AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Swiggy IPO : शेअर बाजारात लिस्टिंगची तयारी, स्विगी आयपीओ आणणार कधी

Swiggy IPO : आयपीओ बाजारात उतरण्यासाठी स्विगी कंपनी पूर्ण तयारी करत आहे. पूर्ण तयारीनिशी ही कंपनी बाजारात उतरेल. त्यासाठीची योजना सुरु आहे. कंपनीने झोमॅटोला टक्कर देण्यासाठी कंबर कसली आहे. ही कंपनी लवकरच आयपीओ आणण्याच्या तयारीत आहे.

Swiggy IPO : शेअर बाजारात लिस्टिंगची तयारी, स्विगी आयपीओ आणणार कधी
| Updated on: Aug 26, 2023 | 4:29 PM
Share

नवी दिल्ली | 26 ऑगस्ट 2023 : ऑनलाईन फूड डिलिव्हरी प्लॅटफॉर्म स्विगी लवकरच आयपीओ आणण्याच्या तयारीत आहे. इनिशिअल पब्लिक ऑफरिंगसाठी स्विगी (Swiggy IPO) मैदानात उतरणार आहे. गेल्या काही दिवसांपासून कंपनीचे तळ्यातमळ्यात सुरु होते. बाजारातील बदलते चित्र त्यासाठी कारणीभूत होते. आता कंपनीने मनाचा हिय्या करत बाजारात उतरण्यासाठी कंबर कसली आहे. कंपनी लवकरच भारतीय शेअर बाजारात सूचीबद्ध (Share Market Listing) होण्याची तयारीत आहे. स्विगीची प्रतिस्पर्धी कंपनी झोमॅटो यापूर्वीच शेअर बाजारात उतरली आहे. ही कंपनी सूचीबद्ध आहे. झोमॅटोच्या शेअरमध्ये आतापर्यंत 54.8% वाढ झाली आहे. फूड डिलिव्हरी प्लॅटफॉर्म स्विगीने झोमॅटोला (Zomato) टक्कर देण्यासाठी बाजारात सूचीबद्ध होण्याची तयारी केली आहे. स्विगीमध्ये जपानमधील दिग्गज गुंतवणूक संस्था, सॉफ्टबँकने यापूर्वीच गुंतवणूक केली आहे.

Swiggy ने इतका जमवला निधी

स्विगीने यापूर्वी 2022 मध्ये 10.7 अब्ज डॉलरचा निधी जमावला होता. पण मध्यंतरी त्यांना निधीची कमतरता भासली. जादा मुल्यांकनामुळे गुंतवणूकदारांना हात आखडता घेतला. इतर भारतीय स्टार्टअपसारखंच स्विगीची आयपीओ योजना बारगळली. मंदीच्या भीतीने ही योजना पुढे ढकलली. पण ती टाळली नाही.

कधी येईल आयपीओ

शेअर बाजारात उतरण्यासाठी स्विगीने तयारी सुरु केली आहे. यापूर्वी पण त्यांनी तयारी केली होती. पण ते मैदानात उतरले नाही. आता हा स्टार्टअप नव्या दमाने बाजारात उतरणार आहे. काही तज्ज्ञांच्या मते, पुढील महिन्यातच स्विगी बाजारात आयपीओ आणू शकते. तर दुसरीकडे काही तज्ज्ञांनी त्यासाठी पुढील वर्षाची वाट पहायला लागू शकते, असे भाकित केले आहे. अर्थात कंपनी त्यावरचा पडदा लवकरच उघडेल.

गुंतवणूकदारांना दिले आमंत्रण

रिपोर्टनुसार, जागतिक आणि भारतीय बाजारात तेजीचे सत्र आहे. त्यामुळे स्विगीने आयपीओ आणण्याची तयारी सुरु केली आहे. स्विगीने आता 8 गुंतवणूकदार बँकांना आयपीओवर काम करण्यासाठी सप्टेंबरच्या सुरुवातीला आमंत्रित केले आहे. यामध्ये मॉर्गन स्टेनली, जेपी मॉर्गन आणि बँक ऑफ अमेरिका यांचा समावेश आहे.

कंपनीचे मूल्य तरी किती

सूत्रांच्या माहितीनुसार, Swiggy आयपीओसाठी 10.7 अब्ज डॉलरचा बेंचमार्क असू शकतो. ही रक्कम आयपीओसाठी उपयोगात येऊ शकते. अर्थात ही केवळ शक्यता आहे. बाजारातील काही तज्ज्ञांचा असा अंदाज आहे. याविषीय कंपनीने अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती दिलेली नाही. रॉयटर्सच्या वृत्तानुसार, सर्वकाही नियोजनानुसार झाले तर हा आयपीओ जुलै ते सप्टेंबर 2024 या काळात येऊ शकतो. अजून कंपनीने अधिकृत माहिती दिली नाही.

Follow Us
उदय सामंत: 'एमआयडीसीच्या समस्यांवर लक्ष, मराठी भाषेला प्राधान्य'
उदय सामंत: एमआयडीसीच्या समस्यांवर लक्ष, मराठी भाषेला प्राधान्य
मराठीची सक्ती नाही मराठीची भक्ती आहे
'मराठीची सक्ती नाही मराठीची भक्ती आहे', रिक्षाचालकांच्या मराठी सक्तीवरून शिंदेंची प्रतिक्रिया
मराठी न बोलल्यास परवाना रद्द करण्याच्या धमक्यांवरचा दुबेंचा इशारा
संजय दुबे यांचा प्रताप सरनाईक यांच्या मराठी भाषेच्या सक्तीला थेट विरोध
प्रवीण दरेकर यांचा नवनाथ वाघमारे यांच्या वक्तव्यावर हल्लाबोल
प्रवीण दरेकर यांचा नवनाथ वाघमारे यांच्या वक्तव्यावर हल्लाबोल:
शरद पवार एनडीएमध्ये जाणार नाहीत, विरोधातच राहणार
पवारांकडून एनडीएमध्ये जाण्याच्या चर्चा फेटाळल्या; पक्ष कार्यकर्त्यांना दिले स्पष्ट निर्देश
देशमुखांचं कारागृह महानिरीक्षकांना पत्र; गैरप्रकारांच्या चौकशीची मागणी
धनंजय देशमुखांचे बीड कारागृह महानिरीक्षकांना पत्र: गैरप्रकार चौकशी आणि आरोपी स्थलांतराची मागणी
भाजप-शिवसेनेतील सुप्त संघर्ष पुन्हा चव्हाट्यावर
भाजप-शिवसेनेतील सुप्त संघर्ष पुन्हा चव्हाट्यावर? ठाण्यातील कार्यक्रमात भाजप नेत्यांची अनुपस्थिती
बेस्ट कामगारांचा बेमुदत संप; प्रलंबित मागण्यांसाठी कर्मचारी आक्रमक
बेस्ट कामगारांचा मंगळवारपासून बेमुदत संप: प्रलंबित मागण्यांसाठी कर्मचारी आक्रमक
पालकमंत्री महाजनांच्याविरोधात पहिल्याच दिवशी ठाकरे गटाचे आंदोलन
नाशिकचे पालकमंत्री गिरीश महाजन यांच्याविरोधात पहिल्याच दिवशी ठाकरे गटाचे आंदोलन
मुख्यमंत्री वैद्यकीय सहाय्यता निधीतून गरजू रुग्णांना मदत
मुख्यमंत्री वैद्यकीय सहाय्यता निधीतून गरजू रुग्णांना अवयव प्रत्यारोपणासाठी मदत