन्नासह, कोणालाही इलेक्ट्रिक कार खरेदी करणे कठीण आहे, ज्यापैकी 95 टक्के किंमत 20,000 डॉलरपेक्षा कमी आहे. याव्यतिरिक्त, इलेक्ट्रिक वाहनांच्या बॅटरीसाठी लिथियम हा एक महत्त्वाचा घटक आहे, ज्यासाठी भारताला आयातीसाठी चीनवर अवलंबून राहावे लागेल. (This is because Maruti Suzuki has no idea about the electric vehicle segment)

इतर बातम्या

MIG -21 Crash : राजस्थानच्या बाडमेरमध्ये मिग-21 फायटर जेट क्रॅश, पायलट बचावला

Pune Corona Update | पुणेकरांची चिंता वाढली, एका दिवसात 399 कोरोनाबाधितांची नोंद तर 216 जणांना डिस्चार्ज

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.