AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Video : अलका याज्ञिक यांची खालावलेली प्रकृती, पद्मभूषण स्वीकारताना नीट चालताही येईना, व्हिडीओ पाहून चाहते चिंतेत

Video : भारताच्या लोकप्रिय आणि प्रसिद्ध गायिका अलका याज्ञिक ‘पद्मभूषण’ पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. सध्या सोशल मीडियावर त्यांच्या पुरस्कार स्वीकारतानाच व्हिडीओ व्हायरल होत आहे. ज्यामध्ये गायिकेची खालावलेली प्रकृती पाहून चाहत्यांनी चिंता व्यक्त केली आहे.

Video : अलका याज्ञिक यांची खालावलेली प्रकृती, पद्मभूषण स्वीकारताना नीट चालताही येईना, व्हिडीओ पाहून चाहते चिंतेत
Alka Yagnik
| Updated on: Jun 24, 2026 | 8:31 AM
Share

Video : प्रसिद्ध पार्श्वगायिका अलका याज्ञिक यांना राष्ट्रपती भवनात ‘पद्मभूषण’ पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आलं.. अलका याज्ञिक यांना कला क्षेत्रातील योगदानाबद्दल ‘पद्मभूषण’ पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. 16 हून अधिक भाषांमध्ये 2 हजारांपेक्षा अधिक गीते गाऊन त्यांनी भारतीय संगीत क्षेत्रात मोलाचं योगदान दिलं आहे. पण जेव्हा अलका याज्ञिक पुरस्कार स्वीकारत होत्या, तेव्हा अनेकांचं लक्ष फक्त त्यांच्या पुरस्कारावर नव्हतं तर, त्यांच्या प्रकृतीकडे देखील होतं. सांगायचं झालं तर, कार्यक्रमाचा व्हिडीओ सध्या सोशल मीडियावर तुफान व्हायरल होत आहे. व्हिडीओमध्ये चाहत्यांनी गायिकेच्या प्रकृतीबाबत चिंता व्यक्त केली आहे.

पारंपरिक लूकमध्ये अलका याज्ञिक पुरस्कार स्वीकारण्यासाठी पोहोचल्या होत्या. पण यादरम्यान प्रचंड कमजोर दिसल्या. त्यांनी नीट चालता देखील येत नव्हतं. एका महिला सुरक्षारक्षकाने अलका याज्ञिक यांना स्टेज पर्यंत पोहोचवलं. व्हिडीओमध्ये दिसत आहे की, अलका याज्ञिक यांची प्रकृती दिवसागणिक चिंताजनक होत आहे. अलका याज्ञिक यांची प्रकृती अद्यापही सुधारलेली नाही.

राष्ट्रपती भवनात आयोजित पद्म पुरस्कार सोहळा हा देशातील अत्यंत प्रतिष्ठित नागरी सन्मानांपैकी एक मानला जातो. पुरस्कार स्वीकारण्यापूर्वी त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे चरणस्पर्श करून त्यांना अभिवादन केलं. पण त्यांची प्रकृतीची चर्चा सध्या सर्वत्र सुरु आहेत.

अलका याज्ञिक कोणत्या आजाराचा करत आहेत सामना?

अलका याज्ञिक गेल्या जवळपास दोन वर्षांपासून एका दुर्मिळ मज्जासंस्थेविषयक आणि श्रवणशक्तीशी संबंधित विकाराने त्रस्त आहेत. त्यांनी सोशल मीडियावर याबद्दल सांगितलं देखील होतं, एका विमान प्रवासानंतर खाली उतरल्यावर त्यांना ऐकायला येणं बंद झालं. त्यानंतरच्या वैद्यकीय चाचण्यांमध्ये त्यांना ‘दुर्मिळ सेन्सरी नर्व्ह हिअरिंग लॉस’ असल्याचे निदान झालं.

गायिकेने सांगितलं होतं की, एका व्हायरल अटॅक ही समस्या उद्भवली आणि त्यामुळे त्यांना मोठा धक्का बसला. या परिस्थितीचा स्वीकार करून त्याविरुद्ध लढा देण्याचा त्या अजूनही प्रयत्न करत असल्याचं त्यांनी सांगितलं होतं. विशेष म्हणजे, त्यांच्या प्रकृतीत आतापर्यंत किती सुधारणा झाली आहे, याबद्दल त्यांच्याकडून कोणतीही अधिकृत माहिती देण्यात आलेली नाही.

