AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

R Madhavan: “हा नवा भारत आहे”; Cannes मध्ये आर. माधवनने केलं पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचं कौतुक

केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूरसुद्धा या कान महोत्सवात सहभागी झाले. त्यांनी माधवनचा (R Madhavan) हा व्हिडिओ शेअर केला आहे.

R Madhavan: हा नवा भारत आहे; Cannes मध्ये आर. माधवनने केलं पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचं कौतुक
R MadhavanImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: May 20, 2022 | 10:39 AM
Share

अभिनेता आर. माधवन (R Madhavan) त्याच्या ‘रॉकेटरी: द नंबी इफेक्ट’ या चित्रपटाच्या माध्यमातून दिग्दर्शनात पदार्पण करत आहे. या चित्रपटाविषयी 75व्या ‘कान चित्रपट महोत्सवा’त (Cannes Film Festival) बोलताना माधवनने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) यांचं कौतुक केलं. केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूरसुद्धा या कान महोत्सवात सहभागी झाले. त्यांनी माधवनचा हा व्हिडिओ शेअर केला आहे. पंतप्रधान मोदींचं डिजिटल अर्थव्यवस्थेचं व्हिजन हे अर्थशास्त्रज्ञांनी आपत्ती असल्याचं समजलं होतं, परंतु प्रत्यक्षात तसं झालं नाही, असं तो या व्हिडीओत म्हणतोय. शेतकऱ्यांना फोन वापरण्यासाठी शिक्षित करण्याची गरज नाही, असंही तो यावेळी म्हणाला.

“जेव्हा भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांचा कार्यकाळ सुरू केला तेव्हा त्यांनी मायक्रोइकॉनॉमी आणि डिजिटल चलन आणलं. जगभरात याची चर्चा झाली. ‘हे चालणार नाही. ही एक आपत्ती आहे’ असं अनेकजण म्हणाले होते. तुम्ही शेतकरी आणि लहान गावांतील अशिक्षित लोकांना एक छोटा फोन किंवा स्मार्टफोन हाताळायला आणि हिशेब कसा करायचा हे कसं शिकवणार, असा सवाल करण्यात आला होता. मायक्रोइकॉनॉमी ही भारतातील मोठी आपत्ती मानली जात होती. पण दोन वर्षांत ती संपूर्ण कथाच बदलली आणि भारत हा जगातील सर्वात मोठा मायक्रोइकॉनॉमी वापरणारा देश बनला आणि ते का घडले हे तुम्हालाही माहीत आहे. कारण फोन वापरण्यासाठी आणि त्यांनी कोणाला पैसे पाठवले, त्यांना कोणावरून पैसे आले हे पाहण्यासाठी शेतकऱ्यांनी सुशिक्षित असण्याची गरज नव्हती. हा नवा भारत आहे,” असं माधवन म्हणाला.

पहा व्हिडीओ-

आपल्या चित्रपटाविषयी बोलताना माधवन म्हणाला, “आर्यभट्ट ते सुंदर पिचाईपर्यंत, विज्ञान आणि तंत्रज्ञानाच्या बाबतीत आमच्याकडे अशा अनेक विलक्षण कथा आहेत. आम्ही त्यांच्यावर चित्रपट बनवत नाही आहोत. ते जगभरातील तरुणांसाठी प्रेरणास्थान आहेत. एखाद्या अभिनेत्यापेक्षाही त्यांचे मोठे चाहते आहेत.”

Follow Us
तुळजाभवानी मंदिराचे मुख्य प्रवेशद्वार तीन दिवस राहणार बंद
तुळजाभवानी मंदिराचे मुख्य प्रवेशद्वार तीन दिवस बंद
मोठी बातमी! एअर इंडियाच्या वैमानिकांना ड्रग टेस्ट अनिवार्य
एअर इंडियाच्या वैमानिकांना ड्रग टेस्ट अनिवार्य: गांजा सेवनानंतर कठोर निर्णय
रिक्षा, टॅक्सी चालकांना मराठी शिकण्यासाठी एक महिन्याची मुदतवाढ
रिक्षा, टॅक्सी चालकांना मराठी शिकण्यासाठी एक महिन्याची मुदतवाढ: परिवहन विभागाचा निर्णय
आजच्या महाराष्ट्र बातम्या: शिवसेना सुनावणी, राजकीय घडामोडी
महाराष्ट्रातील ताज्या बातम्या: राजकीय घडामोडी, हवामान अंदाज आणि महत्त्वाचे निर्णय
530 कोटींचे बनावट टेंडर अन् ... गिरीश महाजनांच्या नातलगाने...
530 कोटींचे बनावट टेंडर अन् ... गिरीश महाजनांच्या लांबच्या नातलगाने टप्प्यात केला कार्यक्रम, नाशिक कुंभमेळ्यात कसा झाला घोटाळा?
पक्ष सत्तेत असला तर अपात्रतेची कारवाई होतच नाही, कपिल सिब्बल असं...
पक्ष सत्तेत असला तर अपात्रतेची कारवाई होतच नाही, कपिल सिब्बल असं का म्हणाले? टर्निंग पॉइंट ठरणारा मुद्दा काय?
तर एकनाथ शिंदेंना पक्ष मिळालाच नसता' त्या निर्णयावर...
तर एकनाथ शिंदेंना पक्ष मिळालाच नसता' त्या निर्णयावर... अखेर कपिल सिब्बल यांची कोर्टाकडे मोठी मागणी
भर मंचावरून जरांगेंचं व्यंग; अखेर बावनुकळे म्हणाले, 'माझ्या शरीर...
Manoj Jarange Video | भर मंचावरून मनोज जरांगेंचं व्यंग; अखेर बावनुकळे म्हणाले, 'माझ्या शरीरावरून, चेहऱ्यावरून...
पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री सुखबीर सिंह यांच्यावर हल्ल्याचं नेमकं कारण...
Sukhbir Singh Badal | पंजाबच्या माजी मुख्यमंत्री सुखबीर सिंह यांच्यावर हल्ल्याचं नेमकं कारण काय? याआधीही... मोठी अपडेट समोर
अगामी सुनावणी मंगळवारी, पण... कोर्टाबाहेर येताच संजय राऊत नेमकं काय...
अगामी सुनावणी मंगळवारी, पण... कोर्टाबाहेर येताच संजय राऊत नेमकं काय म्हणाले?