AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

75 वर्षीय ज्येष्ठ अभिनेत्रीकडे दिग्दर्शकाची अजब मागणी, नकार देत म्हणाली, ‘मी पूर्ण थंड पडली कारण…’

Farida Jalal: हातात दारूचा ग्लास अन्..., प्रसिद्ध आणि लोकप्रिय दिग्दर्शकाची ज्येष्ठ अभिनेत्रीकडे अशी मागणी..., अभिनेत्री नकार देत म्हणाली, 'मी पूर्ण थंड पडली कारण...', अनेक दिवसांनंतर अभिनेत्रीने केलाय मोठा खुलासा

75 वर्षीय ज्येष्ठ अभिनेत्रीकडे दिग्दर्शकाची अजब मागणी, नकार देत म्हणाली, 'मी पूर्ण थंड पडली कारण...'
फाईल फोटो
| Updated on: Mar 19, 2025 | 12:08 PM
Share

Farida Jalal: ‘हीरामंडी- द डायमंड बाजार’ या मल्टीस्टारर सीरिजमध्ये अभिनेत्री सोनाक्षी सिन्हा, मनीषा कोइरालास फरदीन खान, संजीदा शेख आणि शरमिन सहगल यांसारख्या अभिनेत्रींनी दमदार भूमिका साकारत चाहत्यांचं मनोरंजन केलं. दिग्गज अभिनेत्री फरीदा जलाल यांनी देखील सीरिजमध्ये दमदार भूमिका साकारली आहे. दरम्यान, नुकताच झालेल्या एका मुलाखतीत फरीदा जलाल यांनी सीरिजमधील स्वतःच्या भूमिकेबद्दल मोठा खुलासा केला आहे. फरीदा जलाल यांनी ‘हिरामंडी’मध्ये ताहा शाह बदुशाची म्हणजेच ताजदारची आई कुर्सिया बेगमची भूमिका साकारली होती. वयाच्या 75 व्या वर्षीही अभिनेत्रीने आपल्या व्यक्तिरेखेने प्रेक्षकांची मने जिंकली.

आता नुकताच झालेल्या मुलाखतीत फरीदा यांनी दिग्दर्शकाने केलेल्या एका मागणीबद्दल मोठं वक्तव्य केलं आहे. ‘संजय लिला भन्साळी यांनी मला सांगितलं की पहिला शॉट आहे. तुम्ही महिला नवाबजाद्यांच्या ग्रूपसोबत बसला आहात, तुमची पार्टी सुरु आहे. तुमचा मुलगा नुकताच परदेशातून परत येतो आणि तुम्ही एका हातात दारुचा ग्लास आणि दुसऱ्या हातात सिगरेट घेवून बसले आहात… हे सर्व ऐकताच मी सुन्न झाली. माझे हात पाय थंड पडले…’

पुढे फरिदा म्हणाल्या, ‘मी दिग्दर्शकांना यासाठी स्पष्ट नकार दिला. माझ्या आयुष्यात अशा अनेक संधी आल्या जेव्हा अशा वाईट भूमिका माझ्या समोर आल्या आणि कायम या भूमिकांना नकार दिला. त्या भूमिकांमध्ये मी कधी स्वतःला पाहिलंच नाही.’

‘मी भंन्साळी यांना नकार दिला आणि त्यांनी देखील माझा नकार स्वीकार केला. त्यानंतर ते एका शब्दाने मला काही बोलले नाही. भन्साळी अत्यंत चांगले व्यक्ती आहेत.मी स्वतःला जेव्हा स्क्रिनवर पाहिलं तेव्हा मी प्रचंड आनंदी झाले. जर हातात दारूचा ग्लास आणि सिगरेट असती तर हीरामंडीमध्ये राहणाऱ्या इतर पात्रांमध्ये आणि माझ्यामध्ये काहीच फरक दिसला नसता… असं देखील फरिदा म्हणाल्या.

‘हीरामंडी’ सीरिजबद्दल सांगायचं झालं तर, हिरामंडी हा पाकिस्तानमधील लाहोर स्थित रेडलाइट एरिया आहे. एकेकाळी तो ‘शाही मोहल्ला’ म्हणून ओळखला जायचा. देशाच्या विभाजनापूर्वी ‘हिरामंडी’च्या वेश्या त्याकाळी प्रचंड चर्चेत होत्या. राजकारण, प्रेम आणि फसवणूक या सर्व गोष्टी त्याकाळी कोठ्यावर पहायला मिळायच्या. त्यामुळे या सीरिजची कथा प्रेक्षकांसाठी फार रंजक ठरली.

2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप.
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं...
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं....
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप.
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा.
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी.
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले...
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले....