AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

R Madhavan: “हा नवा भारत आहे”; Cannes मध्ये आर. माधवनने केलं पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचं कौतुक

केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूरसुद्धा या कान महोत्सवात सहभागी झाले. त्यांनी माधवनचा (R Madhavan) हा व्हिडिओ शेअर केला आहे.

R Madhavan: हा नवा भारत आहे; Cannes मध्ये आर. माधवनने केलं पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचं कौतुक
R MadhavanImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: May 20, 2022 | 10:39 AM
Share

अभिनेता आर. माधवन (R Madhavan) त्याच्या ‘रॉकेटरी: द नंबी इफेक्ट’ या चित्रपटाच्या माध्यमातून दिग्दर्शनात पदार्पण करत आहे. या चित्रपटाविषयी 75व्या ‘कान चित्रपट महोत्सवा’त (Cannes Film Festival) बोलताना माधवनने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) यांचं कौतुक केलं. केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूरसुद्धा या कान महोत्सवात सहभागी झाले. त्यांनी माधवनचा हा व्हिडिओ शेअर केला आहे. पंतप्रधान मोदींचं डिजिटल अर्थव्यवस्थेचं व्हिजन हे अर्थशास्त्रज्ञांनी आपत्ती असल्याचं समजलं होतं, परंतु प्रत्यक्षात तसं झालं नाही, असं तो या व्हिडीओत म्हणतोय. शेतकऱ्यांना फोन वापरण्यासाठी शिक्षित करण्याची गरज नाही, असंही तो यावेळी म्हणाला.

“जेव्हा भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांचा कार्यकाळ सुरू केला तेव्हा त्यांनी मायक्रोइकॉनॉमी आणि डिजिटल चलन आणलं. जगभरात याची चर्चा झाली. ‘हे चालणार नाही. ही एक आपत्ती आहे’ असं अनेकजण म्हणाले होते. तुम्ही शेतकरी आणि लहान गावांतील अशिक्षित लोकांना एक छोटा फोन किंवा स्मार्टफोन हाताळायला आणि हिशेब कसा करायचा हे कसं शिकवणार, असा सवाल करण्यात आला होता. मायक्रोइकॉनॉमी ही भारतातील मोठी आपत्ती मानली जात होती. पण दोन वर्षांत ती संपूर्ण कथाच बदलली आणि भारत हा जगातील सर्वात मोठा मायक्रोइकॉनॉमी वापरणारा देश बनला आणि ते का घडले हे तुम्हालाही माहीत आहे. कारण फोन वापरण्यासाठी आणि त्यांनी कोणाला पैसे पाठवले, त्यांना कोणावरून पैसे आले हे पाहण्यासाठी शेतकऱ्यांनी सुशिक्षित असण्याची गरज नव्हती. हा नवा भारत आहे,” असं माधवन म्हणाला.

पहा व्हिडीओ-

आपल्या चित्रपटाविषयी बोलताना माधवन म्हणाला, “आर्यभट्ट ते सुंदर पिचाईपर्यंत, विज्ञान आणि तंत्रज्ञानाच्या बाबतीत आमच्याकडे अशा अनेक विलक्षण कथा आहेत. आम्ही त्यांच्यावर चित्रपट बनवत नाही आहोत. ते जगभरातील तरुणांसाठी प्रेरणास्थान आहेत. एखाद्या अभिनेत्यापेक्षाही त्यांचे मोठे चाहते आहेत.”

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.