डॉक्टरांच्या म्हणण्यानुसार, ही समस्या पूर्णपणं बरी होणं कठीण नाही. पण औषधं आणि सततच्या थेरेपीनंतर ही समस्या नियंत्रणात येऊ शकते… असं देखील सांगितलं जात आहे की, अलका याज्ञिक यावर उपचार घेत आहेत. पण त्यांच्या प्रकृतीत अद्याप किती सुधारणा झाली आहे… याबद्दल कोणतीही माहिती समोर आलेली नाही.

Follow Us
फेसबुकवरून सरकार चालत नाही म्हणायचे, आता इन्स्टाग्रामवरून देश चालवतात!
Uddhav Thackeray | फेसबुकवरून सरकार चालत नाही म्हणायचे, आता इन्स्टाग्रामवरून देश चालवतात!; उद्धव ठाकरेंचा मोदींवर हल्लाबोल
ही वादळापूर्वीची शांतता, नंतर... उद्धव ठाकरे एका वाक्यातच म्हणाले
ही वादळापूर्वीची शांतता, नंतर... उद्धव ठाकरेंनी एका वाक्यातच दिली कोर्टातील सुनावणीबाबत मोठी प्रतिक्रिया
आयुष्यात कोणताही ठराविक कोर्स... PM मोदींचा विद्यार्थ्यांना कानमंत्र
PM Narendra Modi Live: आयुष्यात कोणताही ठराविक कोर्स... IIT दिल्लीत पंतप्रधान मोदींचा विद्यार्थ्यांना कानमंत्र
उमेश पाटलांच्या एका पोस्टने वाढवलं राष्ट्रवादीचं टेन्शन
Umesh Patil on NCP | दादांनी उभ्या केलेल्या पक्षाच्या फांदीवर कुऱ्हाड चालवण्यात...; उमेश पाटलांच्या एका पोस्टने वाढवलं राष्ट्रवादीचं टेन्शन
शरद पवार गटाची मोठी खेळी? सुळे यांच्या नेतृत्वात सर्व खासदार...
मोठी बातमी! शरद पवार गटाची मोठी खेळी? सुप्रिया सुळे यांच्या नेतृत्वात सर्व खासदार पंतप्रधानांच्या भेटीला; घेणार मोठा निर्णय!
दिलगीरी ट्वीट नंतर मी सुनेत्रा पवार यांच्याशी संपर्क करण्याचा...
Harshwardhan Sapkal | दिलगीरी ट्वीट नंतर मी सुनेत्रा पवार यांच्याशी संपर्क करण्याचा प्रयत्न केला, मात्र... सपकाळ नेमकं काय म्हणाले?
प्रदेशाध्यक्ष बदलावा ही अजितदादांचीच इच्छा होती...
Rupali Thombre Patil | प्रदेशाध्यक्ष बदलावा ही अजितदादांचीच इच्छा होती; रुपाली ठोंबरे यांच्या दाव्याने राष्ट्रवादीत खळबळ!
दादांच्या मृत्यूनंतर आमदारांना फोन, इकडे मुखाग्नी दुसरीकडे मंत्रीपद...
दादांच्या मृत्यूनंतर आमदारांना फोन, इकडे मुखाग्नी दुसरीकडे मंत्रीपदासाठी... NCP तील नेत्याने अखेर सांगितलंच
मराठा आरक्षणाचा मार्ग मोकळा होणार?; सरकारचा हायकोर्टात मोठा दावा...
Mumbai High Court | मराठा आरक्षणाचा मार्ग मोकळा होणार?; सरकारचा हायकोर्टात मोठा दावा, उपवर्गीकरणाचा दाखला देत काय म्हटलं?
मोठी बातमी! एकनाथ शिंदे केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहांच्या भेटीला
मोठी बातमी! एकनाथ शिंदे पुन्हा केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहांच्या भेटीला, राजकीय हालचाली वाढल्या